[NDS] Thảo luận Pokemon HEART GOLD/SOUL SILVER

Cửa hàng game Nintendo nShop

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
cái đó hơi phức tạp 1 chút, bạn làm như thế này là đc nè:
1. mát xa xong đi ra ngoài save game
2. chỉnh đồng hồ vào lúc 23:59. save time
3. vào game chờ cho đồng hồ chuyển sang 00:00 ( sang ngày mới), save game.
4. chỉnh đồng hồ 14:59, save time
5. vào game chờ cho nó nhảy 15:00, vào nhà Daisy và Daisy sẽ mát xa tiếp.
Lưu ý là ko đc động vào ngày, nếu Daisy ko chịu mát xa thì đợi 1 lúc hay là đánh Tứ Đại Thiên Vương gì đó cho đỡ buồn, sau đó đi vào nhà thì Daisy sẽ gloom pokemon của bạn. Cái này tớ làm đến lần 5 thì thằng Chad phone khoe rằng gs OAK có 1 đứa cháu gái có thể calm all ferocious pokemon... đến lần thứ 6 thì Daisy cho số phone của Gary :em41::em41:

sonchuaquy

Nấm nhỏ
mình mới chơi poke lần đầu nên chưa có nhiều kinh nghiệm, có nên train zubat ko (đang có con này), có nên bắt nhiều poke lúc đầu để train ko hay cứ đợi đến khi nào bắt đc poke mạnh thì mới train

ratmoonser

Thành viên lâu năm
mình mới chơi poke lần đầu nên chưa có nhiều kinh nghiệm, có nên train zubat ko (đang có con này), có nên bắt nhiều poke lúc đầu để train ko hay cứ đợi đến khi nào bắt đc poke mạnh thì mới train
cậu nuôi con nào thì train con đó !!! Zubat cùi lắm cậu àh dc cái speed ngon thôi ;;) !!!

sonchuaquy

Nấm nhỏ
vấn đề là cứ train mãi 1 con thì ko ổn về sau, còn nếu train được 1 con như zubat chẳng hạn rồi lại thấy con khác hay hơn thì lại phí bao công sức, các bro cho mình lời khuyên cái

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
cậu nuôi con nào thì train con đó !!! Zubat cùi lắm cậu àh dc cái speed ngon thôi ;;) !!!
Crobat ko cùi :em38::em38:

Đc mang 6 con mà , zubat tiến hóa cần trade đó, nếu trade đc lên cấp 3 thì luyện
Tiến hóa bằng happiness, ko phải trade :em05::em05:

Tự tìm hiểu nhé http://www.smogon.com/dp/pokemon/crobat

hix đã đi hết kanto rồi nhưng mà chỉ có con Lugia với con Typlosion thôi . Tính train lại từ đâu thì nên làm sao nhỉ lúc đầu thì đâu có những con mạnh , toàn con cùi thì train cũng phí , về sau thì train hơi khó khăn rồi :-s . Ai có kinh nghiệm thì chỉ dùm với nhỉ

sonchuaquy

Nấm nhỏ
hix đã đi hết kanto rồi nhưng mà chỉ có con Lugia với con Typlosion thôi . Tính train lại từ đâu thì nên làm sao nhỉ lúc đầu thì đâu có những con mạnh , toàn con cùi thì train cũng phí , về sau thì train hơi khó khăn rồi :-s . Ai có kinh nghiệm thì chỉ dùm với nhỉ
đúng điều tớ muốn thắc mắc là như thế đấy, tớ hiện nay đang có mỗi con cá sấu nước + cá chép vua, đang phải cày bở hơi tai để con cá chép vua từ lv14 lên 20 để tiến hoá thành galados, tớ lo là đến mấy bàn về sau thì sẽ ko có thời gian train cho những con còn lại, mà chưa kể đang mấy công train lại phải đổi con khác hay hơn, ai có kinh nghiệm thì cho em chỉ giáo :myemo0137:

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
đúng điều tớ muốn thắc mắc là như thế đấy, tớ hiện nay đang có mỗi con cá sấu nước + cá chép vua, đang phải cày bở hơi tai để con cá chép vua từ lv14 lên 20 để tiến hoá thành galados, tớ lo là đến mấy bàn về sau thì sẽ ko có thời gian train cho những con còn lại, mà chưa kể đang mấy công train lại phải đổi con khác hay hơn, ai có kinh nghiệm thì cho em chỉ giáo :myemo0137:
Kinh nghiệm chơi Hg của tớ là, starter tớ chọn là con lửa( con nước cũng đc, ko sao) , chỉ train 1 mình con lửa đấy thôi, đi tới hồ thì bắt gyarados đỏ lv 30, sau đó train 2 con song song.Về sau trc khi đánh E4 thì bắt thêm Ho oh, vậy là có 3 con lv xấp xỉ và hơn E4. Con Gyarados thì nên học Dragon Dance, kinh nghiệm là như thế thì đánh thắng Lance dễ dàng, 6 lần DD =))=))

Lúc mới đầu ko ai bắt phải có cả 6 con hết, beat game đã rồi train team sau

Ashera

Nấm bình thường
Tớ chơi SS, đến gặp E4 thì đội hình đã đủ cả 6 con, toàn lv 39, 40, không Red Gyarados hay legendary, vẫn thắng như thường, mỗi tội hơi tốn Item. Trận cuối đánh Lance chỉ dùng Scizor và Jumpluff.
Nói chung cứ bắt nhiều vào chơi mới vui, có vài con buồn lắm, hơi đâu mà tính toán so đo thiệt hơn

Câu này hoàn toàn sai nhé, đâu phải cứ lúc đầu thì toàn con yếu, về sau mới mạnh. Đội hình của tớ hầu như đều bắt ở mấy thành phố đầu cả, con cuối cùng là Horsea ở đảo gần Cynabar.

gameboy89

V.I.P Member
Pkm HG/SS mình đag tạm dừng để chiến blue dragon 2 :)), đag đánh dỡ bên map 2 team vẫn đag dang dỡ 5 con :D
- Ở map 1 lúc gặp E4 chỉ có 4 con ~lv40 cũng hạ ngon lành, gần như quen thuộc hết mấy pkm ở Gen này nên đã định hình trước team 6 con sẽ như thế nào, chỉ thiếu thời gian train thôi, và trong pkm mục tiêu tối cao nhất hok phải là E4 hay badge là là hạ gục battle tower

- Team dự định của mình nè:

Team còn thiếu Tyranitar, dragontini thì chưa tiến hóa lên cấp cuối, Snolax cho vào hàng dự bị :em17:, các bác thấy đội e ngầu chưa

- Tyranitar nhớ là bắt trong cái núi nào đó, chắc là bên map 2 rùi :-?

P/s
: 4 con đầu tiên của mình khi gặp E4 là : Gengar, Scizor, Gyarados, Magmator.......Mới chơi nếu bít lọc ra cũng hok ít con mạnh đâu :P, tùy cảm hứng mỗi ng` mà nghĩ là đó là pkm mạnh thôi :P, lúc đầu đi săn magby với Scyther lâu thật mãi mới tóm đc =))

-Cái con dragontini, con này luyện khó khăn nhất =), type dragon EXP nhận đc chỉ = 1/2 hệ khác, thành ra cấp 1,2 của con này phải nói cực yếu :)), đợi đến lúc tiến hóa lên cấp 3 mọc cánh thì vô đối :em11:, điểm stat bắt đầu + max, phụ thuộc move và đối thủ tác động nữa :P

Ultimate

Nấm nhỏ
Nói thật chơi HG SS train hơi nản, vì ko có con nào thật sự mạnh và có movepool tốt (Tyr thì mãi sau mới bắt đc, Scizor cần trade). Nhất là 3 con starter khá là yếu và movepool chật hẹp so với các con ở Gen khác. Tìm đỏ mắt mới kiếm đc một con kha khá, còn lại hầu hết là train những con ở gen trc như Gya, Gengar, Ala hay Nite hoặc những con có thêm trạng thái tiến hóa ở Gen IV

gameboy89

V.I.P Member
Thường khi chơi pkm, hok trước thì sau thì mình cũng loại bỏ, thay thế 3 con start lúc đầu, vì thấy mấy con lúc đầu này thực sự chỉ số chỉ thuộc trung bình chứ hok có ji là mạnh lắm =)....Có mỗi bản D/P/Plan hok kiếm đc con lửa nào thik hợp nên trong team vẫn có khỉ lửa :P

kon scizor là scyther tiến hóa phải không nhỉ :-? bắt ở đâu ta :-? , con dratini chỉ bắt đc trong cái hang rồng lúc đánh xong con nhỏ gì đó thôi hả ta :-? . còn con gengar nữa bắt ở đâu vậy bạn :D

ratmoonser

Thành viên lâu năm
kon scizor là scyther tiến hóa phải không nhỉ :-? bắt ở đâu ta :-? , con dratini chỉ bắt đc trong cái hang rồng lúc đánh xong con nhỏ gì đó thôi hả ta :-? . còn con gengar nữa bắt ở đâu vậy bạn :D
Scyther bắt ở Park nha cậu !!! Dratini còn bắt ở đâu nữa thì pokedex để làm gì -.-!!! Gengar thì bắt haunter rùi trade mới tiến hóa nhé ko có ở ngoài rừng cho bắt đâu :em17::em17::em17:!!!!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN