Monster Hunter Tri - Best Wii/Multi Game of The Year!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Từ hồi mua games này về tớ chơi ngày quên ăn đêm không ngủ. Đây không phải là một game Hack&Slash thông thường mà yếu tố chiến thuật và khả năng phản xạ là hơn cả. Đây cũng không phải là 1 game cày level cổ điển mà là cày đồ để kết hợp các skill. Cả 1 trò chơi là 1 cuộc săn quái thực thụ và hấp dẫn đến nỗi 1 thằng có "Posts Per Day: 0.07" như tớ cũng phải mạo muội mở 1 topic để anh em thảo luận cùng

Có thể nói đây là game hay nhất tớ chơi trong mấy năm gần đây, cả đống film ảnh và ngay cả GTA4: EFLC tớ cũng dẹp hết :em06:

+ Đồ Họa đỉnh cao
+ Gameplay hấp dẫn
+ Âm thanh sống động
- Chế độ Multi còn nhiều hạn chế

100/10 :1a:

Danh sách anh tài nintendovn:

Furiseto - NCKPJX: Hảo hán đẹp trai hào hoa tao nhã
OSCAR D - CZKJ9K: Lãng khách tha hương vì hiện đang dẫn độ ở nước ngoài
GIN - 2XQ337: Anh hùng núp phân công đồng đội xử lý đối phương rồi bỗng từ xó nào xông ra... mổ thịt phụ :happy[1]:
violet - PILYL5: Sát thủ lừa tình chuyên đùa giỡn trái tim người già và trẻ nhỏ
RikYulin - ID?: Đối tượng nguy hiểm, nếu gặp là chết nên chưa có thông tin
rin - ID?: Đối tượng nguy hiểm, nếu gặp là chết nên chưa có thông tin
leonx - 61AG7P: Đối tượng "mình vừa chơi thôi nên lvl 5 hà",chưa đánh đã chết nên chưa có thông tin
Ciel - CT3H5D : Đối tượng nguy hiểm chết người, nghe tên đã xỉu nên chưa dám tìm thông tin

Tớ chơi cả On lẫn Off, ko lag tẹo nào cả :">
Có phải máy cậu đang load tới 75% thì bị lỗi code 11613 và out đúng ko?

Cái này mình mù tít, ai chỉ mình cách thay vũ khí đi, có 3 món mà cầm cái bone blade nặng quá
Còn online mode mình chơi bt mặc dù vào đi loanh quanh chẳng biết làm gì, thoát ra cũng không được (bấm Home)
Ai giúp mình với nha, kiếm trên google chẳng có cái hướng dẫn nào

trong trò này có 7 loại weapon, cứ đi săn quái rồi mổ xẻ tụi nó, có nguyên liệu rồi forge 1 cái mới, hoặc upgrade cái cũ. Bone Blade nặng là phải rồi, nhìn cũng phải cả chục kí mà mình có phải Cloud đâu =)) ông phải vừa chơi vừa dodge hoặc block. Nhưng muốn nhẹ thì cứ dùng sword & shield

Online thì cứ dô phòng nhiều người mà vào, dô phòng trong khi tụi nó đang đi làm quest thì phải chờ tụi nó về thôi. Hoặc nhảy ra vào cái nào mà còn mấy đứa "In city" ấy

Mò mãi mới lên được HR5 trong game online.
Bác nào tối lên anh em cùng làm Quest với.
Mấy con Quái online mạnh hơn Offline.
Offline thì mình chơi đến đoạn đánh Rathian ở 4* rồi.

Chơi off ko kịp thở hơn là chơi online
On còn có mấy hảo hán hào kiệt giúp đỡ, off có mỗi con Chacha đánh 1 tí là nó lại đào hang xông khói đến mà khổ. Bây giờ tớ tới 5* rồi, thêm 3 con bé bựa mới nó quần cho về làng...

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
tui HR 24, full Baroth armor, long sword weapon "Bird wyvern fire", hen gặp ở server và gate nào đi, tui đang kiếm 1 nhóm đủ khả năng đánh bại Rathalos, Urragan, Diablo, nhất là event quest Blood Sport, tui cùng 4 người khác nhau cùng khoảng HR 25~30 bị 2 con Diable với Urragan đánh chết như rạ

Hôm qua được 1 bác HR57 kéo từ HR5 lên HR11.
Offline thì vẫn đang dậm chân tại chỗ chỗ con Rathian.
Đồ thì đang chơi Switch Axe.
Bác nào cũng khoảng đó hoặc kéo tiếp được cho mình thì cùng giúp nhau với.
YM mình là rikyulin
Tối online từ 10h - 1h sáng.

Bác nào chỉ mình ép đồ đi
mình đang xài cái hammer 4xx attack
Ép đồ thì mình đến chỗ nào + yêu cầu những món gì ?
Mình mới chơi à, hi vọng được giúp đỡ

Name: Furiseto - ID:NCKPJX
HR 20
mấy cậu vào phần "Player Search" rồi tìm, sau đó add friend mai này tìm cho nó dễ, ko cần phải hẹn server hẹn phòng chi đâu :D

@accou1234: Cứ tới chỗ ông orge lùn da vàng như dịch tả mà hỏi chuyện, sau đó bấm chỗ "Upgrade Weapon", ổng đòi cái nguyên liệu gì thì đi tìm nguyên liệu đó

Upgrade miết thì nó tăng tính năng(+chỉ số) của vũ khí thế nó có biến đổi hình dạng hay có đổi thành weapon mới mạnh hơn không ?
Trong weapon có cái gunner với blade là gì vậy bạn

switch axe phải tới nhiệm vụ 3* hay 4* offline gì đó nó mới mở cho cậu rèn, hoặc nếu thèm quá thì lên online, trên city có 1 thằng lùn khác tài nghệ giỏi hơn, có sẵn switch axe để rèn luôn =))

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
Tui sắp HR 27 ròi, lát nữa tui post ID sau, ai HR 18+ thì giúp tui hạ 2 con Rathian với Rathalos trong urgent quest nha.

p/s: đang kiếm full Rathalos Armor, còn thiếu đồ để rèn cái đai với cái áo giáp

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
HR là hunter rank, mỗi 9HR trên online sẽ làm 1 urgent quest để hunt các monster mạnh hơn. Còn nếu bạn trang bị Full armor thì sẽ có nhiều skill hơn là amor hỗn hợp.Giờ mình đang xài Full Barroth armor, đang giết con Rathalos thêm vài ba lần nữa để làm bộ Rathalos Armor

name: OSCAR D
ID: czkj9k

Ông Randal săn quái còn nhanh hơn tui nữa. Mà urgent quest 27 là phải giết cả Rathalos lẫn Rathian?
Tiễn cả hai vợ chồng lên giời =))
Thường online mấy giờ đến mấy giờ? Có gì tui lên hỏi coi ông có dư mấy cái material hok cho tui :">

Hiện không biết lam thế nao để san goldenfish hết, không biết ép cai can cau luôn

Cai quest monster gut thì đi xuống biển gap con boss, quat 2 phat die, chịu

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN