Mario Kart 7 - Lăn bánh cùng NintendoVN

Cửa hàng game Nintendo nShop

87519533

nWriter
:myemo0111: hehe sáng nay mới rước em này về ở NVN shop. Cái này giống version trên NDS ghê mà đua có vẻ sướng hơn. Có bác nào chơi hết rồi cho em hỏi có mấy cup tất cả vậy? Thấy có 8 cúp + 8 characters thì chán nhỉ :rolleyes[1]:
8 cúp trong 4 mode, unlock cúp vàng hết cũng tốn bộn thời gian đó. Với lại thêm yếu tố mới là Coin, thu thập 100 Coins sẽ mở dc 1 món trong phần độ xe nên mình vẫn đang tích cực kiếm đây, mới dc có 1k Coins :(

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
BQT đang bàn bạc 2 mốc thời gian để mọi người ở NVN cùng tham gia đua trong group,ai cảm thấy mình hợp giờ nào thì cứ tới giờ đó onl rồi chiến heheh sẽ update giờ giấc sau

bxnamngoc

Banned
8 cúp trong 4 mode, unlock cúp vàng hết cũng tốn bộn thời gian đó. Với lại thêm yếu tố mới là Coin, thu thập 100 Coins sẽ mở dc 1 món trong phần độ xe nên mình vẫn đang tích cực kiếm đây, mới dc có 1k Coins :(
Ủa cho mình hỏi Coin này kiếm trong game hay là play coin đi bộ 1000 bước trên máy thế? Mấy game Mario 3ds này cái menu nó đơn giản quá + sách chả thấy hướng dẫn gì.

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Coin lượm trên đường đua đó. Thì nó đơn giản quá rồi mà cần gì phải hướng dẫn ;))
Game có 8 cup, 16 nhân vật + 1 Mii của mình, 24 bộ phận xe bình thường và 4 cái đặc biệt bằng vàng

Ủa cho mình hỏi Coin này kiếm trong game hay là play coin đi bộ 1000 bước trên máy thế? Mấy game Mario 3ds này cái menu nó đơn giản quá + sách chả thấy hướng dẫn gì.
hướng dẫn chỉ hướng dẫn qua thôi mà, còn đầy đủ có hết trong băng rồi mà nhỉ:bleh[1]::bleh[1]:

Coin lượm trên đường đua đó. Thì nó đơn giản quá rồi mà cần gì phải hướng dẫn ;))
Game có 8 cup, 16 nhân vật + 1 Mii của mình, 24 bộ phận xe bình thường và 4 cái đặc biệt bằng vàng
thế có bao nhiêu bộ lốp, với bộ dù nhỉ b:myemo0111::myemo0111: mới mở đc vài cái xe, xem ra thì con gian nan lắm:myemo0111::myemo0111:
mà sẵn đây hỏi các bạn luôn, làm thế vào để đc cúp vàng 3 sao ở 100cc và 150cc nhỉ\m/\m/\m/

87519533

nWriter
thế có bao nhiêu bộ lốp, với bộ dù nhỉ b:myemo0111::myemo0111: mới mở đc vài cái xe, xem ra thì con gian nan lắm:myemo0111::myemo0111:
mà sẵn đây hỏi các bạn luôn, làm thế vào để đc cúp vàng 3 sao ở 100cc và 150cc nhỉ\m/\m/\m/
Đạt 40 điểm ở mỗi Cup thì được 3 sao xD
Dù thì hình như 5 cái thì phải :-?
Lốp với xe thì > 15 :D

Đạt 40 điểm ở mỗi Cup thì được 3 sao xD
Dù thì hình như 5 cái thì phải :-?
Lốp với xe thì > 15 :D
cũng tùy thôi bạn ah, nhiều lần mình đua đc 40 điểm mà chỉ đc có 2 sao, có lần còn 1 sao :(, có lần mình đua đc 38 điểm lại đc 3 sao :)) đến lạ
đọc qua cái manual thấy nó ghi đánh giá 3 sao dựa trên technical hình như là kĩ thuật đua thì phải :rolleyes[1]::rolleyes[1]:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Mình thấy hình như thời gian dẫn đầu trong mỗi vòng đua của mình càng lâu càng tốt thì phải, chứ vật lộn từ đầu tới gần về đích mới bắn lên hạng nhất thì không có sao đâu.

Có người lấy được hết mấy đồ bằng vàng rồi, kinh dị quá

Xe vàng = 10.000VR hoặc 20.000 coin
Dù vàng = 100 street pass hoặc 10.000 coin
Bánh xe vàng = thắng tất cả các cúp và ít nhất 1 sao mỗi cúp
Còn 1 cái nữa là tay lái bằng vàng, đua 100 trận và sự dụng góc nhìn thứ nhất trong 80% thời gian chơi

Mình thấy hình như thời gian dẫn đầu trong mỗi vòng đua của mình càng lâu càng tốt thì phải, chứ vật lộn từ đầu tới gần về đích mới bắn lên hạng nhất thì không có sao đâu.

Có người lấy được hết mấy đồ bằng vàng rồi, kinh dị quá

Xe vàng = 10.000VR hoặc 20.000 coin
Dù vàng = 100 street pass hoặc 10.000 coin
Bánh xe vàng = thắng tất cả các cúp và ít nhất 1 sao mỗi cúp
Còn 1 cái nữa là tay lái bằng vàng, đua 100 trận và sự dụng góc nhìn thứ nhất trong 80% thời gian chơi

ki dị thế game chưa ra đc bao lâu mà có ông đã đc xe lốp dù = vàng rồi chắc cầy suốt ngày :myemo0111::myemo0111:, mà hình có đua với cái ông này 1 lần thì phải trên internet ko biết có phải ko hay là ai khác, mà vừa vào đua ông đã đẫn đầu cách xa mình cả chục km rồi:sorry[1]: mình thì lẹt dẹt top cuối, mà chọn map thì toàn chọn map cầu vồng đua tí lại rơi :bye2[1]::bye2[1]:

Xin lỗi hỏi vụ này ngoài lề xí, tớ up firware cho 3ds để chơi mario rưng mà từ đó cái akecard tèo luôn, bỏ mấy game DS thì tiếc quá, bác nào hướng dẫn tớ up 3.0 cho cái akecard cái. Cám ơn các bác nhiều...

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN