Nên mua 3DS hay 3DS XL

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Thích vỏ bóng láng thì mua 3ds, Thích vỏ thô thì mua 3ds xl
Thích bỏ túi thì mua 3ds, thích bỏ cặp thì mua 3ds xl
Thích style thì mua 3ds, thích cổ điển thì mua 3ds xl
Nhìn chung 3ds xl cũng có nhiều cải tiến: màn hình bự, nút bấm dễ hơn \m/. Mà cũng tùy sở thích có người thích bự, có người thích nhỏ :emot-sissies:. Cũng như điện thoại, tôi thích đt nhỏ gọn nhưng nhiều người lại thích to để nhìn cho đã :rolleyes[1]:.
Mà chọn cái nào thì nên chọn cái mặt trong màu đen. Cái màu đen nhìn 3d tốt hơn hẳn (tôi xài màu đỏ nên hơi khó nhìn :em35:)
Mình cũng đang thắc mắc điểm này. Sao bên Nhật có bản white white hả bạn, cả máy trắng muốt luôn, đẹp thiệt. Không biết nó ảnh hưởng đến hiển thị 3D nhiều ko
Mua 3DS XL đi thiết kế đẹp + màn hình to + pin trâu :myemo0111:

mariobeo

Thành viên lâu năm
cho em hỏi cái 3ds xl bên mỹ nó bán có khác gì 3ds xl ở VN sắp tới ko, em có người dì bên mỹ nên tính gửi mua dùm :rolleyes[1]:
cái em sợ là mua bên bển ròy về đây ko chơi đc
Máy VN thì cũng là nhập từ Mỹ về thôi bạn :))
3DS hiện vẫn chưa hack được nên vẫn phải chơi băng gốc, cứ băng gốc là chén tuốt khỏi sợ gì cả (tất nhiên là chưa tính vụ phân vùng). Còn nếu dùng FC để chơi DS thì phụ thuộc bạn sử dụng như thế nào chứ ko phải vì máy.

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
câu hỏi đơn giản như việc bạn phân vân giữa cái tv 21' hay cái tv 42', 1 cái có thể nhét đi đâu cũng dc còn 1 cái thì tốn chổ hơn nhưng lại coi sướng hơn, về lâu dài thì mình nghĩ nên mua xl vì đơn giản sẽ đến 1 ngày như game đỉnh với đồ họa trâu chuốc, và 3ds sẽ ghen tị khi nhìn qua cái xl với những hình ảnh hoàng tráng trong khi hình ảnh của 3ds thì lại rối như mớ bòng bong.
Nhưng XL khác tv 42' ở chỗ nó vẫn đem đi khắp nơi được chỉ có điều cồng kềnh hơn 1 tí thôi :myemo0107:

shenlong213

Thành viên lâu năm
Chủ thớt nên lập một cái poll để các mem bình chọn, và đã mua thì mua luôn Xl chứ còn mua loại cũ làm gì nữa !

conternecticus

Nấm nhỏ
3DS XL là tốt nhất ;)
Màn hình to --> Hiển thị sắc nét hơn, chơi sướng hơn :myemo0111:
Pin lâu hơn --> phê lâu hơn:em15:
Mà chắc kích cỡ to hơn 3DS một chút cũng gọn như thường :D

cododien_9x

Nấm nhỏ
nếu bạn thích cầm máy đi phiêu gắp nơi thì nên chọn \m/3DS\m/ vì máy nhỏ gọn dễ cầm đi hơn, còn nếu bạn muốn tận hưởng cảm giác chơi game sướng nhất thì hãy chọn :yahoo[1]:3DS XL:yahoo[1]:

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
:rolleyes[1]: ai có 3DS rồi, thì đa số nhìn XL là 'ghiền'. Còn ai chưa có 3DS, thì đa số 'chê bai' XL :))

cho em hỏi cái 3ds xl bên mỹ nó bán có khác gì 3ds xl ở VN sắp tới ko, em có người dì bên mỹ nên tính gửi mua dùm :rolleyes[1]:
cái em sợ là mua bên bển ròy về đây ko chơi đc
Mỹ với Việt Nam có khác gì nhau đâu bạn. Tùy bạn thích bản US, EU,hay JP thôi và giá khác thôi

Mình thì thích cái nào màn hình to, càng to càng thích...nên giờ dù có 3ds rồi nhưng vẫn sẽ mua thêm 3ds XL, một phần cũng là vì Pin trâu hơn ;))

Key_blade

Thành viên lâu năm
Mỏi tay cũng ko đến nỗi đâu,cầm nặng mới chắc,chứ cứ như tay cầm PS3 ấy,cầm chẳng muốn dùng,tay xbox 360 thì ngược lại
Vote XL

Karas

Nấm nhỏ
thấy có mấy bạn so sánh ví von 3DS với 3DS XL bằng TV 21 inch và 42 inch nhỉ ? vậy giữ TV 21 inch độ phân giải 720 x 480 với TV 42 inch mà có độ phân giải cũng 720 x 480 thì bạn chọn TV nào ?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN