Hộp thư góp ý

Cửa hàng game Nintendo nShop

vodoi_em

Nấm nhỏ
Em thì góp ý với anh Bảo thế này, bây giờ nên để khi mà BQT xóa bài thì phải để 1 dòng nguyên nhân ở dưới(để chừa ra 1 dòng ý)
Ko có cái này thỉnh thoảng bài mình mất ko biết do đâu thì ức chế lắm:D

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Tùy vào nội quy riêng của từng box nữa vodoi_em à. Nếu một box cụ thể nào đã có nội quy rằng bài viết vi phạm một số nội quy nào đó sẽ bị xóa không cần thông báo thì đành phải chịu. Còn nếu không thì thường sẽ có một chú thích ở dưới bài bị xóa đó, và thường đó là những trường hợp riêng, cần được chú thích. Chứ cứ tưởng tượng bài viết bị xóa nào cũng phải để lại chú thích thì forum ngập trong chú thích mất, vì một ngày Mod xóa, edit biết bao nhiêu bài? Hơn nữa, trong một số trường hợp sẽ có Mod xóa bài đó gửi tin nhắn đến cho member có bài viết bị xóa. Nếu không có lí do thì phần lớn là do nó thuộc loại lỗi nhiều người mắc phải trước đó (spam chẳng hạn) nên người xóa không để lại chú thích.

Cậu cứ yên tâm, BQT chẳng bao giờ xóa bài mem một cách vô lí cả. Có ai lại muốn forum mất bài viết đâu, nhất là bài viết có giá trị, nhỉ :)?

vodoi_em

Nấm nhỏ
Tùy vào nội quy riêng của từng box nữa vodoi_em à. Nếu một box cụ thể nào đã có nội quy rằng bài viết vi phạm một số nội quy nào đó sẽ bị xóa không cần thông báo thì đành phải chịu. Còn nếu không thì thường sẽ có một chú thích ở dưới bài bị xóa đó, và thường đó là những trường hợp riêng, cần được chú thích. Chứ cứ tưởng tượng bài viết bị xóa nào cũng phải để lại chú thích thì forum ngập trong chú thích mất, vì một ngày Mod xóa, edit biết bao nhiêu bài? Hơn nữa, trong một số trường hợp sẽ có Mod xóa bài đó gửi tin nhắn đến cho member có bài viết bị xóa. Nếu không có lí do thì phần lớn là do nó thuộc loại lỗi nhiều người mắc phải trước đó (spam chẳng hạn) nên người xóa không để lại chú thích.

Cậu cứ yên tâm, BQT chẳng bao giờ xóa bài mem một cách vô lí cả. Có ai lại muốn forum mất bài viết đâu, nhất là bài viết có giá trị, nhỉ :)?
Bít là thế nhưng mà thỉnh thoảng cái firefox dở chứng, gửi bài đi mà mất thì tớ biết thế nào mà lần được, lại nghĩ BQT xóa:(

Tớ nghĩ Admin phải xem lại tình trạng của forum đi, kô hiểu sao dạo này vào forum rất khó, cứ phải chờ 5 phút mới vào được còn trước đây thì kô thế.

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
uhm dạo này mình vào forum cứ thấy bị lỗi 500 hoài à :em30: .....với lại dạo này mình vào forum thấy cũng chậm hơn lúc trước nữa:em19:

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Việc forum thường xuyên xảy ra tình trạng Internal Server là do tình hình lượng member truy cập vào nClub trong thời gian gần đây tăng cao đột biến (Chứng tỏ diễn đàn phát triển hơn so với thời gian đầu). BQT đang xem xét vấn đề kinh phí và kỹ thuật để khắc phục tình trạng trên.

Chân thành cảm ơn sự góp ý của các bạn :)

mình có góp ý này : gần cuối năm gòi sao forum mình ko tổ chức cuộc bình chọn game hay nhất năm , game có đồ họa đẹp nhất , game có gameplay hay nhất, game chuối nhất

trthths

NDS Member
Trong box giải trí có quả trời ảnh đẹp đó bạn. Dạo này mem của nintendo tăng khá cao, bằng chứng là có khá nhiều người pm em hỏi mua R4 và DS. Đáng mừng :D

post phim và truyện tranh

chào mọi người, mình muốn post một ít chuyện tranh và phim hài đã chuyển định dạng lên diễn đàn để các bạn cùng chia xẻ nhưng không biết post thế nào, có thể hướng dẫn mình không?

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Chào meopapipeo, bạn có thể vào box Truyện để giới thiệu, bàn luận về truyện. Còn về phim ảnh thì bạn có thể vào box Phim ảnh-Âm nhạc để giới thiệu phim, hoạt hình và âm nhạc. Trong trường hợp bạn có file đã được chuyển định dạng để xem được trên NDS thì mời bạn vào đây để chia sẻ cùng mọi người: Thư viện video cho NDS

Cám ơn bạn nhé, nhờ up sớm :), tớ sẽ là người down đầu tiên :D

Góp ý với ông Bảo là thêm vào forum chức năng nghe nhạc đi, tôi thấy trong các forum khác có mà, vừa đọc web vừa nghe nhạc Mario hay Zelda thì tuyệt :D

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Em thấy hình như Forum có vấn đề về kỹ thuật, mấy hôm nay các bài post trong forum sắp xếp chẳng theo 1 thứ tự nào cả. Cứ lộn thời gian này sang thời gian khác. Thành ra rất khó theo dõi.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Việc giờ giấc đảo lộn do server bị lỗi chứ không liên quan đến kỹ thuật của forum :) Mong bạn thông cảm, mình đã báo lại bên nhà cung cấp và họ đã chỉnh lại bình thường :)

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Em thấy vẫn bị đảo lộn đấy chứ, có được bình thường đâu ?
VD : Hôm nay bài trong mục Nhật ký trainer nintendo club được đăng sớm nhưng kô có mặt trên top bài mới đăng. với lại hôm nay em post bài trước mà được nêu, còn bài mới đăng lại chả thấy gì,

ppkhoa

V.I.P Member
Thứ nhất, hệ thống chưa kịp cập nhật. Thứ 2, có thể bài viết đó đã bị xóa bơi ai đó (BQT). Thứ 3, như anh Bảo nói. Chỉ 1 trong 3 nguyên nhân trên thôi !

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN