Monster Hunter Tri - Best Wii/Multi Game of The Year!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Spam event Jhen high rank mãi mà dc có 2 cục gem @@ hôm nay shop Sale 1/2 hay gì ấy, có 300k vác đi mua đầu cơ 1 đống ng liệu Trap tool, thunderbug, dragon toadtool, flute.... nhiều thứ nữa :D tích mỗi cái 100-200 :))

Mỗi cái Honey và Scatter fish chắc chờ hết event Jhen rồi về off farm cỡ 2-300 cái

cáu vãi chưởng, 2 lần đúng 1 kịch bản nhặt được deviljho gem từ shiny drop, đến lúc gần kill xong rồi thì dc X( may mà mình cũng chả cần gem lắm

Hồi nãy gặp 1 bác HR 98 hỏi kinh nghiệm oánh alatreon. Cuối cùng thì nó cũng quang cho cái tuyệt chiêu sleep bombing của bác Ciel, 10p 1 con.

Cho hỏi vậy ko lẽ Blademaster ko có cửa giết Alatreon huh? Phải forge gấp 1 bộ gunner của Uragaan mới đc, có bombardier :D

đang farm tiền với Violet thì tự nhiên dưới nhà có người nước ngoài tới mua hàng, phải chạy xuống bán phụ :))

lâu lâu mới chơi giờ thấy ai cũng pro cả
mình thì vẫn dậm chân tại chỗ với quest Jhen để mong kiếm 1 cái gem upgrade Guan Dao :(

mk, hôm nay gặp đúng 1 thằng mất nết. Capture Agnaktor oánh xì khói nó gãy hết 4 chân, đứt đuôi cả rồi. Thằng cục gach kia nó die 2 lần, khùng lên lấy hết trap, trang, cool drink, med, chửi team rồi out.

Gặp 2 thằng chung bồ ko mang cool drink, đánh 1 hồi lăn ra chết.

Ức chế gì đâu

Haha, có gì kiban cho yahoo kéo mình với :x
Mình mới 33, bộ Yamato cây guan dao, cần 1 infeno sac để up cây Flame, ngặt là hunt ko đc hoặc ko có =.= hya là rathian ko có phải lên rathalos nhỉ

Đang cần đổi bộ Rath+ :((
Jhen high 1 phát 1 chết, 3 phát chết luôn, tụi nó nói your armor like silk :((
khoi: Save trên máy chứ có trên đĩa đâu mà lo, mình dùng dvd hay hdd load save bt
Mà có share thì chỉ có 1 ID trùng thì sao nhẩy

vừa lên 46. Đc thấy mặt con Alatreon lần đâu tiên, theo em thấy thì nó bay hoài, lại còn bay cao như thú nữa chứ. Bó tay. Lúc no xuống đất thì cao nhòng, mình cầm Sword&shield oánh ko tới háng nó nữa, chỉ biết xả vào chân, còn trên đầu thì chả biết nó đang làm gì >.<

Lên Youtube xem thì team tụi nó 4 đứa mặc Qurupeco+ (có skill wide range), tất cả đều cầm vũ khí Paralysis, mà đánh cũng trầy trật lắm >.<

haha "Your armor like silk", câu này tui nói nè, bộ ông là ng hunt Jhen+ bị ném 1 cục Rock là chết hả =)), lần đầu chắc có máu nên trúng 1 hit còn hấp hối, chết xong, 2 mạng sau thì ăn đúng cục rock là ngủm :))

cuối cùng cũng hoàn tất việc gem sharpness+1 vào Bnahabra+ set của mình :))

cày cuốc 1 viên Lazurite mà mất gần cả tiếng đồng hồ, mệt quá đi ngủ :))

Trưa đi farm con Daiblos+, farm liên tiếp 5 6 con, lần nào cũng break 2 horns mà ko 1 lần nào đc 1 cái stout horn, vậy mà nó ghi rate 12%, có khi còn kiếm khó hơn ruby với gem ấy chứ >.<

Dạo này đi lòng vòng gặp mấy chú HR cao chơi Gunner ghê gớm thật, cứ như sniper núp trong bụi toàn headshot ko :D.

hôm nay đi đánh thử Ala với Oscar, đúng là ghê thật :em15:
ngầu quá và tùm lum tuyệt chiêu, tuy khá là dễ né nhưng mỗi cú của của em ấy là mất quá trời HP

giờ phải farm Barioth+ để có thêm đá nâng cấp armor với lại làm thêm cây amber slash

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
đánh với ciel liên tục jaggi để đc cái gem mà cả buổi trời đc có 2 cái. Chắc phải từ bỏ vụ làm cái great azure lance quá. Giờ tớ chuẩn bị trở thành gunner rồi

tớ cũng chuẩn bị hàng để thành Gunner, thấy nhiều bác 100 200 bắn Gunner gớm thật. Làm đc 1 set uragaan+ la ngon

Ciel có kinh nghiệm gì chơi Gunner share với anh em đi

PS: sắp 50 rồi, bác nào rãnh giúp oanh urgent quest với. Tớ ko muốn dính ở HR 50 cả tuần lễ như mấy thằng kia đâu >.<

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
làm gunner hok dễ đâu, tui luyện cả buổi chiều trong arena mới tạm thành thục, ko khéo là chết còn nhanh hơn blademaster nữa, tại def của gunner cực cùi

Tớ lên 50 rồi. Chiều giờ kiếm mấy đứa giúp oánh urgent mà chả đc gì, toàn HR 55 60 đánh die 1 cái rồi abandon ko.

Mà cho hỏi sleep bombing mỗi thằng 2 Bomb L+, 3 Bomb L. Nó sleep cỡ 2 3 lần cho nổ hết rồi ma vẫn ko die. Oánh thêm 30p nữa chết hết 3 mạng.

Nói chung sleep bao nhiêu lần, bomb bao nhiêu quả thì nó mới die? >.<

Ciel với Randal rãnh giúp cái đi :( Chỉ cần xong Urgent là đc, mình chuần bị set gunner spam nó kếm nguyên liệu sau

Btw cây Rathling+ yêu thích của em ko bắn đc Sleep S, ko biết cây nào bắn đc nữa >.<

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN