Hộp thư góp ý

Cửa hàng game Nintendo nShop

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Biết thế, nhưng người ta cũng chỉ hỏi 1 chút thôi, chứ đâu có dài dòng.
Giống như ăn cơm, thỉnh thoảng cũng có hạt sạn trong bát chứ :D
Box PC? Làm gì có nhỉ?
À mà nhân đây, lúc trước thấy có khá nhiều người yêu cầu lập 1 box tin học để trao đổi bàn luận linh tinh. Nên làm 1 cái đi.

Huydinh83

Siêu Admin
tui thấy không nên để box tin học, mình dồn vô chung 1 box gọi là box ngoài lề, hay box vỉa hè gì đó. mọi thứ khác ngoài game thì vô đó mà bàn. chứ không lẽ lập box tin học rồi thời gian sau có nhiều mem bàn về chuyện.....ăn uống lại phải lập cái box ăn nhậu à

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Ngoài lề thì đã có box Mở rộng rồi.
Tin học có 1 tầm quan trọng riêng, và liên quan đến khá nhiều cái khác, chứ đâu phải linh tinh.
Sao lại ví dụ ăn uống ở đây? Thế chẳng lẽ N-Club dự định biến thành Snack-Club? --> ví dụ không có sức thuyết phục:))

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
em lại thấy không nên, tin học trong forrum nintendo đồng nghĩa với việc các software, firrmware,.., các emu, hay chỉ đơn giản là cách...hack máy ^_^, khả dĩ giúp người chơi thuận tiện hơn trong việc chơi game, nghe nhạc, xem phim,,,trên hệ máy của mình.
chứ nếu bàn về tin học một cách chuyên nghiệp thì xét về tính chất của forrum này em thấy không thật sự cần thiết. Người nào có gì thắc mắc thì post một bài hỏi cho anh em ai bít thì trả lời, việc này có lẽ cũng không thường xuyên lắm nên lập một box riêng cho Tin Học là không cần thiết.

Unicorn9x

Nấm nhỏ
lập box tin học đi vì thấy quanh đi quẩn lại cũng chỉ bàn về nintendo!! lập thêm nhìu box cho phong phú!! anh em có thể vào nói chiện tán gẫu etc...!! nếu sau một thời gian thấy ko có hiệu quả thì xóa đâu có gì phải lo!! vd nhé thấy trên mấy forum tụi nó làm cái FC để dưới chữ ký hay lém!! dạng như một thanh nhỏ bên trái có cái hình mario kart bên phải có cái dòng FC nhìn pro lém dzậy thì làm như thế nào?? em có thể hướng dẫn trong box tin học cách làm như thế nào cần soft gì vv...và...vv...!! nhưng mà dạo này học căng wá nên lười!!T_T

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Hiện tại có nhiều ý kiến tranh luận khác nhau nên việc lập Box tin học sẽ được hoãn lại 1 thời gian . Rất cám ơn ý kiến của các bạn . Nếu ai có ý kiến mới thì tiếp tục bàn luận :)

mình có ý kiến chút xíu với chữ kí của các bạn nhe, nhất là các mod, có mún nổi bật thì cũng vừa vừa thui chứ như ông LethalRedArmy để chữ kí gì mà tui hok hỉu nổi ý nghĩa của nó, đã vậy còn làm bự kinh khủng, nhìn vô rất fản cảm.
Xin các bạn lưu ý giùm vấn đề này vì mình nghĩ chữ kí cũng thể hiện dc tính cách của mỗi chúng ta nên đừng làm ng` khác nghĩ sai về mình chỉ vì 1 chữ kí vô tri đó nghen

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Trang chủ của Nintendovn theo em nên có một danh sách cập nhập mức tiêu thụ của các sản phẩm Nintendo, oki? ^^. Có thể kèm theo cả giá bán hay các sản phẩm khác của Sony, Microsoft vào để người xem đặng còn so sánh, cái này thực hiện được không anh Bảo?

em thấy sau khi anh mở thêm mục Preview ở box tin tức,em thấy anh cũng nên lập thêm 1 mục thời gian phát hành các game để tiện theo dõi

LethalRedArmy

Nấm bình thường
mình có ý kiến chút xíu với chữ kí của các bạn nhe, nhất là các mod, có mún nổi bật thì cũng vừa vừa thui chứ như ông LethalRedArmy để chữ kí gì mà tui hok hỉu nổi ý nghĩa của nó, đã vậy còn làm bự kinh khủng, nhìn vô rất fản cảm.
Xin các bạn lưu ý giùm vấn đề này vì mình nghĩ chữ kí cũng thể hiện dc tính cách của mỗi chúng ta nên đừng làm ng` khác nghĩ sai về mình chỉ vì 1 chữ kí vô tri đó nghen
Vì thứ ngôn ngữ ấy, phải để cỡ chữ to mới đọc được. Nó vốn khó đọc, để nhỏ thì trông như kiến bò ấy.
Tất nhiên, làm sao mà hiểu được. Ngay cả khi có bảng giải mã, phải mày mò 1 lúc mới ra cơ mà.
Bự thì đúng là bự thật. Nhưng do cái skin của forum nhỏ, và quy định về chữ kí cũng nhỏ, nên mới thấy nó to. Ở forum khác, tôi cũng để cả 2 hình mà đâu có sao (vì nhiều người còn để bự hơn cả tôi). Hiện giờ thì đã xóa cái bảng chữ kia rồi.
Đừng làm người khác nghĩ sai? Nghĩ thế nào là do người nghĩ, chứ có ai ép phải nghĩ thế này thế nọ đâu :rolleyes[1]:
Vào để góp ý, nhân tiện trả lời luôn.

Cái tùy chọn Skin đâu rồi, sao chỉ còn mỗi BlackTeal? Tôi toàn dùng Default, sáng sủa và rộng rãi hơn.
À quên, còn nhiều cái tiện hơn, nhất là đỡ phải xuống cuối trang để Logout

em có ý kiến này nè anh Bảo
sau em vừa post bài lên quay qua quay lại chưa đầy 5 phút thấy mất tiêu bài vừa post???? hic hic hu hu
mong anh Bảo xem xét lại dùm để forum ngày càng lớn mạnh

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Chuyện bài post mất có lẽ do server lag , còn ko do em spam nên bị mod delete :D

Avatar bự quá tốn băng thông của forum , kích cỡ cũ là hợp lý rùi ^^ Thanks cái banner :D

@ TB: Vẫn biết Avar to thì tốn băng thông nhưng cỡ 80x80 thì quả thật là hơi nhỏ đấy TB à ? Mấy 4rum của VN toàn tầm 100x100 trở lên thôi.

Hơn nữa nếu Avar nhỏ quá thì sẽ giảm tính thẩm mỹ...

Còn k0 thì remove luôn chức năng ảnh Avar cho rồi :D

trthths

NDS Member
Avarta vầy được rồi, nếu các anh muốn bự thêm thì đóng tiền mua băng thông đi, đừng làm khó anh Bảo.
Mấy lâu nay em post bài trên shout box, có mấy câu nó hok chịu hiện lên anh Bảo ơi
Shout Box là độc quyền của chúng ta à?

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Mình nghĩ Avarta như vầy là ổn. Trang của chúng ta còn có shout bõ nên phải tiết kiệm một chút.

Em xin góp ý , file đính kèm zip quá thấp 457kb.
làm sao có thể đính kèm file snes.
có thể cho lên tới 1mb ko.
củng ko thể nào đính kem 1 số thứ khác.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Giới hạn file đính kèm là nguyên nhân về băng thông chúng ta phải chấp nhận . Forum ko phải là một host chứa Rom nên bạn vui lòng thông cảm chấp nhận mức giới hạn đó , hiện kinh phí N-Club do BQT è cổ ra đóng nên ko có khả năng thông qua ý kiến của bạn dc .

Nếu bạn muốn up có thể reg 1 acc box.net và share mọi người :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN