[NDS] Thảo luận Pokemon HEART GOLD/SOUL SILVER

Cửa hàng game Nintendo nShop

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
mọi ng` cho hỏi PKM HG chỗ học chiêu Cut làm sao lure con faretch thứ 2 về chủ vậy T_T, lure 1 hồi nó cứ chạy vòng vòng hix
Đơn giản mà :)):)), đi sao cho nó đâm đầu vào hàng cây là được, em nó bị choáng thế là bị tóm luôn =))=))
Game pokemon thì mấy cái mini game này cũng chả phải đánh đố gì hết, động não tí là ok mà :-?:-?:-?

ratmoonser

Thành viên lâu năm
cho hỏi nha cái con suicun đó gặp nó ở Route cuối cùng bên kanto rồi mà lên khu đấu với nó chả thấy nó đâu cả -.-!!!

ratmoonser

Thành viên lâu năm
thì đó mình nói là mình đã gap ỡ route 25 rùi mà lên nhà bill đó ko thấy -.- !!! Duong nhien ma cho kia gap rui mới gap nó ở route 25 chứ hay có cần theo thứ tự ko nhỉ ???

Marioluigi nói:
làm thế nào để lấy đc gym điện hả các bác
Hok bik giống bản cũ không, chứ giống thì kiếm HM01 - Cut, chặt cái cây rồi vào nhà. Đánh hết trainer trong đó rồi bắt đầu đi lục "thùng rác" kiếm key, lục 2 lần liên tiếp thành công thì sẽ mở được cửa thoi ah ^.^
May mắn nha :D

Mist Gun

Nấm nhỏ
cho mình hỏi có cách nào để chơi pokemon HGSS này trên DS lite ko
mình mới mua máy, nghe phải nâng cấp thẻ nhớ gì đó mới chơi được HGSS:021:
giờ thì nên mua loại thẻ nhớ với đầu đọc nào để chơi được HGSS đây:x

ratmoonser

Thành viên lâu năm
cho mình hỏi có cách nào để chơi pokemon HGSS này trên DS lite ko
mình mới mua máy, nghe phải nâng cấp thẻ nhớ gì đó mới chơi được HGSS:021:
giờ thì nên mua loại thẻ nhớ với đầu đọc nào để chơi được HGSS đây:x
acrkard 2i là ok đó cậu !!! Còn thẻ nhớ thì tùy 1 G 2 G hay 4G tùy cậu thôi !!!

Mist Gun

Nấm nhỏ
cậu đã chơi thử chưa
sợ mua xong mà ko chơi được thì uổng lắm
mà mua cái R4 có chạy được ko, thấy nó phổ biến chứ mấy cái khác hầu như ít thấy

cậu đã chơi thử chưa
sợ mua xong mà ko chơi được thì uổng lắm
mà mua cái R4 có chạy được ko, thấy nó phổ biến chứ mấy cái khác hầu như ít thấy
Ak2i dùng cho DSi hay DS Lite gì thì cũng vô tư hết, nhưng cứ xài Ak2i đi cho tiện :D -> Giao diện đẹp, dễ xài, đơn giản, tiện lợi, có thể thay Skin nếu muốn :321:
Pkm HG/SS thì nếu bạn siêng thì cũng được, do bây giờ mới có bản JP-Patch Eng thôi, với lại đang bị lỗi Freeze, đang chơi lâu lâu bị đứng hình, không save kịp là coi như đổ sông đổ biển ấy :em39:
Ráng đợi đến ngày 14/3 thì bản Eng chính thức phát hành :em17:

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Ak2i dùng cho DSi hay DS Lite gì thì cũng vô tư hết, nhưng cứ xài Ak2i đi cho tiện :D -> Giao diện đẹp, dễ xài, đơn giản, tiện lợi, có thể thay Skin nếu muốn :321:
Pkm HG/SS thì nếu bạn siêng thì cũng được, do bây giờ mới có bản JP-Patch Eng thôi, với lại đang bị lỗi Freeze, đang chơi lâu lâu bị đứng hình, không save kịp là coi như đổ sông đổ biển ấy :em39:
Ráng đợi đến ngày 14/3 thì bản Eng chính thức phát hành :em17:
đó chính xác là lỗi này chỉ xuất hiện trên R4 !!! Mình sài acrkard 2i chơi mút chỉ :D :D !!!

ratmoonser nói:
đó chính xác là lỗi này chỉ xuất hiện trên R4 !!! Mình sài acrkard 2i chơi mút chỉ
Mình xài Ak2i vẫn bị đứng hình đó thôi, chắc tại chỉ số may mắn của bác cao quá =))
Mà hình như chơi trên băng gốc thì không bị lỗi đó hả ? :D

Mình xài Ak2i vẫn bị đứng hình đó thôi, chắc tại chỉ số may mắn của bác cao quá
Mà hình như chơi trên băng gốc thì không bị lỗi đó hả ?
Hà, băng gốc mà bị freeze, crash Nintendo bị kiện chết sao ;)). Có khi ngta cố tình làm thế để bắt mọi người phải mua băng gốc :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN