Hướng dẫn cách đọc game guide trong khi chơi (đối với supercard)

Cửa hàng game Nintendo nShop

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
Mấy hôm trước vô tình lên trang chủ của supercard để xem về firmware 1.85, thì phát hiện ra là supercard từ v 2.6 là đã có thể coi real time game guide. Mày mò suốt buổi thì cũng đã làm được thành công :clap2[1]:. Post lên cho mọi người xem chơi nhé :spiteful[1]:

Đầu tiên hãy đảm bảo là bạn đã có trong máy sc và firmware version mới nhất. Hiện nay thì firmware 1.85 và supercard 2.66 là mới nhất.
Copy bài FaQ sang notepad rồi save as đuôi .txt , code là ansi
Cài thêm chương trình này vào để convert đuôi từ .txt sang .scb
chọn mục thứ 2, chọn file.txt mà bạn vừa tạo hồi nãy để convert sang .scb
Mở chương trình supercard để convert rom , lưu ý là có chọn ô enable add book. Nhấn vào nút ... rồi chọn chọn file .scb mà bạn vừa tạo . Sau đó out rom như bình thường.
chép vào ds, lúc cần xem thì nhấn L+R+down+start, nó sẽ hiện cái game guide lên. Nhấn sang phải để coi tiếp. Coi xong thì nhấn B để thoát game guide ra chơi tiếp như bình thường :-":clap2[1]:

----------------------------------------------------
Sẵn đây hướng dẫn cách đọc FaQ trên điện thoại luôn :em36:

Yêu cầu là bạn có 1 chiếc điện thoại có hỗ trợ java
Cũng khá đơn giản bạn chỉ cần copy bài FaQ sang notepad rồi save as lại đuôi .txt , nhớ là code dùng là unicode
thông thường thì các bản FaQ khá là dài nên nếu đem thẳng nó vào dt để đọc thì đt sẽ ko đọc được :myemo0125:
Để đọc được cả bài FaQ, bạn hãy cài chương trình vitco reader vào đt. Chương trình này bạn search trên google sẽ thấy. Down nó về, giải nén ra rồi chép hết tất cả vào trong đt.
Copy file .txt mà bạn vừa tạo vào trong đt luôn.
Bật đt, mở chương trình vitco reader lên. chọn tệp , chọn file .txt của bạn để đọc thế là xong . Bài FaQ thường khá dài nên bạn đọc tới đâu thì nhấn vào "đánh dấu trang", để sau này muốn coi lại ngay trang đó thì chọn "trang đánh dấu" thế là xong :-*.

lightning

Nấm nhỏ
Hay quá,đúng lúc mình đang cần.Mình dùng SC v2.6 cũng khá lâu rồi,về tạo file*.scb convert xong chơi thì do không biết mấy phím tắt trên để mở nên không coi được.Cảm ơn FROZENSATTHU nhiều nhé .

viking3

Nấm bình thường
Mình cũng vừa mới tậu con DS thường + Super card SD cũ trên này. Cám ơn bài hướng dẫn của bạn, sẽ thử sau...

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN