Hướng dẫn kết nối Wifi bằng Desmume

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn ơi cho mình hỏi sao mình tải về rồi giải nén ra cài đặt đầy đủ mà khi mở cái DesmuME lên thì nó không có hiện cái bảng đen lên chỉ hiện mỗi cái chương trình thôi vậy? Mong bạn giúp dùm, thanks bạn trước!!

Mình tải đúng trong link trong bài viết mà, với lại máy anh mình cũng xài Win XP sao cũng có cái bảng đen hiện lên còn mình thì ko. À mà kết nối WiFi như vậy có hỗ trợ chơi 2 người hem? Mình thử game Kirby Super Ultra chơi chế độ 2 người nhưng không được. Nhưng cũng cảm ơn bạn đã giúp đỡ, thanks!!

Uk vậy thanks bạn nhiều! Mà sao mình test thử trò Boberman 2 thấy cài đặt Wi-Fi trong game được mà tới khi test thì không được vậy? Mong bạn giúp đỡ!!!

Trời ơi chán wá !
Mình bị lỗi 20104 như anh Trọng Tuấn đã nói Em đã copy file đấy vào Thư mục Wifi mà vẫn kô đc
Với cả mình chả thấy file cũ đâu (làm gì có ).Mình dùng DeSmUME 0.96 của go2_ars (bản 0.97 thì ko có wifi settting)
Cho em câu trả lời sớm với HUHU

TiểuLong

Nấm nhỏ
Trời ơi chán wá !
Mình bị lỗi 20104 như anh Trọng Tuấn đã nói Em đã copy file đấy vào Thư mục Wifi mà vẫn kô đc
Với cả mình chả thấy file cũ đâu (làm gì có ).Mình dùng DeSmUME 0.96 của go2_ars (bản 0.97 thì ko có wifi settting)
Cho em câu trả lời sớm với HUHU
Tui bị y chang ông này :D

Đang nghiên cứu http://www.youtube.com/watch?v=OgX6XrndN4c
Mình bị lỗi 52000(ai giỏi TA dịch hộ cái )
Error Code: 52000
Was this information helpful?
Unable to connect to your wireless network

Likely cause: It appears that the security settings entered into the Nintendo DS are not the same as what your wireless router is set to allow, or your router is not able to assign the Nintendo DS an IP address.

How to fix: Make sure the security key and security type are entered into the Nintendo DS exactly as they appear in your router's settings; manually assign an IP address to the Nintendo DS.

Còn phần của Go2_ars mình chịu bạn hướng dẫn kĩ chút được kô?
P/S : mong có câu chả lời sớm để chiến với ông anh:myemo0111::myemo0111:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
tiếng Anh đơn giản mà bạn, lỗi này do router của bạn dùng loại mã khóa khác loại DS hỗ trợ hoặc không thích hợp với DS

cách sửa là chỉnh lại security theo WEP hoặc tự điền IP cho DS, security bạn cũng có thể bỏ trống nhưng thời buổi bây giờ bỏ trống security đồng nghĩa với bán thân 3:-O
nếu bạn biết cách set MAC thì vẫn hên xui

Nếu mình dùng mạng chung với người khác thì sao bạn
nghe nói phải tắt mạng người đó dùng đi nhưng ông kia mới có modem:myemo0117::myemo0117:
Chả biết cài đặt thế nào !!!

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Mạng wifi dùng chung chỉ hơi chậm thôi chứ có bắt buộc phải nhường dây như mạng điện thoại đâu bạn

Còn cài đặt thì bạn nhờ ông kia cài lại cái security về WEP và cho bạn biết mật mã mới của mạng, tùy theo wifi mà router phát mà có thể DS sẽ nhận ra mạng hoặc không

Nếu không được thì còn cách cuối là bạn tìm mua USB wifi phát chuẩn b trở xuống, DSi thì thêm được chuẩn g

bạn ơi minh` xai` ko dây mà kết nối bằng USB như vậy có sao ko
P.S: nếu có sao thì xin bạn hướng dẫn xem có cái nào khác ko và mình xài cái của bạn tại sao nó có hiện lên SotfAP giống vậy nhưng cái của mình là TP-Link với lại mình tét conection thì lúc đàu conect dc nhưng lúc sau nó đột nhiên disconect rồi hết làm gì dc luôn có cách gì khắc phuc ko bạn ???? :bye2[1]:

Có ai còn kết nối wifi với desmume được không vậy, hồi trước mình làm được mà sao bây giờ làm đủ mọi cách mà nó cứ báo lỗi 52000, mình cần connect wifi của trò yugioh để down mấy puzzle và duelist mới

8163264128

Thành viên lâu năm
Có ai còn kết nối wifi với desmume được không vậy, hồi trước mình làm được mà sao bây giờ làm đủ mọi cách mà nó cứ báo lỗi 52000, mình cần connect wifi của trò yugioh để down mấy puzzle và duelist mới
Có tải đúng bản 0.9.7 ko đấy?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN