Làm sao convert file film MKV( Matroska Video File) sang file DGP mà vẫn giữ nguyên phụ đề

Cửa hàng game Nintendo nShop

phuc47

Nấm nhỏ
Mình có mấy file film đuôi MKV có sẵn phụ đề ( chứ không phải là file sub riêng biệt).Sau khi dùng ImTOO DPG Converter ra file xem trên mooshell thì bị mất phụ đề:em25:. Trong khi convert các file mp4 thì lại có . Bạn nào biết mong hãy giúp mình :rolleyes[1]:

phuc47

Nấm nhỏ
tớ cũng đã thử XviD4PSP rồi nhưng không được . Thậm chí còn convert sang mp4 hoặc các định dạng khác mà có thể giữ phụ đề lên ds . Nhưng film nào cũng mất, trong khi các file khác khi convert xong thì lại giữ được:sorry[1]: phụ đề

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Bạn thử tách phụ đề ra rồi ghép lại lúc convert xem, có khi được

Nếu vẫn bị mất thì bạn chịu khó làm thêm bước trung gian rồi convert ngược lại dạng DPG bằng ImTOO

nên tìm hiểu cái là gọi là hardcode sub, nhưng nói trước phải test kĩ kích thước vv nếu không lên màn hình bé chữ lại to đùng quá :|
Mà sợ nhét đủ sub vào màn hình thì lại chả đọc nổi :T

Doko Demo Doa

Nấm nhỏ
Nếu nhớ không nhầm thì ImTOO và Xilisoft có cái tùy chọn "Force using DirectShow to decode" thì phải. Dùng cái này có thể giữ được sub.

Nhưng có khi bạn vẫn nên dùng XviD4PSP, và tìm hiểu cách chỉnh sửa file AVISynth.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN