NES - Ôn lại tuổi thơ nào (Cập nhật link tải game và giả lập điện tử 4 nút)

Cửa hàng game Nintendo nShop

lyhainam_8b

Nấm nhỏ
không ai tìm hộ em à huhu
mọi người tìm hộ em cái trò mà mình chọn cái xe đua xog rồi lái đi đâm nhau với các cái xe đua khác ý, trò ý hay lém mà em không nhớ tên. Cảm ơn mọi người trc

Nhờ các bạn tìm giúp mình trò này. Hic ko nhớ tên tìm cực quá. Lâu quá ko nhớ rõ: đại khái thế này: game 2 người chơi, điều khiển 2 nhân vật: 1 chú chuột (hình như là Mickey) và 1 chú chó (hình như là chó Pluto). Thể loại là tìm đường hay tìm kho báu gì đó, hình như có di chuyển mấy cục gạch hay thùng gì đó, hic lâu quá ko nhớ rõ:021:. Game này hay và vui lắm, hồi nhỏ mình rất thích. Mình đã tìm rất nhiều nơi mà bó tay rùi. Mong các bạn cố gắng giúp đỡ. Cám ơn các bạn nhiều.:Please:

Xin game có hậu tạ !

Mình cần tìm 1 game ko nhớ tên lắm. Cách chơi đại loại như sau
Có 4 người chơi trên 1 bàn cờ giống dạng cờ tỷ phú, có thể chơi 1 người với 3 máy hay 2 ng với 2 máy. Các người chơi có thể đánh quái bản đồ để lên lv hay đánh lẫn nhau. Mỗi lv đc + 5 điểm thì phải, quái bản đồ có mấy con như quỷ lùn cầm đinh ba...hình như cũng có xây nhà và chiếm nhà của nhau nữa. Ai biết có thể pm nick mamen_vna@yahoo.com
Mình xin hậu tạ ! Thank

lucasDS

Nấm nhỏ
Mình cần tìm 1 game ko nhớ tên lắm. Cách chơi đại loại như sau
Có 4 người chơi trên 1 bàn cờ giống dạng cờ tỷ phú, có thể chơi 1 người với 3 máy hay 2 ng với 2 máy. Các người chơi có thể đánh quái bản đồ để lên lv hay đánh lẫn nhau. Mỗi lv đc + 5 điểm thì phải, quái bản đồ có mấy con như quỷ lùn cầm đinh ba...hình như cũng có xây nhà và chiếm nhà của nhau nữa. Ai biết có thể pm nick mamen_vna@yahoo.com
Mình xin hậu tạ ! Thank
Hình như là Dokapon Journey
Lần sau bạn cần game thì vô topic request xin cho đàng hoàng ,đừng có xin cái kiểu có hậu tạ thế này ... bạn nghĩ ở đây có ai cần cái hậu tạ của bạn hả

Mình cần tìm 2 game này:
Game thứ nhất thuộc thể loại dàn trận và nhập vai đi cảnh, mình sẽ điều khiển 1 phi thuyền bay khắp vũ trụ, sau đó chọn một hành tinh nào đó đáp xuống, lúc đó mình sẽ chuyển qua điều khiển 1 con robot để đi, trong khi chạy vòng vòng trong vũ trụ mình có thể gặp phi thuyền của kẻ địch và dàn trận đánh nhau
Gam thứ 2 là 1 game hồi xưa mình chơi thấy rất hay, game 2 người chơi, nhập vai làm thằng mặc nguyên bộ đồ vest màuv đen giống như gián điệp hay FBI của Mỹ ấy

có bác nào biết game đi cảnh rất hay, có khoảng 3 nhân vật thôi, có em bé, robot( hay thanh niên) rồi ông già nữa. game này mình thấy it người biết mà cũng ko biết tên nữa. bác nào biết thì giúp em nhá, game rất hay và vui.

dragonhk2005

Nấm nhỏ
Nhờ các bạn tìm giúp mình trò này. Hic ko nhớ tên tìm cực quá. Lâu quá ko nhớ rõ: đại khái thế này: game 2 người chơi, điều khiển 2 nhân vật: 1 chú chuột (hình như là Mickey) và 1 chú chó (hình như là chó Pluto). Thể loại là tìm đường hay tìm kho báu gì đó, hình như có di chuyển mấy cục gạch hay thùng gì đó, hic lâu quá ko nhớ rõ:021:. Game này hay và vui lắm, hồi nhỏ mình rất thích. Mình đã tìm rất nhiều nơi mà bó tay rùi. Mong các bạn cố gắng giúp đỡ. Cám ơn các bạn nhiều.:Please:

Game này là Goof Troop trên hệ SNES nhé bạn.

Chúc vui!

Chào các bạn trong forum, rất cảm ơn Topic này đã cho mình tìm lại các game yêu thích ngày xưa!

Có một game mình đã tìm lâu lắm rồi bằng các từ khóa khác nhau trên Google mà cũng không thấy, cuốn băng đó ngày xưa được chú mình cho.

- Nó toàn là tiếng Nhật nên không biết tựa đề.
- Nghe chú mình nói là "Cô gái tóc dài".
- Nhân vật chính là một Nam/Nữ có mái tóc màu đỏ, và đây cũng là vũ khí để đánh lại kẽ thù (đánh bằng tóc).

Các bạn ai biết xin chỉ dùm. Cảm ơn rất nhiều!

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Chào các bạn trong forum, rất cảm ơn Topic này đã cho mình tìm lại các game yêu thích ngày xưa!

Có một game mình đã tìm lâu lắm rồi bằng các từ khóa khác nhau trên Google mà cũng không thấy, cuốn băng đó ngày xưa được chú mình cho.

- Nó toàn là tiếng Nhật nên không biết tựa đề.
- Nghe chú mình nói là "Cô gái tóc dài".
- Nhân vật chính là một Nam/Nữ có mái tóc màu đỏ, và đây cũng là vũ khí để đánh lại kẽ thù (đánh bằng tóc).

Các bạn ai biết xin chỉ dùm. Cảm ơn rất nhiều!
Tớ chưa chơi game này nhưng theo gợi ý của cậu, nhờ thử google thần chưởng thì ra được game "Kabuki Quantum Fighter". Tớ gần như chắc chắn đây là game cậu cần tìm ^^. Link down thì tớ chưa tìm được nhưng cậu có thể vào các topic tổng hợp link download game NES để tìm kiếm. Chúc vui :shake:.

Wow, đúng nó rồi. Thật tài và tuyệt, cám ơn nhiều nhé!

P.S: có dịp bạn nên chơi, đây là 1 trong những game mình cho là hay nhất của NES đó. Đang coi trên Youtube, âm nhạc tuyệt đỉnh!

Các bạn ơi, cho mình request thêm một Game nữa. Cuốn băng này mình mua và sao đó bán lại cho một tiệm Game (do chơi hoài không về nước nên bán luôn :P).

Do game và vỏ băng cũng toàn tiếng Nhật nên không biết tựa đề.
  • Nhân vật chính ngồi trên một con Robot có khả năng bắn mọi hướng.
  • Nhân vật chính có thể nhảy xuống khỏi Robot đi một mình.
  • Mình chỉ có thể chơi tới vòng 4, nhưng xem giới thiệu lúc Game intro, vòng 6 Robot có thể bay. Mình muốn tìm lại đễ tìm cách đi tới vòng 6 luôn :P

Xin cảm ơn NES club!

Hoang Long

Double Dragon 2

Cho em góp thêm cái Song Long 2, trò này chơi hay vật vã, hùi còn nhỏ phải chơi rất lâu mới phá băng haha.
Link Down nè:http://www.coolrom.com/roms/nes/946/Double_Dragon_2_-_The_Revenge.php
Click vào rùi kéo xuống đợi 1 chút rùi click vào chữ download your file nghen, chép vào thư mục Rom rùi chiến thui các bác.:myemo0111:
Track & Field: Thể thao

Link down: http://www.coolrom.com/roms/nes/2078/Track_&_Field.php
Track & Field 2: Thể thao 2

Link down: http://www.coolrom.com/roms/nes/2021/Track_&_Field_2.php
:myemo0116:

Topic nay` rất hay ... hầu như chỉ có 8x~9x mới có kỉ niệm vs loại game nes này thuj :D

Sẳn tiện các bạn tìm giùm mình trò này hồi nhỏ chơi mà ko để ý cái tựa :( ... mình cũng ko nhớ rõ lắm

1 cậu bé ở trong ngôi nhà hình như có câu thang để leo lên xuống thì phải ...
trên đường đi có thu thập nhiều món đồ để sử dụng trong những tình huống sắp tới
Màng 1 hình như có lũ chuốt cản trở trên đường đi của mình ...

Mình chỉ nhớ nhiêu đó thụ :(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN