[NDS] Thảo luận Pokemon HEART GOLD/SOUL SILVER

Cửa hàng game Nintendo nShop

BubbleHead

Nấm bình thường
tớ còn cẩn thận chọn IV 31 cơ ;) đã check tất cả và thành viên trong nhóm đều có IV trên 28 ở stat nó mạnh ;) (gya iv atk 30 def 31) vd nt :-?

Các Pro chỉ cho mình bí quyết thắng trò Lamp Jump trong Pokeathlon với , làm sao mà ba con pokemon của mình không nhảy lên theo đường thẳng được , cứ nhảy wa trái hoài :((
:((

Mình cũng đang chơi Heart Gold.
Mới chơi thôi, chưa xong hành trình Johto nữa. ^^!
Muốn tìm bạn để battle/trade/blah blah...
Friend code của mình: 4641 3161 8470.
Cheers!
^^"

Mình cũng đang chơi Heart Gold.
Mới chơi thôi, chưa xong hành trình Johto nữa. ^^!
Muốn tìm bạn để battle/trade/blah blah...
Friend code của mình: 4641 3161 8470.
Cheers!
^^"
Gớm nhỉ
Chưa hoàn thành hành trình johto mà đã muốn có người battle rồi à
mình chơi soul silver hoàn thành hành trình johto rồi mà vẫn thấy pokemon
mình yếu quá

sonchuaquy

Nấm nhỏ
anh em giúp mình với, mình chơi SilverSoul:
1. mình đang chơi đến đoạn Whirlpool Islands,có 4 hòn đảo, chơi mãi không qua, hang vừa tối vừa thông nhau loằng ngoằng
2. có cách nào để thắp sáng hang tối không

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
anh em giúp mình với, mình chơi SilverSoul:
1. mình đang chơi đến đoạn Whirlpool Islands,có 4 hòn đảo, chơi mãi không qua, hang vừa tối vừa thông nhau loằng ngoằng
2. có cách nào để thắp sáng hang tối không
Dùng TM Flash thì sẽ sáng đc, còn mấy hòn đảo thì cũng bt ý mà, ko khó đâu ;;);;)

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
TM flash phần nào cũng có, TM có người cho mà, mà cái này lấy từ lúc đầu game, không lẽ bạn bán rồi cũng nên, thử vô supper shop thử xem, có bán thì mua
-Còn cái vụ hang động đi dễ mà, thì nó có 4 cái hang ở gần hòn đảo, 4 cái nó thông với nhau, bạn đi mò đường riết nó cũng ra, mà phải có item gì mới bắt được con LUigia đấy

giúp thì giúp cho trót nào bạn :D
TM Flash lấy ở đoạn nào,còn mấy cái hang thì qua thế nào
Đúng là có người cho (ai thì quên mất tiu òi) ^^"
Ko thì bạn cứ tới goldenrod city, dzô department store, lên lầu 6 mà mua. Bao nhiu cũng có. ^^"

---------- Post added at 09:46 PM ---------- Previous post was at 09:45 PM ----------

Gớm nhỉ
Chưa hoàn thành hành trình johto mà đã muốn có người battle rồi à
mình chơi soul silver hoàn thành hành trình johto rồi mà vẫn thấy pokemon
mình yếu quá
Bạn đọc hok kỹ rồi. Mình ghi là trade/battle mà. >.^"
Có mí con pokémon hok trade thì đâu có tiến hóa đâu. ^^"

Có ai biết cách làm cho con snorlax dạy không??
còn Leader Misty mất tiêu thì làm sao đánh???
mà còn vụ bắt rayquaza(viết sai phải không?) thì cần groudon với kyogre của bất
cứ phiên bản nào cũng được phải không hay là chỉ 2 phiên bản SS và HG thôi
ai giúp với:em42::em42::em42:

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
làm cho snorlax dạy thì phải vào RADIO TOWER nói chuyện với người đàn ông phía trên bên phải máy PC để được cài thêm tần số phát thanh của vùng KANTO, xong rồi đến đánh thức Snorlax nằm chắn ở trước hang DIGLETT’S CAVE, nhớ bật đúng tần số để đánh thức nó nha, nó có chiêu giữ chân mấy con huyền thoại đó, tớ hay dùng nó để bắt

[E]arth

N-Poll
Có ai biết cách làm cho con snorlax dạy không??
còn Leader Misty mất tiêu thì làm sao đánh???
mà còn vụ bắt rayquaza(viết sai phải không?) thì cần groudon với kyogre của bất
cứ phiên bản nào cũng được phải không hay là chỉ 2 phiên bản SS và HG thôi
ai giúp với:em42::em42::em42:
Đánh thằng Rocket trong Gym Water sau đó vô Gym Water dùng Item Finder xin ở Gym Ghost vô mò cái Item trong Gym mang đến chô nhà máy điện bắt Zapdos đưa cho ông ở trong cho phát điện rồi đến chỗ tháp Radio ở Kanto xin cái Radio Card ồi mang về Radio Tower ở Johto đưa cho cô ở tầng 1 lấy cái để nghe Radio ở Kanto.Về chỗ con Snorlax bật Radio lên dùng Stylus khua trên màn hình đến góc trên bên phải có phát Pokemon Flute thế là Snorlax dậy :)>-
Nhớ tóm nó về Hold Full Incense cho vô Day Care với 1 con "Đít-to" :em17:
Thế là có bé Munchlax đấy:em28:

thanhmap4994 nói:
làm cho snorlax dạy thì phải vào RADIO TOWER nói chuyện với người đàn ông phía trên bên phải máy PC để được cài thêm tần số phát thanh của vùng KANTO, xong rồi đến đánh thức Snorlax nằm chắn ở trước hang DIGLETT’S CAVE, nhớ bật đúng tần số để đánh thức nó nha, nó có chiêu giữ chân mấy con huyền thoại đó, tớ hay dùng nó để bắt
Chiêu đó là Block,tốt nhất là quẳng đi vì Snorlax dùng chiêu đó tốn Slot.
Dùng con Wobbuffet có Ability Shadow Tag luôn Slot lại còn trâu bò hơn Snorlax nên sống lâu có nhiều thời gian để bắt hơn;))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN