Hướng dẫn toàn tập về Hack PSVITA (Bao gồm Hack chơi game PSP)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Anh78H

Nấm nhỏ
Chào mọi người. Mình vừa mua cái ps vita 2000. Fw của nó là 3.61. Xin hỏi mọi người có cách nào hack không?. Mình dùng sạc nhanh của điện thoại có bị ảnh hưởng gì không. Cảm ơn
Dùng auto hack encore để hack, nhớ là để firmware tối đa là 3.65 để cài được enso để còn không mất hack phải chạy hack lại máy như 3.67 và 3.68, và lưu ý 3.69 chưa hack được.
Coi đầu ra cục sạc nếu là 5 vôn 1 A thì vita chịu nổi còn nếu to hơn coi chừng cháy chip sạc của vita gây cháy nhà

Dùng auto hack encore để hack, nhớ là để firmware tối đa là 3.65 để cài được enso để còn không mất hack phải chạy hack lại máy như 3.67 và 3.68, và lưu ý 3.69 chưa hack được.
Coi đầu ra cục sạc nếu là 5 vôn 1 A thì vita chịu nổi còn nếu to hơn coi chừng cháy chip sạc của vita gây cháy nhà
Thank. Bác cho cái link được không. Tra google thấy chỗ bảo fake chỗ k chẳng biết thế nào mà lần

Cái này phải không
[Vita, PSTV] Auto H-encore tự động cài hack đơn giản chỉ cần vài click chuột là xong
Đây là cách cài H-encore cực nhanh cho Vita OFW 3.65-3.68. Cách này được sinh ra cho những ai lần đầu tiếp xúc với vita hax , giúp cho những bạn không hiểu biết về hack Vita thì soft này sẽ làm cho bạn từ A - Z

Link các bạn down bản mới nhất
Auto H-encore : https://github.com/noahc3/auto-h-encore/releases
*Yêu cầu: chẳng có yêu cầu gì đặc biệt: vita, pstv ofw 3.65-3.68, pc cài sẵn qcma chạy ngon lành.
* Thực hiện:
Tải QCMA : https://github.com/codestation/qcma/releases/download/v0.4.1/Qcma_setup-0.4.1.exe
- Tải app Auto h-encore về và giải nén.
- Mở qcma trên PC và kết nối thành công với Vita qua cable usb.
Kiểm tra thư mục sau trên PC
C:\Users\[Tên của bạn]\Documents\PS Vita\APP
Bạn sẽ thây một thư mục bên trong thư mục APP dưới dạng chữ và số như sau:
66725ec31d3c7361 (số của bạn sẽ khác số này nhé -_-), đây là dãy số AID

1/ Trên PC: chạy Auto H-encore và làm như hình minh họa. Nếu thành công, nút Start sẽ hiện lên, click Start, rung đùi và app sẽ tự động làm tất cả phần việc còn lại (phải có kết nối mạng internet). Sẽ có thông báo kết thúc, sau đó click chuột phải vào icon qcma ở dưới task tray chọn Refresh database.
Nếu thành công bạn sẽ thấy một thư mục có tên PCSG90096 được tạo ra bên trong có chứa lần lượt:
[app]
[appmeta]
[license]
[savedata]
[sce_sys]

2/ Copy thư mục PCSG90096 vừa tạo ra vào C:\Users\[Tên của bạn]\Documents\PS Vita\APP\66725ec31d3c7361\ (số của bạn khác số này nhé -_-)

Nhấn chuột phải vào biểu tượng QCMA ở trên Taskbar của Windows chọn Refresh Database (xem hình trong bài viết)

3/ Vita đang ở Content Manager chọn Copy Content > PC to Vita > Application > PS Vita , bạn sẽ thấy h-encore bên trong với dung lượng 243MB

Copy vào trong máy

Chạy h-encore bạn sẽ thấy nó hỏi Yes No (vì xung đột trophy) thì cứ Yes nhé. Màn hình chớp màu trắng rồi sau đó màu tím, và menu sẽ hiện lện.

Tới đây mình nghĩ bạn đã biết sẽ làm gì rồi.

4/ Phần phụ (sau khi đã cài hack và VitaShell), nếu bạn thấy khó chịu vì câu hỏi Yes No do xung đột trophy thì làm như sau
- Bật [Unsafe Homebrews] trong HENkaku Settings bên trong Settings
- Chạy VitaShell vào ux0:user/00/savedata/ tìm PCSG90096 nhấn [/\] lên đó và chọn [Open decrypted]
- Copy system.dat ra ngoài đâu đó dễ nhớ
- Xóa thư mục PCSG90096 bên trong ux0:user/00/savedata/ như trên.
- Chạy h-encore bên ngoài bạn sẽ vào game Bitter Smile, sau đó tắt game đó đi.
- Mở VitaShell và vào lại ux0:user/00/savedata/ bạn sẽ thấy thư mục PCSG90096 vừa được tạo ra. Copy system.dat vừa mới chép ra ngoài hồi nãy. Nhấn [/\] vào thư mục PCSG90096 chọn [Open decrypted] và copy system.dat vào đó.
- h-encore từ giờ sẽ không hỏi nữa.

Enjoy!

sau đợt bê bối của facebook thì mình bỏ luôn rồi bác:D
vậy có thể nào mà đôi ta nói nhỏ tâm sự tí dc ko. vì giờ đang đi làm ko có máy khi nào về dc PM bác. máy mình đang là 3.60 lúc mua ngta hack cho tới giờ. thì giờ có nên hack lên 3.65 ko và list game PKGI có thể UPdate thêm ko. hiện đang là 1k1 game trong list.

Anh78H

Nấm nhỏ
có cách nào giúp mình ko. :(:(:(
không cần update gì hết bác nhé, bác vô tải cái pkgj bản mới nhất rồi thích game gì thì tải trên ấy nó sẽ có sẵn luôn cái pack tương thích version cho game đòi fw cao, còn muốn đỡ hại máy vita khi download thì bác tải cái nps brower về rồi tải game trên máy tính cho lẹ xong thì dùng cái reFood plugin để chạy mấy cái game đòi fw cao mà không cần cái pack tương thích version của pkgj nữa.

Link thì mình để đây bác tự coi thêm
cái này là plugin reF00D để trị fw cao
https://github.com/dots-tb/reF00D

cái này là pack để trị game đòi fw cao mà hồi xưa reF00D chưa có, tải thủ công game trên máy tính rồi tìm patch bỏ vô repatch chứ không tích hợp trong pkgj
https://gitlab.com/nopaystation_repos/nps_compati_packs/tree/master/patch
cái này là để bật chạy trên máy tính rồi tải game về
bài hướng dẫn ở đây https://nintendovn.com/forum/threads/huong-dan-download-games-ps-vita-nonpdrm-nopaystation.60506/

còn cái pkgj mới nhất thì không cần quan tâm gì hết 2 cái trên khỏi quan luôn nó tự xử hết, nhưng khi download game trực tiếp trên vita hư máy vita ráng chịu
https://github.com/blastrock/pkgj

Sau cùng thì tuỳ ý bác chọn, mình nhấn mạnh câu cuối cùng là để nguyên fw 3.60 đừng có update gì hết.

có gì bác cứ phản hồi trên đây, thường trưa trưa tới chiều chiều tối tối mình online thấy sẽ phản hồi comment liền

có gì bác cứ phản hồi trên đây, thường trưa trưa tới chiều chiều tối tối mình online thấy sẽ phản hồi comment liền
Đội ơn bác.
mình tìm có cái này ko biết dùng để chơi game psp.
mình đang dùng thẻ SD đang muốn tìm cách mua thêm thẻ để dùng để tải thêm game thì làm cách nào vậy bác. như chép hết tất cả dữ liệu thẻ đang dùng sang thẻ mới rồi dùng chỉ xóa game củ down game mới dc ko. - đang muốn dùng 1 thẻ chưa game Vita và thẻ chứa game PSP.
các app cũ còn trong máy.

Đính kèm

Anh78H

Nấm nhỏ
Đội ơn bác.
mình tìm có cái này ko biết dùng để chơi game psp.
mình đang dùng thẻ SD đang muốn tìm cách mua thêm thẻ để dùng để tải thêm game thì làm cách nào vậy bác. như chép hết tất cả dữ liệu thẻ đang dùng sang thẻ mới rồi dùng chỉ xóa game củ down game mới dc ko. - đang muốn dùng 1 thẻ chưa game Vita và thẻ chứa game PSP.
các app cũ còn trong máy.
Đúng rồi bác, định dạng thẻ sau khi ghi đè file zzblanks thì vita mới hiểu thẻ

Anh78H

Nấm nhỏ
áo thẻ SD2vita cho phép đọc dung lượng tối đa bao nhiu vậy bác .
loại 256GB là thông tin tụi nó ghi khi bán đó bác, nhưng khuyên là đừng có mua vì giá thẻ 256GB hiện tại ở việt nam vẫn còn đắt lắm, chưa kể xui xui gặp thẻ đểu đang dùng nó hư nữa thì thôi rồi luôn. Tối ưu nhất là mua vài cái thẻ 32GB hoặc 64GB là được rồi. Lý do là hồi Sony ra mắt vita thì Sony bị giới hạn kỹ thuật nên chỉ có sản xuất đc tới 64GB thôi, sau này hacker nó chế adapter rồi bỏ đại thẻ 256GB vô thấy xài được nên mới ghi vậy, nhiều khi bỏ thẻ 1TB vô cũng xài được mà giá còn rất đắt nên chưa có ai thử

loại 256GB là thông tin tụi nó ghi khi bán đó bác, nhưng khuyên là đừng có mua vì giá thẻ 256GB hiện tại ở việt nam vẫn còn đắt lắm, chưa kể xui xui gặp thẻ đểu đang dùng nó hư nữa thì thôi rồi luôn. Tối ưu nhất là mua vài cái thẻ 32GB hoặc 64GB là được rồi. Lý do là hồi Sony ra mắt vita thì Sony bị giới hạn kỹ thuật nên chỉ có sản xuất đc tới 64GB thôi, sau này hacker nó chế adapter rồi bỏ đại thẻ 256GB vô thấy xài được nên mới ghi vậy, nhiều khi bỏ thẻ 1TB vô cũng xài được mà giá còn rất đắt nên chưa có ai thử
tính ra Memoryzone mua cái thẻ 128GB xài cho khỏe nè. ko biết có nên ko.:(:(:( nhiều khi chơi chưa hết game nhưng muốn đổi gió. hehe

Anh78H

Nấm nhỏ
tính ra Memoryzone mua cái thẻ 128GB xài cho khỏe nè. ko biết có nên ko.:(:(:( nhiều khi chơi chưa hết game nhưng muốn đổi gió. hehe
Vita vùng usa ít game hay lắm chơi chưa tới 15 game là muốn đổi gió rồi , trừ khi hiểu và chơi đc vùng japan mới nhiều thì mới lâu. Đổi gió thì đổi nintendo switch chứ đừng đổi ps4 vì ôm máy chơi khó hơn

Các bác xem giúp e với ak. máy em lúc đầu mua về fimware 3.60-10 nhưng hiểu e nghịch gì giờ nó lên 3.60-11 không biết nó bị làm sao k?

Anh78H

Nấm nhỏ
Các bác xem giúp e với ak. máy em lúc đầu mua về fimware 3.60-10 nhưng hiểu e nghịch gì giờ nó lên 3.60-11 không biết nó bị làm sao k?

View attachment 10578 View attachment 10580
nó vẫn bình thường thôi bạn, số đuôi 11 đó là henkaku mới nhất hiện tại rồi đó, khi nào bạn thấy số trước số đuôi kèm chữ tàu thay đổi thì mới lo

Vita vùng usa ít game hay lắm chơi chưa tới 15 game là muốn đổi gió rồi , trừ khi hiểu và chơi đc vùng japan mới nhiều thì mới lâu. Đổi gió thì đổi nintendo switch chứ đừng đổi ps4 vì ôm máy chơi khó hơn
hịc vừa mua thẻ 128gb và áo thẻ để chơi nè. dù sao cũng chưa phá đảo dc game nào. cứ xài chơi vậy. khi nào muốn qa Switch tính sau. do cũng mới mua dàn máy nên chắc còn lâu mới qa Switch.đang chép thẻ củ sang mới ko biết có dc ko nửa :confused::confused::confused:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN