Máy game cầm tay Việt chơi game NES, ủng hộ đi pà kon

Cửa hàng game Nintendo nShop

NintendoDS

Nấm nhỏ
tuyệt quá chứ , nhưng tớ có NDS rồi chơi giả lập cũng ngon phết , có save nữa ,máy này mà tích hợp multi thì đắt khách lắm đâ . ủng hộ hàng Việt nào anh em " Người việt xài hàng việt " .

junior1506

Nấm nhỏ
bạn cứ call ông anh Igames ấy, ông ấy free ship HN mà lại rất nhiệt tình. Thích cái cách phục vụ khách của ông ấy

MOng anh em tư vấn về máy game ah

Tình hình là tính mua cái máy chơi game muh em vẫn còn đam mê cái thể loại game gắn băng hồi xưa muh ngta gọi là game nes ah
Và kể cả thể loại GB muh tới h vẫn còn say đắm lòng người

Mình đc bít là có máy Igames của bro bán trên ntdvn ..ai chơi rùi cho em chút ý kiến

AH còn Máy game Dingo nữa ah đọc sao thấy nó hay quá ko bít có dễ chép game vào ko ah và thấy cò nhỉu chức năng quá ko bít có mau hư ko

Cám ơn anh em nhìu

---------- Post added at 09:20 PM ---------- Previous post was at 05:32 PM ----------

hix ko anh em na2o bit het ah

NintendoDS

Nấm nhỏ
máy Igames thì như trên đây đã có thảo luận , bạn thấy ai cũng khen không , huống hồ khá nhiều người xài , có gì bạn hỏi họ chỉ cho , nghe anh em khen quá trời , cắm vào được tivi nữa , sướng thế còn gì =

junior1506

Nấm nhỏ
Dingo toàn là đồ khó sửa, mà cái bọn Vie chúng ta lỗi liếc là sửa lâu đến tận 1 tháng, mua về mà 2 lần như vậy chắc có mước đập máy ra quá. Igames và Gameboy is best choice, khuyến khích GBA và SC miniSD

junior1506

Nấm nhỏ
GBA với SC bác ạ. Cầm nhìn ngon lành hơn hẳn igame với dingo
Bác này nói như đùa, tính cái giá em GBA SP và Super Card giá mới cứng của 2 đứa chúng nó cũng 2tr rồi thì chả ngon. Gì chứ em ko thích Dingoo. Vì Việt Nam không sửa mấy cái thứ hàng này, có thì cũng tầm 1 tháng mới xong. Còn Igames thì em thích cái cách phục vụ khách của ông anh bán hàng, và ít ra nó có bảo hành tại Vie nên nếu cho em chọn thì dù Dingoo với Igames có bằng tiền nhau em cũng chọn Igames

Cho em hỏi một số vấn đề về máy chơi Igame :

1. máy chỉ có 2 nút A và B. Vậy nút A và B là nút turbo hay là nút thường vậy.?

2. Máy khi gắn sạc GBA gì đó thì không cần PIN. Vậy tại sao sản phẩm không bán kèm luôn cục sạc và cách sử dụng luôn cho tiện ? ( Tăng giá thành sản phẩm cũng được )

3. Tại sao Igame không tích hợp luôn save trên máy giống như giả lập NES trên PC ??

4. Rồi băng chơi game cũng chỉ chỗ Igame mới có ( không thịnh hành lắm ). Nếu hết bảo hành mà máy hư thì đi đâu sửa. Chẳng lẽ lại gởi cả cái máy đến Igame nhờ họ sửa ? ( hay đại loại là mua cái mới )

P/s: Bài này không có ý đá đểu, mình chỉ nêu lên suy nghĩ về những bất cập mà mình thấy trên sản phẩm. Nếu Igame mà có thể save được 640k mình cũng mua và 2 nút A + B là nút turbo nữa vì nếu A+B thường thì chắc bấm vài ngày là toi cả nút.

junior1506

Nấm nhỏ
trả lời cho bạn:

1. Không rõ có phải turbo không nhưng mình mua từ 03/07/2010 đến giờ nút vẫn bấm rất tốt, cực kì tốt
2. Sạc GBA thì giờ tùy nơi mới bán. Mà máy Igames theo như vỏ thì ko có sạc. Nếu bạn lấy sạc call vẫn đưa thêm
3. Igames dùng băng, vâng băng game NES, bạn xem có cái băng NES nào ngày xưa có tích hợp save không
4. Đương nhiên với bạn băng chơi không thình, thứ nhất là giờ người ta thiên về đồ họa, thứ 2 là ít người biết đến (trừ anh em trong 4rum mình). Bảo hành 1 năm 1 đổi 1 là đã rất khá rồi, hết bảo hành ư, cái này mình chưa tính đến. Mới xài 3 tháng thôi, ngoài cái ăn pin ra thì chả có gì phải chê cả.

chào mọi người ,mình mới gia nhập tình hình là hôm qua đã mua máy này, công nhận mặt TieuBao đẹp zai thiệt :)), về nhà test thử thì máy chơi khá tốt ,các bác nói nó hao pin chứ mình thấy nó chả hao bao nhiu 3 cục bin chơi suốt 6h ko sao đến hôm nay vẫn xài tốt chưa phải sạc pin

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN