Luật thi đấu pokemon.

Cửa hàng game Nintendo nShop

rekkuuza

Nấm nhỏ
Đã đấu là phải tin tưởng vào Pokemon, vào sức của mình chứ ai lại lên Marriland làm mất tinh thần thế.
Mà cái link phần tính toán ấy của Marriland như thế nào ấy nhỉ?

Mist Gun

Nấm nhỏ
vậy là mỗi lần đấu đều tính toán chi li đến từng giọt HP8-}
lâu chết được, mà mất hay=))
pokemon cũng nên chiến đấu theo cảm tính chút chứ cứ lý thuyết thẳng băng vào ko hay:em27:

Ultimate

Nấm nhỏ
Sặc, không ngờ có người vừa đấu vừa dùng bảng tính dam để tính 8-}, tớ đánh toàn theo cảm tính thôi, mà thường thì đúng cả. Con nào xác định 1 hit chết là chết, nếu pre đc cách build của nó

Mà mọi người chơi PKM Oline cũng nhiều nhỉ, thế mà tớ cứ tưởng là ít lắm :D, mọi người có chiến thuật gì hay, team hay dùng thì post lên đây nhé. Tớ là tớ thích dùng Team Baton Pass nhất, vì nếu đánh cẩn thận thì thương xuyên đc 6-0, vả lại cách dùng của nó cũng rất hay, các pkm phối hợp phải nhuần nhuyễn, không như các team khác phụ thuộc vào hoàn cảnh hơi nhiều

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Sặc, không ngờ có người vừa đấu vừa dùng bảng tính dam để tính 8-}, tớ đán toàn thưo cảm tính thôi, mà thường thì đúng cả. Con nào xác định 1 hit chết là chết, nếu pre đc cách build của nó
Đoán sai chút xíu cũng có thể thua bạn à.Mà mình khi nào ngồi máy mới xài marriland chứ thường thường trốn vào toilet thì máy tính đâu ra =)).

Nếu có luật thời gian thì lấy đâu thời gian cho đối thủ suy nghĩ hả bạn.Mình với Devil đánh nhau cũng phải 1 tiếng đấy.Còn chưa tính chuyện lên Marriland tính damage :)).
Time clause giới hạn suy nghĩ trong mỗi lượt cỡ 4 phút thì phải. Cái này đề phòng thằng nào thua vứt máy đấy ko thèm đánh thì thằng kia ngồi mà nhìn à =))

wow_wow

Thành viên lâu năm
Thì trong trường hợp đó mình bị tính là thua + bỏ chạy đây [-X
Nên time clause là rất cần thiết khi đấu [-X
4 phút là đỡ rồi đấy, theo như tớ chơi trên Battle Revolution là chỉ có 45s thôi :-j
Quên nữa, dù j thì cũng ko nên xài bảng tính dam làm j, sao biết dc stat chính xác mà tính ko biết nữa =)) Bởi thế người chơi pokemon online phải biết predict đúng, có chiến thuật đúng và 1 chút liều + maymắn nữa :))

trungtu1441996

Nấm nhỏ
4 phút là đỡ rồi đấy, theo như tớ chơi trên Battle Revolution là chỉ có 45s thôi :-j
Quên nữa, dù j thì cũng ko nên xài bảng tính dam làm j, sao biết dc stat chính xác mà tính ko biết nữa =)) Bởi thế người chơi pokemon online phải biết predict đúng, có chiến thuật đúng và 1 chút liều + maymắn nữa :))
Tất nhiên rồi nên mình cứ thấy có khả năng là đánh luôn thôi :-",mà dạo này sao sao ý,bọn nó cứ còn 1-2 máu rồi kill ngược mình :-?:-@

Ultimate

Nấm nhỏ
Chính yếu tố may mắn khiến cho battle trở nên thú vị hơn. Nhưng nhiều lúc nó cũng làm tớ bực mình muốn đập chuột :treaten[1]:

Ashera

Nấm bình thường
Bộ cậu sợ con Shedninja đó à, con đấy đầy cách thịt, có ghê gớm lắm đâu. Đánh đúng move nó sợ đã đành, ngoài ra có thể dùng sand storm, hoặc cho nó dính poison, burn...

Ultimate

Nấm nhỏ
Nói đến Shedninja lại nhớ đến cái trận đấu với cái thằng ở NetBattle... Mẹ kiếp mình ko để ý đến cái ô Evasion Clause của nó, vừa vào trận nó DT mấy phát, rồi mình ngồi coi nó sweep từng con một trong team(dù là có đòn super effective nhưng toàn miss)... Đã thế đấu xong nó còn bỏ một câu " 0-6" ức chế vãi :em40:. Và từ đấy cũng bỏ luôn NB, một lũ bẩn bựa tạp nham, chơi ở SB cho lành

wow_wow

Thành viên lâu năm
ở gen III thì shedinja còn có cửa sống , qua tới gen IV thì thôi rồi :))
Hum bữa Gardevoir trace wonder guard của shedinja :)) :x

The dark knight

Leader of the Sable's Order
Sao anh em mình không tổ chức giải đấu Pokemon nhỉ? Sẽ có vài giải, giống như Magikarp Tournament ấy=)) Với lại ai tìm thêm được luật nào nữa thì post lên cho anh em, tổ chức giải luôn:D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN