Hướng dẫn tìm Pokémon Shiny bản D/P/Pt

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trích của Lightgem
tỉ lệ dính pokerus từ pokemon hoang dã là 3/65536, còn shiny chỉ có 1/8192 thôi
như thế mới thấy pokerus quý hiếm cỡ nào
Có nhầm lẫn gì không. Hồi còn chơi Diamond, tôi bắt đầy cả hộp bị nhiễm Pokerus, còn shiny thì chả tìm được con nào. Hay cái chữ màu trắng khung tím ghi pkrs là poke- gì đó không phải là bị nhiễm pokerus.

t0mahawk

Nấm nhỏ
Pokemon của mình, có con Pichu có VOLTTACKLE, hay không (cứ khoe mãi)
Có ai muốn có không, vì cách kiếm chiêu này hơi bị khó đấy.
Để nâng giá cho sản phẩm của mình nâng giá, nói cho mọi người biết nhé : Pichu , Pikachu , Raichu thường không học dược chiêu này đâu. Bao giờ mình trade được con Pichu thì sẽ chỉ cho. (Kiêu quá)
để em lật tảy trò ma của bác :em22:
cho 1 con pichu, pikachu, raichu đeo lightball vào rồi đem breed là xong :yahoo[1]:
cái khó là ở chỗ kiếm đc cái lightball thôi chỉ có pikachu hoang dã đeo cái này và xác xuất là 5%:em44:

vậy sao.tui có cả rổ lightball nè .hóa ra dùng nó để có VOLTTACKLE vậy mà cứ tưởng để dùng để tăng att cho pikachu

t0mahawk

Nấm nhỏ
không phải cả 3 cấp đâu. chỉ nâng atk và sp.atk cho pikachu thôi (2x cơ đấy). với item này stats của pikachu đc đẩy lên gần bằng của raichu mà vẫn giữ đc dáng vẻ đáng yêu làm nên thương hiệu của game pokemon

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
không phải cả 3 cấp đâu. chỉ nâng atk và sp.atk cho pikachu thôi (2x cơ đấy). với item này stats của pikachu đc đẩy lên gần bằng của raichu mà vẫn giữ đc dáng vẻ đáng yêu làm nên thương hiệu của game pokemon
Ờ nhể :D Dạo này lâu ko chơi pkmn nên hơi điên điên :D

t0mahawk

Nấm nhỏ
hồi trứoc chơi ruby gặp 1 con pikachu màu da cam (shiny :D) nhưng lúc đó không có kính mắt mũi tèm lem nhìn không kỹ thế là thịt luôn thịt xong mới nhìn ra là ...

Thế 2 con nhiễm Pokerus có ra Pokerus không. (mà sao trò này lại lồng cả cái chuyện người lớn này nhỉ, trể con nó hỏi thì nói thế nào ?)

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Có nhầm lẫn gì không. Hồi còn chơi Diamond, tôi bắt đầy cả hộp bị nhiễm Pokerus, còn shiny thì chả tìm được con nào. Hay cái chữ màu trắng khung tím ghi pkrs là poke- gì đó không phải là bị nhiễm pokerus.
bạn bỏ pokemon dính pokerus vào hộp nên nó lây nhau thành ra cả hộp đó bị dính pokerus chung thôi :P

nói tỉ lệ vậy thôi chứ có khi lần đầu là gặp shiny, hoặc hơn 8192 lần vẫn không thấy shiny đâu, mấy vụ này là hên xui thôi bạn à :D

bạn có pokerus thì ráng giữ nhé, hoặc copy file save ra để mọi người đều có thể gặp được pokerus :em11:

Pokerus giúp tăng Stat cao hơn lúc up level, chẳng hạn bình thường khi lên level thì Attack + 3 đi, dính Pokerus 1 cái lên +5 --> ai có ráng mà giữ nhá :D

hix sao con pokemon minh bị pokerus cả đám mà sao ko có thấy stat tăng lên đến >+3 bao giờ chỉ có mỗi mốt lần duy nhất thấy Att nó +8 nhưng những lần khác thì nhu bình thường. hjz hjz
---------------------------------
(ai cần shiny bị pokerus mình cho nè.... :D)

mà EV là .... cái gì nhỉ :D
Effort Values, điểm EV sẽ tăng tùy theo Pokemon nào mới được bạn kill, chẳng hạn khi bạn kill xong 1 con Geodude thì EV sẽ tăng 1 Defence, dĩ nhiên 1 EV thì chẳng có tác dụng gì đáng kể, nhưng khi bạn kill 150 con Geodude thì defence của bạn sẽ tăng rất nhiều đó. Và cần lưu ý là chỉ có 510 điểm EV cho mỗi Pokemon để bạn phân phối cho Att, Def, Sp.Def, Sp.Att, Speed, và 255 cho mỗi cái đó thôi, vậy bạn sẽ phải lựa chọn thật kĩ lưỡng :D

t0mahawk

Nấm nhỏ
bổ sung thêm tí. cứ 4 điểm EV thì tăng đc 1 điểm stat. vì vậy đừng dùng hết 255 điểm vào 1 chỉ số, chỉ dùng 252 điểm thôi

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN