Hướng dẫn download Nintendo Video cho hệ US

Cửa hàng game Nintendo nShop

ansonhai

Thành viên lâu năm
Mình vào http://www.nintendo.com/3ds/nintendo-video thấy có 4 video mới!! mình down ở 3ds nó down cả 4 video nhưng chỉ hiện lên 2 video coi đc là Bring Your Child To Work Day và Galaxy. Hai cái video kia cũng mới ra mà! 1 cái ra ngày 6/6 cái kia ngày 2/6 mà mình down về nó ko hiện lên video =.="
Chắc 2 file đó bị lỗi trong quá trình download, tải lại là được. Chú ý khi down nó có hiện lên dung lượng của toàn bộ file, sau khi tải xong dung lượng đúng bằng như thế là chuẩn.

Chắc 2 file đó bị lỗi trong quá trình download, tải lại là được. Chú ý khi down nó có hiện lên dung lượng của toàn bộ file, sau khi tải xong dung lượng đúng bằng như thế là chuẩn.
từ bữa giờ mình down đi down lại mà vẫn ko down đc 2 clip đó!! nó vẫn chạy download bình thường, nhưng down xong thì vẫn ko có gì!! có lẽ bị lỗi rồi =.="

ansonhai

Thành viên lâu năm
Khi download từ server của Nin về máy tính thì mới có thể bị lỗi, cần chú ý giai đoạn này. Còn lúc tải từ máy tính về 3DS thì khó bị lỗi lắm.

tip tuyệt hay đây!chỉ cần chỉnh cái DNS trong 3DS lại như sau thì xài nintendo video được ngay cho hệ US,chả phải download film về máy chi cho mệt mỏi lằng nhằng:yahoo[1]:...Primary DNS thành 184.22.4.38 và Secondary DNS thành 184.22.4.37

tip tuyệt hay đây!chỉ cần chỉnh cái DNS trong 3DS lại như sau thì xài nintendo video được ngay cho hệ US,chả phải download film về máy chi cho mệt mỏi lằng nhằng:yahoo[1]:...Primary DNS thành 184.22.4.38 và Secondary DNS thành 184.22.4.37
Thx nhưng sao Mình nhấn connection check 2 lần mới down dc?

phuc47

Nấm nhỏ
mình cũng vậy thôi cái nintendo video này tùy hỷ lắm. Cách tốt nhất để down là khi hiện thanh nạp bạn bấm nút home rồi vào internet brower, dùng mạng mội hồi thì nó cài nhanh hơn đấy. Mình dùng cách này hoài do mạng khi down clip trên nintendo video hay rớt giữa chừng lắm.

Cách này lại không được nữa rồi?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN