Neo DS ~~> giả lập neogeo trên DS!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Unicorn9x

Nấm nhỏ
NeoDS v0.2

neogeo hệ máy quá nổi tiếng với dòng metal slug và hàng chục game đỉnh khác! nay đã có giả lập trên ds!:clap2[1]:
vẫn còn một số bug nhỏ(test metal slug) như nếu bật chế độ có tiếng thì sẽ bị nhảy hình nhưng nếu tắt tiếng đi thì mượt mà như là...:em04:
rom neogeo trước khi bỏ dzô máy chơi phải dc patch bằng ct convert có sẵn trong file dl bên dưới!
thông tin chi tiết xen file readme.txt có trong file dl bên dưới!
từ nay tha hồ mà chiến metal slug! trên neogeo giờ có series metal slug hình như 6 7 phần roài hay sao áh!:em36:

update v0.2

Ben Ingram has released a new version of his awesome NeoGeo emulator for the DS. NeoDS version 2.0 has various fixes, and it allows you to configure keys, pause the game, put the DS to sleep.

changelog

* Key configuration
* Pause key
* Put DS to sleep when lid is closed
* Save SRAM and NeoDS configuration to flashcard
* Fix crash when switching roms on certain flash cards
* Fix palettte bank swap bug on tile layer (metal slug 1 hud)
* Improve accuracy of vcounter, and vposition interrupts (fix freeze in Samurai Showdown 3, fix graphics in Blazing Star level 2, probly others)
* Fix issues when using dldi and slot2 ram from same flashcard (like supercard lite)
* Fix graphical corruption that occurs after a while when using slot2 ram

DL: http://neods.googlegroups.com/web/NeoDs020.zip?hl=en&gda=fhIv0T0AAAA8RxC87K6ILFUmQ93jGFg8C-uEIT6uq0H8uAX0wqq3qmG1qiJ7UbTIup-M2XPURDR2-cXObWZ0UogZWAkDxOU6
list các game đã test: http://neods.googlegroups.com/web/neods_compatibility_list.xls?gda=5hldm00AAADkB70tVOvngUNA-XJBTTNwBo-Nt3J7uiEfNNKb_ml312G1qiJ7UbTIup-M2XPURDQqqFrnbrgxCXJbD_HVvENV3iChQ3kpiQXMLQgI9Af1qQ
các file cần để convert rom:
neogeo bios: neogeo.zip
rom download: http://www.coolrom.com/roms/mame/

hướng dẫn chi tiết để chơi dc giả lập neogeo trên ds:

down rom mame đã cung cấp link ở trên về + thêm cái bios neogeo.zip xong roài convert! cách convert đã có ở trong file readme.txt trong thư mục giả lập neogeo mà mấy bác đã download
chép file neods.nds đã patch dldi vào thẻ nhớ + các rom đã convert ra dưới dạng *.neo (ko bỏ vào trong thư mục nào hết nha để ngay thư mục gốc thẻ nhớ!)

have fun!

update link mới:

NeoDS 0.2
http://www.mediafire.com/?j4t42wntygw
File neogeo.zip dùng để convert
http://www.mediafire.com/?ziwetdgnwg2

fly_us

Nấm bình thường
hehe.. cái này dzui nè.. game trên Neo Geo đáng nhất vẫn là series metal slug, King of Fighter và samurai shodown.. để chơi trong thời gian chờ đợi Metal slug 7 for DS..

thanks rồi down cái đã...

Chà, đã convert rom theo hướng dẫn, vô chơi thì màn hình đen thui, thử hết rom nguyên series metal slug với samurai shodown mà ko được :(... Chán ghê..

Ai biết ở đâu có file bios neogeo.zip mà convert chạy được chỉ với, search trên google mấy cái mà ko cái nào chạy được hết

cái vụ này là hứng thú lắm nhưng theo tôi nghĩ là khó lòng mà chơi được bởi Neogeo game khá nặng về cấu hình và dung lượng so với game NDS(1 số trò hơi đẹp như Castle trên NDS nếu ko có thẻ xịn thì ko chơi nổi).
giả lập SNES đến giờ phút này còn thiếu xót và ko hoàn chỉnh được.
Tôi thấy vụ này là khó đấy nhưng vẫn rất ủng hộ.

Unicorn9x

Nấm nhỏ
vừa update v0.1.1 có nhìu thay đổi mới! dạo này bận chơi chưa test!:D anh em cử thử bữa nào em rảnh sẽ hd chi tiết:D

lightning

Nấm nhỏ
vừa update v0.1.1 có nhìu thay đổi mới! dạo này bận chơi chưa test!:D anh em cử thử bữa nào em rảnh sẽ hd chi tiết:D
Được biết bạn mới test thành công được vài game,phải không ?Bạn thử cho mọi người biết ý kiến về các trò vừa test đi .

fly_us

Nấm bình thường
thử convert lại với file neogeo.zip theo hướng dẫn, cũng vẫn trên đen dưới hiện menu :(, rom cũng down ở cùng chỗ mà ta

Edited: Convert bằng cái converter của Version trước thì được, cái mới ko được, ặc ặc.. Đang test thử Metal Slug 1 và samurai shodown .. :clap2[1]:

Unicorn9x

Nấm nhỏ
cái metal slug chơi bán đã lắm nhưng mà quăng bomb rà thì treoT_T
còn có vài chỗ lính đông hơi delay một tí nhưng vẫn ổn ko ảnh hưởng nhìu!

fly_us

Nấm bình thường
chơi bằng cái 0.1.1 đâu có bị treo đâu, quăng bom tè le, cả metal slug 1 và 2 luôn. Có điều khung hình khá chậm, nhưng chơi cũng vui.

Cái này thiếu cái nghiêm trọng là ko pause được, đang chơi muốn chạy đi... toilet ko biết làm sao :)). Còn cái FPS bị điên rồi, lúc nào cũng 59-60 mà chạy còn hơn film chiếu chậm =))

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Dùng bản 0.1.1a sẽ chạy dc ko freeze đâu :) Nhưng cái này nói cắm SC vào để mở rộng bộ nhớ cho đỡ lag, Bảo thấy cắm vào cũng như ko cắm :|

Có một vài game như bộ đội, tam quốc chí... Bảo download về xong patch chẳng thấy file neo nào cả :|

@ Fly_US: Game máy thùng thì làm gì có pause nên đâu có fải là thiếu sót nghiêm trọng của tác giả =))

fly_us

Nấm bình thường
có vụ cắm SC nữa hả ta, thấy cũng rứa có gì khác đâu :|

Ko phải file nào cũng convert được đâu Bảo, như Samurai Shodown 2 thì được, còn bản 1 thì dù chép trong thư mục đó luôn mà cũng chẳng thấy file neo đâu cả, coi như an ủi là có cái nào hay cái đó.

Đúng là máy thùng ko có pause, có điều mấy cái giả lập trên hệ máy khác đều có, coi như thêm chức năng thôi :D... Có lẽ sẽ được cập nhật vào các phiên bản sau vì thấy tác giả khá nhiệt tình cập nhật.

@ Tiểu Bảo: có mà! có pause mà! đấy là họ ko cài chế độ đấy vào cho mình thôi. Hồi trước tôi cũng có 1 cái và chỉ cần mình tinh chỉnh bên trong phần mềm thôi. Ở ngoài hàng vì mục đích kinh doanh nên họ ko cho vào (cái này có nhiều lựa chọn đặc biệt mà nhiều người ko biết).

mở cmd theo hướng dẫn readme thì thấy các tên game hổ trợ,nếu down rom ở chổ khác thì phải đổi tên như ở trong cmd kì quá xá

Unicorn9x

Nấm nhỏ
híc híc làm hôm qua ngồi convert cái samurai mãi hem dc!
bác nào chơi mà bị delay dữ quá là do mua thẻ nhớ dỏm speed cùi đấy:D
như em xài kingston cứ bắn tè lè ra mà có sao đâu:D

fly_us

Nấm bình thường
convert bản 0.11 ko được thì xài cái convert của file 0.1 giống tui nói ở trên. Mà chép cả chục game vào thư mục có chừng 3 game convert được :(.

troy28790

Banned
đã có bản hoàn thiện chưa
có thì bắn lên nhá,đợi bản hoàn chỉnh chơi cho đã cuộc đời
À mà cái này có chế độ thêm coin vô ko? hay là chỉ cho vài mạng rùi bắt mình chiến đến khi về nước?
À mà nè cho anh em link chủ đí được ko?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN