Liệu tính năng 3D có cần thiết không?

Cửa hàng game Nintendo nShop

anminh

Nấm bình thường
Thực ra thì mình pót cái topic này chỉ muốn hỏi mọi người liệu tính năng của 3DS hiện giờ có xứng với đồng tiền định bỏ ra thôi.
Bản thân mình là fan của nin nhưng với cái giá không phải rẻ của 3DS, mình chỉ muốn đảm bảo nó xứng đáng vói đồng tiền bỏ ra.
Đây không phải lần đầu nin cho ra phiên bản năng cấp từ DS, chiếc DSi là ví dụ, giờ thì nó chuẩn bị lên nóc tủ với DS trong tương lai gần rồi.

Mas

Nấm nhỏ
Ờ mình mua 7tr lận nên thấy nó cũng hơi không đáng lắm :D
Tuy nhiên sau khi xem vài hình XXX trên 3DS thì thấy vậy là ngon ròi :D

buta_buta

Nấm bình thường
3D bỏ đi thì chẳng chết thằng Tây nào, nhưng không có 3D thì mình sẽ mua PS3 trước, thật đấy =)).

Vấn đề không phải cần hay không cần mà là thích hay không thích. Chơi game 3D không cần kính, quá tuyệt vời, quá nổi, đáng đồng tiền bát gạo quá đi chứ :x. Quan trọng vẫn là game thôi, hệ máy nào nhiều game hay hơn thì mình sẽ ưu tiên mua máy đó, và 3D là yếu tố quan trọng khiến game 3DS hay hơn, độc đáo hơn các game khác :x.

silver_veno

Nấm nhỏ
Trên tinh thần ủng hộ Nin nên chẳng tiếc gì ...
Wow ... câu này nghe hơi bị hãi ... :cold[1]:
Cá nhân thì trước khi mua bất cứ thứ gì thì vẫn phải đắn đo suy nghĩ xem những gì nó mang lại có đủ thỏa mãn mình không, có xứng với số tiền bỏ ra hay không.

Btw ... tự thấy xấu hổ quá, thôi không dám vỗ ngực là fanboy của bất cứ cái gì nữa đâu =))

Doon

nWriter
Wow ... câu này nghe hơi bị hãi ...
Cá nhân thì trước khi mua bất cứ thứ gì thì vẫn phải đắn đo suy nghĩ xem những gì nó mang lại có đủ thỏa mãn mình không, có xứng với số tiền bỏ ra hay không.
Bạn ko cần phải móc mình như vậy đâu. Từ khi lập nick trên NVN này, mình đã luôn nói là ủng hộ Nin đến cùng rồi.
Việc suy nghĩ kỹ trước khi mua 1 sản phẩm nào đó ko phải chỉ có mình bạn đâu.
Với lại, từ trước đến giờ có game nào của Nin quá tệ.
Sau này 3DS có hack được, nếu có game đỉnh mà mình thấy thích thì vẫn mua thôi.
Mình tự thấy mình chưa là gì so với mấy bạn trên vnsharing, mấy con figure cả triệu một con mà có người mua cả chục con. Tự cảm thấy mình chưa là cái gì cả.
P/S: Hiện giờ đang rất ư là thỏa mãn với Super Mario 3D Land ...

silver_veno

Nấm nhỏ
Nhạy cảm quá rồi, tớ chả móc máy gì cả :)). đúng như những gì tớ viết, tớ chỉ tự cảm thấy bản thân mình không được như vậy thôi. khi mua vẫn cần đắn đo này nọ, chờ khi giá cả ổn định các kiểu ... nói chung cái lợi của mình vẫn đặt lên trên :-".

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Bạn ko cần phải móc mình như vậy đâu. Từ khi lập nick trên NVN này, mình đã luôn nói là ủng hộ Nin đến cùng rồi.
Việc suy nghĩ kỹ trước khi mua 1 sản phẩm nào đó ko phải chỉ có mình bạn đâu.
Với lại, từ trước đến giờ có game nào của Nin quá tệ.
Sau này 3DS có hack được, nếu có game đỉnh mà mình thấy thích thì vẫn mua thôi.
Mình tự thấy mình chưa là gì so với mấy bạn trên vnsharing, mấy con figure cả triệu một con mà có người mua cả chục con. Tự cảm thấy mình chưa là cái gì cả.
P/S: Hiện giờ đang rất ư là thỏa mãn với Super Mario 3D Land ...
Doon - True fan :x
Thực ra thì mình pót cái topic này chỉ muốn hỏi mọi người liệu tính năng của 3DS hiện giờ có xứng với đồng tiền định bỏ ra thôi.
Bản thân mình là fan của nin nhưng với cái giá không phải rẻ của 3DS, mình chỉ muốn đảm bảo nó xứng đáng vói đồng tiền bỏ ra.
Đây không phải lần đầu nin cho ra phiên bản năng cấp từ DS, chiếc DSi là ví dụ, giờ thì nó chuẩn bị lên nóc tủ với DS trong tương lai gần rồi.
Vậy có vẻ như cậu đặt tên topic nhầm rồi :)
Thôi nói chung là ai đã yêu thích 3D + Nintendo và quyết định mua 3DS thì đó là quyết định của bản thân nên đừng nuối tiếc, hãy cứ tiếp tục tin tưởng những cải tiến sau này ( trường hợp nếu bị thất vọng hay gì gì đó) chứ h phàn nàn hay không ủng hộ thì cũng chả làm được gì đâu , quyết định mua do chính mình lập ra mà :) :)

cái tên 3DS đã nói lên tất cả :D
Nếu anh nin không thêm 3D độc đáo vào thì em nó đã trở thành 1 máy game khác lạ :D
Mình thì chưa dùng qua 3DS nhưng theo cảm nhận thì mình thấy 3DS rất hay :D

Nói thiệt mình cũng rất đắn đo suy nghĩ khi xin tiền ba đi mua chiếc 3DS (định mua PSP), nhưng sau khi mua mình cảm thấy rất hài lòng về nó.
Đồ họa + tính năng 3D không cần kính tuyệt vời.

NKid

V.I.P Member
Đào mồ chút,

Do có những người gặp vấn đề với ảnh 3D lập thể, như chóng mặt, buồn nôn, mất phương hướng... nên chế độ tắt 3D là hoàn toàn cần thiết. Như vậy cũng có nghĩa là nhà sản xuất game phải tính toán sao cho việc tắt 3D không ảnh hưởng đến khả năng hoàn thành game, còn khi bật 3D thì người chơi có thêm một vài trải nghiệm đặc biệt, xem như là "bonus" vậy.

Việc sử dụng 3D có thành công hay không còn phụ thuộc vào nhà sản xuất game có tận dụng tốt hay không. Hiện tại ROM lậu còn chưa chạy được nên hy vọng những hãng game sẽ hăng hái mà đầu tư vào đó. Mình chưa chơi nhiều game DS nhưng có thể thấy rõ là càng về sau thì ứng dụng của màn hình cảm ứng càng "thuần túy" tức là chỉ để xem map hay chọn menu thôi. Micro cũng không được tận dụng như trong Lost In Blue.

Tôi thì không thix game lắm, chắc do chưa có nhiều game để test, nhưng thix mấy cái swapnote, camera ... chắc phải mua tặng bạn gái 1 cái để vẽ vời gửi thư cho nhau, đỡ phải nt cho tốn tiền, hehe

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN