NES - Ôn lại tuổi thơ nào (Cập nhật link tải game và giả lập điện tử 4 nút)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cho em xin games

Mấy Bác cho em xin games này nhé, em tìm hoài mà hông thấy! Em xin cám ơn trước!

Đó cũng là game battle city nhưng loại này có thể ăn được thuyền rồi đi qua những điểm như điểm A, và khi bắn được đá rồi mà ăn thêm sao nữa thì có thể bắn được những điểm như điểm B.

Mấy Bác cho em xin games này nhé, em tìm hoài mà hông thấy! Em xin cám ơn trước!

Đó cũng là game battle city nhưng loại này có thể ăn được thuyền rồi đi qua những điểm như điểm A, và khi bắn được đá rồi mà ăn thêm sao nữa thì có thể bắn được những điểm như điểm B.
cái này là bản battle city (hack) lên trên dgemu kiếm bản nào có chữ hack thì đem về nhưng mà nói chung cục kì nhiều loại
tui có bản battle city tổng hợp tới 40 loại battle city đủ màn chơi khác nhau nhưng mà bản(hack) chiếm hơn một nữa
nhưng mà xóa mất rồi mà quên mất mình down ở trang nào luôn

Ngày trước mình có chơi một trò, bối cảnh là vỉa hè đường phố, hai thằng đánh nhau tay đôi như mọi trò võ thuật khác. Điểm thú vị là hai thằng này đánh nhau không tính theo "máu", mà nhiệm vụ là phải đẩy lui thằng kia. Sau khi bị đẩy vài lần (3 thì phải) thì sẽ bị rơi xuống hố cống. Mình nhớ hồi đấy trò ghi trên băng là Street Fighter thì phải, nhưng giờ search toàn ra một trò nổi tiếng khác.
Bạn nào nhớ trò này giúp mình với nhé, mình xin cảm ơn :D
Bạn nào giúp mình cái này với :D

Với cả ngày xưa mình nhớ có trò dùng súng Zapper là Duck Hunt (bắn vịt, kèm luôn bắn đĩa) và bắn cướp, nhưng trò bắn cướp mình không nhớ tên nên không tìm được nữa, bạn nào biết trò này không :D

Nhân tiện post thêm vài trò:
Teenage Mutant Ninja Turtles III - The Manhattan Project
Phiên bản Ninja rùa cải thiện hơn so với Teenage Mutant Ninja Turtles II, rất phổ biến ở Việt Nam hồi trước.

Super Mario Frustration​
Bản hack Mario khá nổi tiếng trên mạng :D
[YOUTUBE]in6RZzdGki8[/YOUTUBE]​

Đính kèm

Của bạn đây :spiteful[1]:
Lưu ý: Lấy đủ 2 cây súng hoặc 1 súng + 2 sao mới bắn đc cỏ nhé. Trường hợp lỡ lấy 3 cái súng thì phải lấy thêm cây súng hoặc 2 sao nữa mới bắn cỏ trở lại đc.

Enjoy it.

Đính kèm

Up vài game nè

Ngày trước mình có chơi một trò, bối cảnh là vỉa hè đường phố, hai thằng đánh nhau tay đôi như mọi trò võ thuật khác. Điểm thú vị là hai thằng này đánh nhau không tính theo "máu", mà nhiệm vụ là phải đẩy lui thằng kia. Sau khi bị đẩy vài lần (3 thì phải) thì sẽ bị rơi xuống hố cống. Mình nhớ hồi đấy trò ghi trên băng là Street Fighter thì phải, nhưng giờ search toàn ra một trò nổi tiếng khác.
Bạn nào nhớ trò này giúp mình với nhé, mình xin cảm ơn :D
Nè, tớ tìm cho nè, nó tên là "Urban Champion''

Mình up thêm mấy game cho các bạn nè:
Wrecking Crew: mình hay gọi là trò đập đá. Mình chỉ biết màn 6 có cách tìm búa vàng là như vày thui:

3 game bắn súng sử dụng chuột ^^:
Duck Hunt hay là bắn vịt:

Hoguns Alley, mình gọi là bắn bia:

Wid Gun Man, bắn cao bồi:

View attachment Urban Champion.zip

View attachment Duck Hunt.zip

View attachment Hogans Alley.zip

View attachment Wild Gun Man.zip

View attachment Wreking Crew.zip

Tìm dùm mình trò chơi mà nhân vật chính là em bé. Vũ khí nó xài là kẹo.
Nó quăng cho con quái vật 3 cái kẹo, con quái vật ăn xong sẽ ngủ. Lúc đó nó nhập vào và biến thành chính quái vật đó, và lấy luôn cả khả năng của quái vật đó. (Ví dụ ong sẽ biết bay)
Mình nhớ màn 2 sẽ có quái vật ong, màn 4 sẽ không có con nào cả nhưng phải chạy đua trên xe lửa

Nè, tớ tìm cho nè, nó tên là "Urban Champion''

Mình up thêm mấy game cho các bạn nè:
Wrecking Crew: mình hay gọi là trò đập đá. Mình chỉ biết màn 6 có cách tìm búa vàng là như vày thui:

3 game bắn súng sử dụng chuột ^^:
Duck Hunt hay là bắn vịt:

Hoguns Alley, mình gọi là bắn bia:

Wid Gun Man, bắn cao bồi:

View attachment 1264

View attachment 1265

View attachment 1266

View attachment 1267

View attachment 1268
Tuyệt quá, cảm ơn bạn nhiều nhé :yahoo[1]:

Mình nhớ có băng 135 trò, trong đó có những trò như bida, lưu manh học đường, rockman, rygar,.... có bạn nào có không nhỉ ?
Không thì cho mình hỏi ai có game Rygar và Lưu manh học đường không ?
Rygar: đi vòng vòng, có mấy con rùa, rồi có mấy ông sư phụ, game tiếng Tàu hay Nhật gì đó,....
Lưu manh học đường: có thằng kia đi đánh lộn, có vòng chạy xe nữa, có vòng thì đánh với mấy thằng mập, vòng cuối thằng trùm có súng, đi cứu thằng em....

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN