HỎI - Nintendo mua ở nhật có chơi được game tiếng anh và hack được không ạ :D

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chào các Bác mình là mem mới :D giờ mình đang sống ở nhật, trước chơi mình chơi mỗi xbox với ps mà dạo này 3DS lên ngôi quá muốn quất 1 em mà nhiều thắc mắc nên muốn đưa ra hỏi các bác :D vì lần đầu post bài có gì k phải mong mng và admin bỏ qua:
1: mua máy JP thì chỉ chơi game JP hay chơi được cả game tiếng anh ạ
2: Máy JP thì có chuyển sang tiếng anh đc k ạ ( ý mình là các thư mục hiển thị bên trong có sang đc tiếng anh k)
3: máy JP thì có crack hay cách nào hack chơi game free đc k, máy thì rẻ mà đĩa thì bằng 1/3 giá máy mất r :<
4: 3ds đời mới nhất là con nào ạ, nghe nói tháng 2 lại có 1 e mới ra mắt :D
Em cảm ơn !!!!

1. Chỉ chơi đc game hệ JP
2. Ko
3. Hack đc, lúc đấy thì có thể chơi game hệ nào cx đc. Firmware từ 4.1 đến 9.2 thì nên dùng GW, còn 9.4 chỉ còn cách dùng Sky3DS.
4 Mới nhất là New 3DS, hiện tại mới phát hành ở Nhật và Úc. Có thể tháng 2 sẽ có New 3DS hệ US. Tuy nhiên hệ US rất có thể firmware sẽ trên 9.4 nên ko thể hack đc bằng GW.

1. Chỉ chơi đc game hệ JP
2. Ko
3. Hack đc, lúc đấy thì có thể chơi game hệ nào cx đc. Firmware từ 4.1 đến 9.2 thì nên dùng GW, còn 9.4 chỉ còn cách dùng Sky3DS.
4 Mới nhất là New 3DS, hiện tại mới phát hành ở Nhật và Úc. Có thể tháng 2 sẽ có New 3DS hệ US. Tuy nhiên hệ US rất có thể firmware sẽ trên 9.4 nên ko thể hack đc bằng GW.
Có phải em mới nhất là LL hay XL gì đó đúng k bác, con đấy mua ở nhật thì hack đc ạ ?
e gà mờ quá, mà ở xa nhà thế này hay bác cho e xin cái fb để hỏi đc k ạ :D

bluke

Nấm bình thường
Chào các Bác mình là mem mới :D giờ mình đang sống ở nhật, trước chơi mình chơi mỗi xbox với ps mà dạo này 3DS lên ngôi quá muốn quất 1 em mà nhiều thắc mắc nên muốn đưa ra hỏi các bác :D vì lần đầu post bài có gì k phải mong mng và admin bỏ qua:
1: mua máy JP thì chỉ chơi game JP hay chơi được cả game tiếng anh ạ
Nintendo vẫn còn áp dụng region lock cho nên máy hệ nào thì chỉ chơi game của hệ đó thôi.

2: Máy JP thì có chuyển sang tiếng anh đc k ạ ( ý mình là các thư mục hiển thị bên trong có sang đc tiếng anh k)
Hiện tại là không và tương lai cũng là không (biết).

3: máy JP thì có crack hay cách nào hack chơi game free đc k, máy thì rẻ mà đĩa thì bằng 1/3 giá máy mất r :<
Nếu máy có firmware <=9.2 thì dùng Gateway còn trên thì chỉ có Sky3DS thôi.

4: 3ds đời mới nhất là con nào ạ, nghe nói tháng 2 lại có 1 e mới ra mắt :D
Model mới nhất gọi là New 3DS có 2 loại LL/XL và loại thường. 13/2 này sẽ ra ở thị trường US ( chỉ loại lớn XL thôi) còn thị trường Nhật và Australia đã có lâu rồi.
Em cảm ơn !!!!

Có phải em mới nhất là LL hay XL gì đó đúng k bác, con đấy mua ở nhật thì hack đc ạ ?
e gà mờ quá, mà ở xa nhà thế này hay bác cho e xin cái fb để hỏi đc k ạ :D
Mới nhất hiện tại thì có New 3DS thường và XL ( Loại màn hình lớn, riêng hệ JP thì có tên LL ). Hệ US hình như 13/2 là ra mắt New 3DS và chỉ có XL thôi.
M add fb bạn rồi đấy!

mình đang ở yokohama nè, 3ds thì mình khá rành, có j pm mình qua fb Trịnh Hoàng Đức Lộc. Cùng chơi youkai watch nào ;).

cần các bác trợ giúp giải đáp 1 chút về 3ds xl fw 9.3.0
thang ban em no ms mua con 3ds xl 9.3.0 nho ? hộ :
fw 9.3.0 thi ngoai dung sky3ds thi còn cách nào chơi game hack ko
tương lai gateway có update 9.3.0 vậy mấy bác
hiện tại đang có vụ lằng nhằng về online giữa CIA vs headler là thế nào vậy mấy bác
vs lại cho mình ? nên mua GW hay sky3ds , các bác cho mình giá luôn

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN