Nên mua dsi hay ds lite

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Em đang định mua 1 chiếc máy chơi game nhưng không biết nên mua dsi và ds lite.và tiện đây các bác cho em hỏi sau bao lâu thì nó ra game mới.

conternecticus

Nấm nhỏ
3DS giá hơn DSi có 1 tí hà, nhưng có thêm AR Card chơi game 3D đã lắm ;) 3DS lại có thể chơi game DS, DSi
Game cho DS sắp hết rồi, nhưng tổng cộng tới hơn 6000 games liệu bạn có chơi hết :myemo0134:

Nhưng giá của 3ds bây giờ thế nào hả bác.em thấy nó mới ra nên nhiều người kêu lỗi lắm và lại game nó cũng đắt em không theo được.nên chỉ chơi dsi hay ds lite.theo các bác em mua con gì bây giờ.

mua 3ds đi,chơi games DS cũng được mà,còn chơi game 3ds thì 1 là mua game gốc,2 là ráng chờ tí nữa khi nào hack được game 3d rồi thì down game về chơi...chứ mua dsi hay ds lite thì lỗi thời rồi:D

Nhưng giá của 3ds bây giờ thế nào hả bác.em thấy nó mới ra nên nhiều người kêu lỗi lắm và lại game nó cũng đắt em không theo được.nên chỉ chơi dsi hay ds lite.theo các bác em mua con gì bây giờ.
Ở đâu ra mà nhiều lỗi vậy, có nghe nhầm ở đâu không đấy! Cái này cần chỉnh lại ngay, ai phăng tin bậy vậy, 1 lỗi còn khó tìm nói gì đến nhiều lỗi
P/s: với lại bây h mua DSi thì không nên tí nào đâu, mua đi rồi 3DS ra game hit thì lại tiếc là sao hồi đó mình ko mua

Doon

nWriter
Theo tui thì bây giờ khôn ngoan nhất là giữ tiền đó đợi 3DS hack đc thì mua nếu bạn ko có dư dả tiền bạc.
Còn việc lựa chọn giữa DSlite và DSi thì tui chọn DSlite. DSi có camera nhưng cũng chẳng xài đc gì nhiều.

conternecticus

Nấm nhỏ
3DS chơi dc cả game 3DS, DS và DSi, thử lấy giá 2 con DSL và DSi cộng lại xem có lớn hơn 3DS ko :))
3DS hiện đang bán với giá 4tr3, rẻ hơn DSi XL :myemo0109: có chế độ bảo hành nửa năm, mời bạn xem tại NVN Shop

Hipi01

Nấm bình thường
theo tớ giờ muốn chơi game Ds ngay và luôn thì mua con Dslite , vừa rẻ lại vừa có slot 2 để chơi gba , rung riếc ........ mua Dsi vào thời điểm này hơi phí , thà dành thêm tiền mua con 3DS cũ thì hơn

SkydragonZX

Nấm nhỏ
vâng
3ds đã có thể cắm fc vô mà chơi game ds bình thường trên 3ds sau khi update fc
mỗi loại thẻ thì có loại update khác nhau
:em04:

Em cám ơn các bác nhiều lắm vì em on bằng điện thoại nên không thank được mong các bác thông cảm.nghe các bác nói thế thôi thì em mua 3ds cũng được.nhưng khi em mua máy rồi em có phải mua thêm cái gì nữa không.như dsl và dsi phải có r4 và thẻ nhớ.

SkydragonZX

Nấm nhỏ
bác vô nintendovn shop mua 3ds đi
địa chỉ đây : 435/2 đường Nguyễn Tri Phương P8 Q10
Tp. Hồ Chí Minh
nếu bạn ko ở hcm thì bạn có thể gọi điện vào số này của shop để dc tư vấn về cách ship ra các nơi khác:myemo0101:
Số điện thoại: (08) 6264 5498

Hotline (Tư vấn 24/7): 0933737254

web của shop đây làm như hd:myemo0101: : www.nintendovn.com/shop
Đối với các bạn ở tỉnh xa:

Có thể mua hàng và thanh toán qua các bước sau:

1. Gửi link sản phẩm bạn cần mua qua địa chỉ email: giabao1188@gmail.com kèm theo địa chỉ, tên và số điện thoại liên lạc.

2. Gọi điện thoại đến số 0933737254 gặp Bảo để xác nhận số tiền cần thanh toán (Bao gồm tiền sản phẩm, phí giao hàng).

3. Đến 1 trong 2 ngân hàng:

- Vietcombank gửi tiền vào số tài khoản: 0071004426449 , tên chủ tài khoản: Lê Gia Bảo

- ACB gửi tiền vào số tài khoản: 4214-9435-1215-9299 , tên chủ tài khoản: Lê Gia Bảo

4. Gửi gọi điện thoại/ gửi tin nhắn/ email lại (tùy theo hình thức bạn chọn mà thông tin xác nhận sẽ mau hay chậm) để báo đã gửi tiền.

5. Nhận tin nhắn/ email xác nhận hẹn và đợi nhận hàng.
bạn phải cần flash card thẻ nhớ để chơi
vd như super card ds two ,acekard 2i,r4
mình khuyên bạn nên dùng ackard đấy
nếu bạn còn thắc mắc nào thì hãy gọi điện cho nintendovn shop để dc tư vấn,sdt ở trên

Thế bây giờ em mà đợi 3ds hack được thì em chỉ phải mua thẻ nhớ để chơi game ds thôi à.hay mua luôn cái card 3d ạ.

3DS có khả năng giảm giá tiếp không các bác nhỉ ??? E hs mà giá tầm 4tr thì chắc tiết kiệm cũng chả đủ T , T mà đợi 3ds hack đc thì chắc cũng lâu lắm các bác nhỉ :sorry[1]:

EndLessLove

Nấm nhỏ
3DS giảm giá vậy là nhìu lắm rồi đó bạn. Hồi bản JAP mới zìa, giá 10chai rưỡi lận :). Sau này, bản US về cũng 6 triệu, giảm từ từ h` còn 4 triệu 3 thôi :), việc hack dc hay ko thì còn tùy vào team nữa bạn :).

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
:rolleyes[1]: DSi âm thanh nghe rất đã hehe.
Nếu giữa DS Lite, và DSi thì vote 1 vé cho DSi

Còn nếu là DSi và 3DS, thì vote 3 vé cho 3DS. mua thêm SCDS2 là ok nhất :D

obi123

Nấm bình thường
1 Vote cho DS lite. E vẫn thấy DS lite hay hơn DSi ở chỗ khe 2 cho nhiều thiết bị phụ kiện, đặc biệt là guitar grip và cái M3lite :)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN