Một số câu hỏi thường gặp khi Hacking Wii.

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình trước giờ xài PS3 mới tậu cái máy Wii đang làm hack theo cách của bài này http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=23140 của bạn langtu.
mình cài theo cách letterbomb.mình không làm theo cách khác đc bởi mình không có đỉa gốc theo yêu cầu.
máy mình là 4.3e
1.CÀI ĐẶT Homebrew Channel & Bootmii--->Ok.
2.NAND backup--->Ok.
3.IOS236 Installer--->Ok.
tới khi cài Priiloader thì load vào thì nó bảo là bấm + hay A để cài priiloader thì cái wii remote không bắt đc với máy.cho dù mình bấm nút synn trên remote và bấm cả trên máy củng không đc?không cách nào bấm + để cài priiloader đc.(vào Multi-Mod Manager cũng không xài remote đc luôn)
mình có coi trên mạng youtube nói là xài cái wii remote dùng dây cắm vào bấm đc rồi dùng bằng remote bình thường http://www.youtube.com/watch?v=TFfn6uwF2AU .mà máy mình mới mua không có ngỏ cắm dây thì sao cắm? :rolleyes[1]:
có cao thủ nào gặp qua hay biết chỉ cách cho mình cài tiếp nhé.
Cám ơn các bạn nhiều.

langtu

Nấm nhỏ
Bỏ qua bước cài Priiloader, tiếp tục cài theo hướng dẫn. NAND backup ok là ngon rồi coi như tiền đã gửi nhà băng Thụy Sỹ.

Bỏ qua bước cài Priiloader, tiếp tục cài theo hướng dẫn. NAND backup ok là ngon rồi coi như tiền đã gửi nhà băng Thụy Sỹ.
Nhưng mà mình vào cài Multi-Mod Manager cũng không dùng remote đc thì làm sao mình cài phần mền để chơi game từ ổ cứng ngoài đc bạn? mong bạn giúp đở giùm cám ơn bạn nhiều.chúc bạn cuối tuần vui vẻ....

Hay có cách nào khác hoặc phần mềm nào khác hack để chơi đc game ổ cứng gắng ngoài.
Các bạn có ai giúp mình với?mới hack lần đầu gặp bệnh lạ nản vô cùng.nếu ở VN đem máy ra ngoài làm khỏi nản.mình ở úc châu khó quá.mong đc các cao thủ trợ giúp giùm.trân thành cảm tạ... >:D<

langtu

Nấm nhỏ
Kiếm tạm cái tay cầm Gamecube xem có cài được không. Để hôm nào rảnh, tớ sẽ check lại xem thế nào nhé. Dạo này bận quá, trên lab suốt.
P/s: mục đích của Multi-mod manager là cài nhiều file wads cùng lúc. Nếu gặp vấn đề, bạn có thể dùng Wad manager 1.7 để cài thủ công :D

Kiếm tạm cái tay cầm Gamecube xem có cài được không. Để hôm nào rảnh, tớ sẽ check lại xem thế nào nhé. Dạo này bận quá, trên lab suốt.
P/s: mục đích của Multi-mod manager là cài nhiều file wads cùng lúc. Nếu gặp vấn đề, bạn có thể dùng Wad manager 1.7 để cài thủ công :D
Cám ơn bạn đã trả lời mình.bây giờ mình làm đc rồi.lí do là những remote mới ko xài đc HOMEBREW CHANNEL nên mình mua cái remote cù̉ xài đc rồi.
cám ơn bạn nhiều...

Máy mình mới được cho ( đã qua sử dụng ) của usa. có cho thêm một đống đĩa và mình nghĩ là đĩa chép ( vì không có case ). Mình chưa thử các đĩa đó chỉ mới chơi wii sport rồi sau đó mình kết nối wifi nó hỏi upadte không thì mình chọn yes và nó up len Ver. 4.3U rồi mình thử các đĩa còn lại đều không chạy được và có lỗi unable to read disc rồi kêu đọc mannual gì đó. Bạn nào giúp mình với!

Làm ơn giúp mình với!
Máy mình mua lại của người ta đã hack chơi trên đĩa chép hay trên HDD đều được. Nhưng hôm qua mình táy máy cài thử cái Darkcorp 1.1 vào thì giờ khi chạy HBC thì HDD lúc nhận lúc không, vào game thì tất cả đều màn hình đen thui. Chỉ chạy Neogama chơi trên đĩa được thôi!
Ai làm ơn chỉ mình cách sửa chơi trên HDD với (máy mình là 4.1U). Cám ơn rất nhiều!

shenlong213

Thành viên lâu năm
Làm ơn giúp mình với!
Máy mình mua lại của người ta đã hack chơi trên đĩa chép hay trên HDD đều được. Nhưng hôm qua mình táy máy cài thử cái Darkcorp 1.1 vào thì giờ khi chạy HBC thì HDD lúc nhận lúc không, vào game thì tất cả đều màn hình đen thui. Chỉ chạy Neogama chơi trên đĩa được thôi!
Ai làm ơn chỉ mình cách sửa chơi trên HDD với (máy mình là 4.1U). Cám ơn rất nhiều!
Rất biết ơn nếu bạn cho thêm tấm hình lên

Rất biết ơn nếu bạn cho thêm tấm hình lên
Nó không hiện thông báo gì thì hình làm gì bạn, Bây giờ cứ vào games nào trong ổ cứng (HDD) là nó chuyển qua màn hình đen rồi đứng máy luôn bạn ah, trước khi cài cái Darkcorp 1.1 thì chơi bình thường. H thì chỉ chơi được game trên đĩa DVD thôi! Sáng h ngồi phá típ nên máy h là Ver 4.2U rồi. Nhưng vẫn không chơi được game trên HDD

Nếu thấy khó hình dung quá hay là có bạn nào ở HCM rành về Wii có thể cho mình số đt mình mang qua nhà xem giúp mình được không. Mình ở Gò Vấp. Cám ơn các bạn rất nhiều!

Mình đã Softmod Wii Japan của mình theo cách này http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=8705&page=1
Và giờ đang ở 4.1U . Em đã Softmod thành công và ở Home Menu đã có HBC , Neogamma R8 , USB load và đã chơi được đĩa chép . Nhưng em gặp vấn đề là nếu em tháo bỏ thẻ SD ra khỏi máy thì chạy game bằng Neo R8 thì ko chạy đc và Wii báo phải ko có thẻ SD . Liệu có cách nào ko cần thẻ SD vẫn có thể chơi đc game ko ạ . Tks các bác

bluke

Nấm bình thường
sau khi softmod thì bạn vẫn cần thẻ SD để chưa chương trình chạy chứ. thẻ 4gb có mấy chục k tiếc làm gì.

sau khi softmod thì bạn vẫn cần thẻ SD để chưa chương trình chạy chứ. thẻ 4gb có mấy chục k tiếc làm gì.
Ý mình là mình ko tiếc cái thẻ 2G mình cắm trong máy . Ý mình muốn tìm hiểu thêm về Softmod này có cách nào tháo thẻ ra mà vẫn chơi đc ko ? Vì trước máy mình ko dùng thẻ vẫn chơi đc , nhưng thằng ku em lỡ tay xóa hết HBC nên mình mới làm lại theo cách của bạn nhưng phải có thẻ SD mới chơi đc . Bạn chỉ giúp mình cách cài thẳng vào bộ nhớ của Wii nha , tks

cho e hỏi máy e 4.1U đã softmod ở xgame nhưng về thì chỉ dùng được neo gamma r9 để chơi game còn cái usbloaderCFG thì lúc e vào nó nhảy ngay ra ngoài về menu chính e đang không hiểu tại sao! Mong mọi người giúp

bluke

Nấm bình thường
cho e hỏi máy e 4.1U đã softmod ở xgame nhưng về thì chỉ dùng được neo gamma r9 để chơi game còn cái usbloaderCFG thì lúc e vào nó nhảy ngay ra ngoài về menu chính e đang không hiểu tại sao! Mong mọi người giúp
Do xung đột cIOS hoặc là cái channel đó chỉ là forwarder thôi cần phải có phần mềm chứa trên thẻ SD

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN