Hướng dẫn tìm Pokémon Shiny bản D/P/Pt

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình random mà cũng được trên 20 con shiny từ Crystal tới Platinum rùi đó chứ, cảm giác thì chẳng còn gì vui hơn :D.

@ con Ditto của mình bị Pokerus mà quên đem trade mất, giờ vẫn còn tiếc ngẩn ngơ ;;)

Pokerus là 1 loại virus sẽ bị lây sang cho Pokemon của bạn sau khi bạn vô tình đấu với 1 con Pokemon hoang dã có Pokerus. Pokerus sẽ giúp Pokemon của bạn tăng stats nhiều hơn sau mỗi lần lên level :D. Và bởi vì nó biến mất cũng đột ngột như lúc nó xuất hiện nên hãy nhớ lây Pokerus cho những con Pokemon của bạn nhiều nhiều 1 chút, đồng thời giữ 1 con trong box để dành cho sau này nữa. Tỉ lệ dính Pokerus hình như cũng tương đương với gặp 1 con shiny vậy --> mình vẫn chưa có may mắn gặp lại Pokerus lần nữa, bởi vậy mới tiếc nuối vì lỡ trade mất rùi :(

Chúc bạn may mắn nhá. À sau khi bị nhiễm Pokerus thì khi bạn ghé thăm Poke Center thì y tá ở đó sẽ thông báo điều đó cho bạn biết ngay.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
tỉ lệ dính pokerus từ pokemon hoang dã là 3/65536, còn shiny chỉ có 1/8192 thôi :P
như thế mới thấy pokerus quý hiếm cỡ nào :x

trước giờ cũng chưa gặp được nó nữa :(

Có 1 con đó thôi bạn, nhưng ai kiên trì thử tắt đi bật lại save thì hên xui gặp được con shiny, nhưng chắc chẳng ai làm vậy đâu :D

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Tớ mới chơi pokemon diamond/pearl 2 năm đã gặp được 2 con pokemon Shiny là Bidoof và Geodude. Đặc biệt là cách đây nửa năm có gặp được PokeRus. Bạn nào thích thì add FC của tớ tớ trade cho PokeRus :D

vay hả ! thank ban na. hihi giờ mới biết đến nó. hóa ra game pokemon còn nhìu thứ minh chưa biết đến thế. chơi tư hồi lơp 11 đến giơ mới đươc biết

Pokemon của mình, có con Pichu có VOLTTACKLE, hay không (cứ khoe mãi)
Có ai muốn có không, vì cách kiếm chiêu này hơi bị khó đấy.
Để nâng giá cho sản phẩm của mình nâng giá, nói cho mọi người biết nhé : Pichu , Pikachu , Raichu thường không học dược chiêu này đâu. Bao giờ mình trade được con Pichu thì sẽ chỉ cho. (Kiêu quá)

con pokerus tui có 1 đống con bị dính nè,tiện khoe lại bạn mariolugio tui có con deoxy tất cả chỉ số không có cái nào dưới 400 đặc biệt speed là 662 nè heee,không nói điêu đâu.8-}

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Volt Tackle có gì đâu, cho pikachu hold light ball rồi cho breed là ra ngay à :em36:

@medabot: deoxys của bạn cho lên pokesav hack lại stat chứ gì :-@ Cả vụ pokerus cũng có thể làm đc với pokesav. Chỉ khi nào may mắn nhận đc ko qua hack thì mới có ý nghĩa

à cho mình hỏi thêm muốn bắt shiny ở dưới nước hay trong hang thì phải làm sao. mình chỉ bắt được trong bụi cây thui. trong rừng cũng không bắt dc nữa ai chỉ cách với
------------------------------------------------------------------------------
mún có togepi shiny thì phải làm sao. con togepi mình là con đực lên ko biết đẻ :D

-------------------------------------------------------------------------

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Deoxys ko thể bắt đc từ bản Platinum, muốn có phải migrate từ GBA lên
Shiny tỉ lệ ở các môi trường đều như nhau ~1/8000 vì vậy phải may mắn bạn mới gặp đc
Togepy là pkmn sơ sinh nên ko đẻ đc, bản phải cho evol lên cấp 2 rồi breed với Ditto là oki :em36:

mún có deoxy thì trade từ các bản gen III qua,còn không thì trade với tụi nước ngoài trong cái nhà có quả địa cầu trong plaitum ấy.
boyson5012:làm gì hack được stat ,nếu mà tui hack được thì hack hết thành 999 điểm cho tất cả các con gòi,chẳng qua con này do tui may mắn ở không đi vòng vòng và may mắn được bug thành deoxy 4 in 1,còn chỗ bug thì tui sẽ không nói ra(giữ làm của riêng hehe và may mắn được 1 lần những lần sau thử không đươc nữa),còn pokerus là do tui train EV mà có thui

vớ vẩn,chưa nhìn thấy con chali ah
hời xưa chơi fire red tự dưng lại dược
nhưng cuối cùng sửa máy thì mất hết,(chơi giả lập mà)
tiếc ghê gớm
Bộ mình vớ vẩn à. Mỗi người mỗi khác. Bạn đừng nói vậy. Chứ mình chơi Cheat bằng R4 lúc nào chả có :em08:
Do cheat nên mình đã có đủ loại Pokemon cấp cuối trong 493 all. Dexys mình có 4 con dạng khác.Rottom thì năm.
Dây chỉ là do mình chơi thôi. Đừng cho mình là phá rối nhé.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN