Liệu tính năng 3D có cần thiết không?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
NÓi mãi mà bạn IC vẫn chưa hiểu ra vấn đề nhỉ, thế bây h, bạn lấy cái game đầu tiên trên PS2 ra so sánh với game đầu tiên trên 3DS nhé, như thế là so sánh đúng nhất đấy, còn nếu bạn mún lấy mấy game bạn nói so sánh, thì chờ golden sun 3DS ra mà so sánh !!!!! Mình ko nói nó sẽ có độ họa nhất 3DS, nhưng chắc chắn nó sẽ được đầu tư rất kĩ !!!!!
ratmoonser có bị sao không thế? Tớ có reply lại cái post của cậu đâu mà bảo là tớ hiểu hay không hiểu, thập chí post vừa rồi của tớ, tớ đã thừa nhận là đồ họa 3DS đẹp mà! Cậu thử đọc lại coi!!!

Nếu cũng cùng phần cứng mà bỏ 3d thì có thể chơi game hd một cách dễ dàng và đồ họa thì cũng tuyệt đẹp gần bằng psvita đấy bạn IC ah
Nhưng sự thật là không bỏ, chấm hết, khỏi nhằng nhèo!

silver_veno

Nấm nhỏ
Chủ đề đã lệch hướng đến mức khá bậy rồi đấy nhỉ :-$

Nhân dịp các bạn đang nói nhiều mình cũng xía vô tung ra sở trường nói nhiều một chút =))
Về việc cấu hình của 3DS, hình như chả ai rõ cả đúng không, Nin đâu có công bố. Thế nên cũng chẳng cần đoán già đoán non làm gì cả.
Bước nhảy vọt về đồ họa từ DS lên 3DS là rất cao và xa, chúng ta hoàn toàn có thể hài lòng về điều ấy. Chắc hầu hết các bạn trong này đều hài lòng cả thôi phải không. Còn việc đem đi so sánh với hệ khác thì ... thiết nghĩ là không cần thiết và cũng không nên.

Nếu cũng cùng phần cứng mà bỏ 3d thì có thể chơi game hd một cách dễ dàng và đồ họa thì cũng tuyệt đẹp gần bằng psvita đấy bạn IC ah
Câu nói này nếu nghĩ theo lớp nghĩa khác thì sẽ là "sỉ nhục" Nin đấy đồng chí ạ. Phần cứng mạnh nhưng cho chất lượng hình ảnh không cao ... điều ấy có gì đáng tự hào? Cái dẫn đến nhận định đẹp hay không đẹp là cái người chơi nhìn thấy chứ không phải là cái "nếu". Đừng ai hiểu nhầm ý này nhé. Mình hoàn toàn hài lòng về 3DS, đã nói rất nhiều lần rồi thì phải :">.

Cuối cùng mạn phép nói một chút về bạn ratmoonser, mình nghĩ bạn hơi lậm GS thì phải ... 3 post liên tiếp đề cập đến GS một cách hơi ngớ ngẩn. Điều gì khiến bạn nói "đợi" để mà so sánh. Đánh giá và cảm nhận là cái xảy ra ở thời điểm viết/nói, nó có thể thay đổi theo thời gian. Mình không hiểu điều gì khiến bạn phải cuống quít, căng thẳng quá như vậy?

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
Liệu tính năng 3D có cần thiết không?
Câu trả lời của lão là không cần thiết. Như tên chuồn chuồn già đã nói, 3D chỉ là mắm muối cho chiếc máy mới này. Nói thật ngoài SWC và DOA ra, tất cả mình đều chơi 2D. 3D là phần điểm thêm cho graphic, và mình chưa bao giờ coi graphic là nhân tó quyết định cho 1 game (trừ mấy tên graphic whore). Gameplay của 3DS và DS không khác nhau là mấy. VD như SSF4 và Bleach, đều là game đánh nhau và đều sử dụng touch screen để ra đòn.

Nói cho công bằng, mình mua 3DS cũng vì cái "mắm muối" này, và thực sự ấn tượng với những gì 3DS mang lại. Tuy nhiên, 3D của 3DS cũng như Ipad, có thì tốt, ko có cũng chả chết thằng Tây nào.
Nintendo trước giờ ko mạnh về phần cứng như 2 bên kia, nhưng vì gameplay đột phá nên họ giữ đc các fan.

Và mấy tên nóng đầu ở trên nên dừng việc so sánh game giữa các hệ với nhau. Nên nhớ là 3DS mới ra mắt hơn nửa năm một chút, việc so sánh với các hệ khác như PS2 hoặc PSvita là pointless, vì PS2 là home console chứ ko phải handheld, còn PSvita thậm chí còn chưa được bán, chúng ta còn chưa biết Vita có thể làm những gì.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Cuối cùng mạn phép nói một chút về bạn ratmoonser, mình nghĩ bạn hơi lậm GS thì phải ... 3 post liên tiếp đề cập đến GS một cách hơi ngớ ngẩn. Điều gì khiến bạn nói "đợi" để mà so sánh. Đánh giá và cảm nhận là cái xảy ra ở thời điểm viết/nói, nó có thể thay đổi theo thời gian. Mình không hiểu điều gì khiến bạn phải cuống quít, căng thẳng quá như vậy?
Thì tại IC lấy mấy trò có đồ họa good nhất trên PS2 ra so sánh với các trò mới ra trên 3DS thì mình thấy khập khiểng, nên mình mới nói là chờ golden sun 3DS ra mà đem so sánh với mấy trò đó, mình chưa biết đồ họa nó như thế nào nhưng biết chắc trước h camelot đầu tư rất kĩ cho golden sun về mặt đồ họa, nên mình có thể nói rằng đồ họa golden sun có thể đem đi để so sánh với các trò bạn IC đưa ra !!!!!!

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Trời?? Vẫn còn tiếp hả các bác?? Lỳ thật :))

Thôi ông Randy close cho rồi, đa số luôn thắng thiểu số, doanh số bán ra đã nói lên tất cả, và cũng y vậy, đại đa số chị em mình đã thống nhất 3DS tuyệt vời, Nin-chan muôn năm Monster Hunter vô đối :yahoo[1]: (ăn ké) bản thân tui cũng rất ghét mấy cái so sánh khập khiễng này, hơn nữa tui là Ninboy nên lúc nào cãi vã nổ ra thì cũng bênh em nó thôi :">

Kết luận, chủ thớt đã trốn mất kể từ trang nhất, topic đâu còn lý do tồn tại??? Ông Randy thấy tui có lý thì cho close hén :)

Mình chẳng cần phải nói nghĩa bóng nghĩa gió gì cho nó lằng nhằng, mình cố nói nghĩa đen mà các bạn thì lại cố hiểu theo nghĩa bóng :sorry[1]: haizzz. mình chí ức chế câu này của IC

Sự thật là đồ họa 3DS không hơn PSP nhiều lắm , qua trại nghiệm mình thấy còn thua PS2 :em13: Vì vậy nếu hông có tính năng 3D thì 3DS coi như bỏ đi rồi :)
Mình mua 3ds cũng 1 phần vì 3d và hơn tất cả những thứ đó là mình muốn chơi các game zelda, pokemon, fatal frame chứ sao lại bỏ đi được chứ. Và cũng nhắc lại luôn zelda oot dùng engine hơn cả thập kỷ rồi chỉ là thêm vài thứ lặt vặt mà lại đem so sánh với 1 game chưa tròn 10 năm tuổi không biết bạn thấy nhục nhã cho cái máy game của bạn không nữa. Chơi game đâu phải để ngắm không đâu, đẹp chỉ là một phần của sự thành công của game chứ đừng như mấy thằng bại não GS chỉ biết chăm chăm vào mấy thứ tào lao mà cho Zelda có 7.5 , nếu thích đẹp thì bán cái 3ds đi rồi dành tiền mà mua vita để ngắm cho nó đã chứ đừng vào forum mà than với thở :no:

TiểuLong

Nấm nhỏ
Thôi nào,người đều có quan điểm riêng của họ vả lại đây là topic bàn luận,mọi người đều có quyền đóng góp ý kiến nhưng đừng gay gắt quá chứ :sorry[1]:
Hai bác Ice Cream 10A9 và TvampireT edit lại bài đi,hãy dùng lời lẽ lịch sự với nhau và luôn hòa đồng,kẻo hai bác war nữa,mình chỉ muốn 4rum là nơi cùng vui vẻ,chia sẻ với nhau,để không lại war như lần của Norain nữa,can mãi 2 bác mới chịu dừng (gần 2 trang topic @@)

Và đây chúng ta trở lại chủ đề nào :yahoo[1]: ,quan điểm của mình là chơi game 3D không nhất thiết phải bật 3D suốt và 1 số người mua vì theo đuổi game ( như mình ) chứ không phải vì 3D,thay vì các bác cãi vã thì hãy tận hưởng các game của máy và chờ game mới ra :myemo0111: ,1 hồi loạn topic Mod vô close luôn thì khổ

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
Muốn thấy được 3d với khả năng xử lí đồ họa của 3ds có lẽ nên chờ cái kid icarus, cái này nintendo ngâm hơn 1 năm rồi chưa ra, chăm chút chắc là dữ lắm \m/. Video 7'

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
:wacko[1]: Hiện giờ, giá máy 3DS còn có 170 tiền. mà có thêm cả 3D nữa, không biết còn muốn cái chi nữa.
Chắc phải tích hợp cả hồ bơi vào, thì mới thuyết phục hay sao !

Không biết các bạn làm sao? Chứ nhiều khi mình chơi 3DS để chế độ 3D đôi lúc bị chóng mặt, nhức đầu.
bạn chơi 3ds lâu chưa?
Thường thường thì chơi cũng nhức lúc đầu thui, wen rùi thì hết!
Mình thì chơi 1 ngày wen lun ( trong ngày đó mới chơi xong học bài nhìn chữ nó cứ bồng bềnh :)) )
bạn thử chỉnh nấc 3d 1/3 cây nhé! chơi wen k nhức nữa thì chỉnh lên 1 nửa -> cả cây!
còn nếu vẫn nhức thì bạn chắc đang có vấn đề về mắt, đi khám nhé! Thân!

ratmoonser

Thành viên lâu năm
việc chơi 3DS bật 3D có bị chóng mặt hay nhức đầu hay nôn mửa v.v.v.. thì mỗi người có 1 cơ địa khác nhau và 1 hệ thần kinh khác nhau, khi mắt tiếp nhận thì lập tức não sẽ điều khiển cho ta cảm thấy 3D 1 cách bình thường hoặc 3D kèm chóng mặt, hay nhức đầu, hay nôn mửa v.v.v. Nên có người thấy người ko, có người lúc đầu thấy lúc sau wen là chuyện bình thường.

bạn chơi 3ds lâu chưa?
Thường thường thì chơi cũng nhức lúc đầu thui, wen rùi thì hết!
Mình thì chơi 1 ngày wen lun ( trong ngày đó mới chơi xong học bài nhìn chữ nó cứ bồng bềnh :)) )
bạn thử chỉnh nấc 3d 1/3 cây nhé! chơi wen k nhức nữa thì chỉnh lên 1 nửa -> cả cây!
còn nếu vẫn nhức thì bạn chắc đang có vấn đề về mắt, đi khám nhé! Thân!
Mình sở hữu máy những ngày đầu tiên máy có mặt ở VN nhưng lâu lâu chơi sao thấy nhức đầu, có thể hôm đó thiếu ngủ, keke. Giờ mình để máy đó luôn, ko chơi nữa, chơi WII với PS3 thôi, đang đợi WIIU để trải nghiệm.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN