NES - Ôn lại tuổi thơ nào (Cập nhật link tải game và giả lập điện tử 4 nút)

Cửa hàng game Nintendo nShop

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Cần tìm game bắn máy bay, góc nhìn từ phía sau tới hơi xéo lên một chút, máy bay của mình màu xanh lá cây, bên địch màu xanh dương. Thỉnh thoảng xuất hiện một boss mày hồng, phải bắn cháy 4 chỗ trên 2 bên cánh của nó mới hạ được.
Ngoài máy bay ra còn có tàu chiến bên dưới, mình có thể thả ngư lôi xuống bắn tàu, tất cả các trận chiến đều ở trên biển, trúng đạn là máy bay mình bị cháy một bên cánh rồi rớt dần xuống biển

Hic thật là 1 topic có giá trị 8->
Mình đã đọc từ page 1 tới 31 nhưng vẫn không tìm được 1 game mà hồi nhỏ từng chơi.
Game này đi cảnh, chỉ chơi được 1 người, có nhiều nhân vật. Hình như tùy từng màn mà nó sẽ cho mình nhân vật hay là có thể đổi qua lại gì đấy (mình không nhớ rõ). Các nhân vật này còn có thể biến hình được, 1 nhân vật màu trắng sau khi biến hình sẽ có cánh để bay, 1 nhân vật màu xanh biến hình có thể bơi trong nước, còn nhân vật kia thì mình ko nhớ rõ lắm. Nhạc nền của game này rất hay.
Nhờ mấy bạn có ai biết chỉ giùm mình với nhé :shake:

Xin game cậu bé phi mũ

Em cũng không nhớ tên game là gì nữa vì chơi từ hồi bé .Cốt truyện dại loại là có 1 cậu bé đi chơi vs người yêu thì bỗng dưng có 1 giáo sư điên bắt mất người yêu rồi nhảy vào lỗ hổng thời gian . Cậu bé phải đuổi theo các mốc thời gian đo để cứu người yêu . Vũ khí cậu bé dùng là cái mũ đội trên đầu. Mong mọi người Giúp
à Tiện em xin luôn gem thế vận hội mà có các môn thế thao kiểu điền kinh , phi lao các thứ nữa a:sorry[1]:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Bạn xài chương trình gì mới được? Mà nói chung là cái nào cũng tương tự nhau thôi, cắm tay cầm vào máy, bật chương trình giả lập, tìm tới phần Input hay Control của nó tùy chương trình, phần device chọn tên cái tay cầm của bạn, mặc định ko cài driver cho nó thì thường là USB Joystick, bấm vào mấy cái nút bên dưới rồi bấm nút tương ứng muốn gán trên tay cầm để chỉnh nút bấm

Như cái này là mình dùng Jnes

dạ đúng rồi ạ thế còn cái game" Cốt truyện dại loại là có 1 cậu bé đi chơi vs người yêu thì bỗng dưng có 1 giáo sư điên bắt mất người yêu rồi nhảy vào lỗ hổng thời gian . Cậu bé phải đuổi theo các mốc thời gian đo để cứu người yêu . Vũ khí cậu bé dùng là cái mũ đội trên đầu."
mod có biết là game gì tìm giúp em với ạ

nhờ mọi người tìm giúp mình game này. nó là game dựa vào bộ truyện B'T X ( người X). game này chơi 1 người có thể chọn 1 trong 4 thằng long lân quy phụng để chơi. sau màn đi cảnh là vào đánh trùm có thêm màn đánh với nhau bằng robot nữa.sau mỗi màn nó cho mình cái mật mã bằng tiếng nhật rất dài.game này lúc trước mình chơi hoài mà không phá đảo được.giờ mình biết nó có nội dung giống với cốt truyện người X mà tìm hoài không ra. nhờ mọi người giúp mình với. thanks!

Bro nào tìm giúp mình 1 game mà ngày bé mình chơi nhưng mà giờ thì ko nhớ tên. Mình chỉ nhớ mang máng là : nhân vật là nam, an mặc rất gangter, chỉ đánh đấm và nhảy thôi chứ k có vũ khí.
Mỗi khi nv chết 1 mạng thì cái bảng thông báo lượt chơi tiếp thường có kiểu xoet. xoet. giống kiểu khi chương trình tv hết giờ phát sóng. Mình chỉ nhớ có vậy. Bro nào giúp mình với. Tks

- Có 1 game rất hay mà mình quên mất cái tên, mình nói đại khái xem thế nào nhá. Game đi cảnh, có 4 nhân vật chính: Trắng, Xanh, Đỏ, Vàng, mỗi nhân vật có bộ trang phục rất đẹp, như là những áo giáp vậy, hình như mình nhớ là game đi giải cứu vợ của Trắng, được quyền chọn 1 nhân vật đi, khi đến cuối màn thì giết trùm theo kiểu như là đối phương dứng phía trên chưởng xuống, mình phía dưới chưởng lên, tự mình điểu khiển tránh né...có ai giúp mình hok vậy??

Có ai chơi cái trò mà có hai con chim nối với quả bóng bay sau đó đi chọc nổ mấy quả bóng bay của con khác không. Hình như hình nền đây này:
Trò này là Baloon Fight

---------- Post added at 09:52 PM ---------- Previous post was at 09:50 PM ----------

- Có 1 game rất hay mà mình quên mất cái tên, mình nói đại khái xem thế nào nhá. Game đi cảnh, có 4 nhân vật chính: Trắng, Xanh, Đỏ, Vàng, mỗi nhân vật có bộ trang phục rất đẹp, như là những áo giáp vậy, hình như mình nhớ là game đi giải cứu vợ của Trắng, được quyền chọn 1 nhân vật đi, khi đến cuối màn thì giết trùm theo kiểu như là đối phương dứng phía trên chưởng xuống, mình phía dưới chưởng lên, tự mình điểu khiển tránh né...có ai giúp mình hok vậy??
Trò này là Saint Seiya: Ougon Densetsu Kanketsu Hen

Cho mình hỏi sao cái trò Nhất dương chỉ và Dragonball bản đối kháng đều hem chơi đc trên máy tính vậy :( Ai có link trò dragollball đó hem???cho mình xin :-<

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN