Những điều cần biết khi mua NDS [Trung tâm tư vấn ^^]

Cửa hàng game Nintendo nShop

rock

Nấm bình thường
giờ ổn định thì bác nên mua dslite với FC cysclo là lâu dài và ổn định nghe nói game nào cũng chơi được lâu lâu mới update, chứ mua dsi thì rắc rối lắm được thêm cái chụp hình thôi khuyên bác thế thôi, chứ máy nào chả là máy chủ yếu là chơi game

Chà , khó nghỉ thiệt , mà mấy bác ơi hầu hết ở cửa hàng là có bán đầy đủ các loại card rùi đùng hem , cò gì mua 1 lần cho nó đỡ mệt . Tớ nghe nhìu bác phàn nàn về cửa hàng Mimi , Y_Y chắc wa Haloshop mua , mặc dù nó mắc nhưng có vẻ an tâm . Hoặc là mua của VnMario vậy .

À mà mấy bác ơi , dù hệ máy nào , thì khi mua về phải Download Frim wave vào MicroSD và tớ muốn down frimwave nào cũng được phải hem ? . Có cần update từng bản từ nhỏ đến cao không ?? . Hix run ghê , ước mơ sắp thành hiện thực rùi chắc em điên lên mất hixxx
Thua bạn luôn =)) . Xài FC nào thì update fw FC đó , khuyên bạn k nên mua R4 ở ngoài giờ vì toàn clone , update fw rối và dính 1 số lỗi , nếu tìm đc con CycloDS thì tốt, Acekard cũng rất tốt mà giá cao và ít ở VN , cuối cùng là con DSTT , chất lượng khá ổn định , giao diện cũng ổn , có hỗ trợ SDHC , nz DSTT giờ có fake nên đi mua phải cẩn thận , vào www.ndstt.com ở đó bn có post cách nhận biết hàng fake và real. Còn 1 cách thử ngay tại chỗ là down fw mới của DSTT vào test card , fake hay real biết ngay .
còn DS Lite ở VN hình như toàn IqueDS . Bản đặc biệt như Pokemon Ver thì mới là NintendoDS . ( ở VN hình như có mỗi bản đó ) .

aliviss

V.I.P Member
ở VN có tận mấy bản DS Lite cơ như ở HN có
1.Ique DS Lite màn hình sáng hơn DS Lite thường 1 tí và pin trâu phím bấm cực ổn
2.DS Lite xuất japan (sạc 110v)
3.DS Lite xuất Korea (sạc 220v)
nếu chỉ chơi game + mua thêm các pk thì nên chơi DS Lite cho lành còn thừa tiền thì mua thêm usb wifi hay thẻ nhớ hay tai nghe......v......v

Ở Vn nhập nhiều Ique quá , hầu như giờ gần 100% các shop toàn bán Ique , nên dân VN có khuyên hướng dùng Ique =3 .
Nói thật mua DSi có đúng 2 cái hơn : màn hình to hơn và đắt hơn =)) .
@aliviss : e thấy giờ cái nào chả MIC =3 . Phân thành 2 loại Ique và NDS Origin cho lành .=3

NintendoDS

Nấm nhỏ
Vậy là ai cũng khuyên dùng DsLITe hết , mà Ique là cái gì vậy mấy bác . Hix , Nghe mấy bác nói WIFI tớ cũng thích lắm , nhưng để có được WIFI thì rườm rà khò hỉu , tớ còn không biết nên mua WIFI loại nào cho tốt , cách nào để cài đặt , nản we' đi Y_Y

Tình hình là tớ mới vào 4rum này 1 tuần nay và không tin được có 1 4rum chuyên bàn về game Nintendo , tuổi thơ tràn về:em15: , tớ đi đọc hết các trang :read:, thấy bạn nào cũng có máy NDS , thèm ghê lắm . Suy nghĩ cả tuần nay và tớ quyết định xin Ba me mua cho tớ cái NDS , không ngờ ba mẹ chấp thuận , và nói tớ muốn mua loại nào cũng được :em26:( Trước giờ hông xin cái gì trên 50.000 hết giờ lại được cho mua cái máy 3 => 5 chai Y_Y , tớ như đang nằm mơ í ) Tớ mở topic này để hỏi các bạn 1 số điều về máy NDS vì tìm khắp diẽn đàn không có chỗ nào chuyên giải đáp thắc mắc hết nên đánh lìu post vào đây :myemo0104:
__2) May DSi có thế chơi game của máy DSlite được không , và DSi có thế nối mạng với DSlite được không ?, 2 máy này có hỗ trợ chơi game của Gameboy hông Y_Y .:myemo0115:
_ CÁM ƠN CÁC BẠN ĐÃ ĐỌC BÀI CỦA TỚ , MỖI NGƯỜI TRẢ LỜI 1 CÂU LÀ TỚ VUI RỒI . VÀ TỚ CŨNG MÚN LÀM WEN TẤT CẢ MỌI NGƯỜI Y!h : ache_than@yahoo.com :DDDDDDDDDDDDD :em15:
DSi và DS lite khác với Gameboy Color và Gameboy Advande, không nâng cấp đến mức có Game riêng đâu.Tin buồn là chỉ DS lite chơi được Game Pak thôi nha. Nói chung nên mua DS lite hơn trừ phi bạn thương Nitendo thì hãy mua DSi để chơi băng gốc và down game từ DSi ware

4rom lại có thêm 1 NDS nữa này.

Nếu mún chơi wifi thì nên mua router đi đơn giản lắm chỉ cắm vào modern là dùng thui ở nhà mình đang xài loại TP-link nè

Mình Vote cho DSLite. DSiWare phải có point nên trừ khi bạn ở nước ngoài. Nintendo còn cả vụ up fimware gì đó nên hồi hộp cũng phải. Ique hình như là DS bên China đó mà. USB Wifi thì ko biết rõ, mình cũng tính mua Wii và USB Wifi đây:">.

USB wifi giờ rẻ , dễ cài đặt và giá cũng chấp nhận đc . Nz mà nếu bạn thik game wifi thì hãy mua , còn k thì cũng chỉ là giải pháp phụ =3 .
VN toàn chơi game lậu , giờ Nintendo đánh 2 quả : FW cho DSi block fw chắc update daily , còn 1 cái nữa nó cài code protection vào game , 1 số như GTA CTW , 2 cái FFCC , Chrono Trigger , Incredible Hulk ,..... để fw k save đc hoặc bị tút xuống giới hạn tg chơi . Nhưng đa phần là khá ít đầu game dán code , và đã bị passby hết =)) (bằng patch , cheat action replay,....) , bọn SquareEnix rất khoái trò làm code dù chỉ trụ đc tầm 1 tuần là giỏi =)) , đa phần các game này ra có code thì tầm 1 2 ngày sau đã có patch passby . Mua DSi còn lo thêm vụ up fw bị block fc , giờ ông nào up nhầm 1.14 là chỉ ngồi chờ FC ra fw mới passby protection.
Mua DS Lite thôi , FC dễ kiếm , giá chấp nhận , k lo fw block fc vì DS Lite k có OS .
Ghét mỗi cái khó tìm cái origin, giờ toàn Ique , k phải hàng ique chất lượng k tốt nz nhìn cái chữ IqueDS và cái màn hình trong cũng IqueDS phản cảm =3 (ý kiến cá nhân thôi =3 ) . Và theo 1 nhận xét cá nhân nữa thì DS Origin màu đẹp hơn .

Mua 1 bộ DS đầy đủ thì thường như sau :
1 DS Lite giá tầm 2tr5 , bản đặc biệt kiểu pokemon thì mắc hơn .
1 Screen Protector : Dán màn hình , cái này có shop tặng kèm , có shop bắt mua lẻ .Giá tầm 100k.
1 Skin Case : vỏ bảo vệ máy , như cái vỏ ở chữ kí mình ấy , có 2 loại : loại 2 tấm rời và loại cố định cả bản lề . Chọn loại nào tùy , giá cũng tầm 100 - 150 .
1 Mini Carry Pack : cái túi đựng máy , cái này giá cũng tùy nơi, tùy nhu cầu , thik có thể mua , khuyến khích mua .
Giá cũng tùy, loại tốt thì thường 200-250k .
FC (tất nhiên ) , R4 , DSTT , Acekard , CycloDS .... cái này khuyên k nên mua ở shop vì chặt chém rất dã man =3 , theo ý kiến cá nhân thì nếu tìm đc R4 Origin và DSTT xịn thì tốt, k nền xài R4 Clone ( mấy cái có hỗ trợ SDHC nhận thẻ MicroSD 4gb trở lên ấy) ,vì sẽ gặp 1 số rắc rối về fw và cài themes . Giải pháp hợp túi tiền nhất là DSTT , giá tầm 250k , xài đc, có SDHC , giao diện dễ dùng , nói chung là ổn .
MicroSD : Cái này thì 2GB tầm 150k , 4gb chắc 200k , nếu mua DSTT thì lấy cái 4GB , k nên tham cái 8GB vì khuyến khích trên website của DSTT là xài Micro 4GB , nếu tìm đc con R4 Origin thì mua 2 phát 2 GB , con R4 Origin k có SDHC nên k nhận thẻ 4gb.

Tổng thiệt hại tầm : 2tr5 + 100k + 150k + 250k + 250k + 200k = 3tr45 .
Cái này là tổng thiệt hại lớn nhất có thể =)) , chắc cũng chả tới đâu . Thường thì giá của Mini carry pack và skin case sẽ rẻ hơn , nếu bạn có điều kiện thì đánh hẳn CycloDS hay Acekard , còn k thì DSTT là lựa chọn hoàn hảo.
Nếu qd mua DSTT thì nên tìm trên 4rum, vào website của DSTT xem anti-fake để phân biệt hàng nhái.
Cheers !~~~~~~~ =3

keubibo

Nấm nhỏ
USB wifi giờ rẻ , dễ cài đặt và giá cũng chấp nhận đc . Nz mà nếu bạn thik game wifi thì hãy mua , còn k thì cũng chỉ là giải pháp phụ =3 .
VN toàn chơi game lậu , giờ Nintendo đánh 2 quả : FW cho DSi block fw chắc update daily , còn 1 cái nữa nó cài code protection vào game , 1 số như GTA CTW , 2 cái FFCC , Chrono Trigger , Incredible Hulk ,..... để fw k save đc hoặc bị tút xuống giới hạn tg chơi . Nhưng đa phần là khá ít đầu game dán code , và đã bị passby hết =)) (bằng patch , cheat action replay,....) , bọn SquareEnix rất khoái trò làm code dù chỉ trụ đc tầm 1 tuần là giỏi =)) , đa phần các game này ra có code thì tầm 1 2 ngày sau đã có patch passby . Mua DSi còn lo thêm vụ up fw bị block fc , giờ ông nào up nhầm 1.14 là chỉ ngồi chờ FC ra fw mới passby protection.
Mua DS Lite thôi , FC dễ kiếm , giá chấp nhận , k lo fw block fc vì DS Lite k có OS .
Ghét mỗi cái khó tìm cái origin, giờ toàn Ique , k phải hàng ique chất lượng k tốt nz nhìn cái chữ IqueDS và cái màn hình trong cũng IqueDS phản cảm =3 (ý kiến cá nhân thôi =3 ) . Và theo 1 nhận xét cá nhân nữa thì DS Origin màu đẹp hơn .

Mua 1 bộ DS đầy đủ thì thường như sau :
1 DS Lite giá tầm 2tr5 , bản đặc biệt kiểu pokemon thì mắc hơn .
1 Screen Protector : Dán màn hình , cái này có shop tặng kèm , có shop bắt mua lẻ .Giá tầm 100k.
1 Skin Case : vỏ bảo vệ máy , như cái vỏ ở chữ kí mình ấy , có 2 loại : loại 2 tấm rời và loại cố định cả bản lề . Chọn loại nào tùy , giá cũng tầm 100 - 150 .
1 Mini Carry Pack : cái túi đựng máy , cái này giá cũng tùy nơi, tùy nhu cầu , thik có thể mua , khuyến khích mua .
Giá cũng tùy, loại tốt thì thường 200-250k .
FC (tất nhiên ) , R4 , DSTT , Acekard , CycloDS .... cái này khuyên k nên mua ở shop vì chặt chém rất dã man =3 , theo ý kiến cá nhân thì nếu tìm đc R4 Origin và DSTT xịn thì tốt, k nền xài R4 Clone ( mấy cái có hỗ trợ SDHC nhận thẻ MicroSD 4gb trở lên ấy) ,vì sẽ gặp 1 số rắc rối về fw và cài themes . Giải pháp hợp túi tiền nhất là DSTT , giá tầm 250k , xài đc, có SDHC , giao diện dễ dùng , nói chung là ổn .
MicroSD : Cái này thì 2GB tầm 150k , 4gb chắc 200k , nếu mua DSTT thì lấy cái 4GB , k nên tham cái 8GB vì khuyến khích trên website của DSTT là xài Micro 4GB , nếu tìm đc con R4 Origin thì mua 2 phát 2 GB , con R4 Origin k có SDHC nên k nhận thẻ 4gb.

Tổng thiệt hại tầm : 2tr5 + 100k + 150k + 250k + 250k + 200k = 3tr5 .
Cái này là tổng thiệt hại lớn nhất có thể =)) , chắc cũng chả tới đâu . Thường thì giá của Mini carry pack và skin case sẽ rẻ hơn , nếu bạn có điều kiện thì đánh hẳn CycloDS hay Acekard , còn k thì DSTT là lựa chọn hoàn hảo.
Nếu qd mua DSTT thì nên tìm trên 4rum, vào website của DSTT xem anti-fake để phân biệt hàng nhái.
Cheers !~~~~~~~ =3
Mình đang dùng Ique nè, thằng bạn vừa mua con NDS origin về thấy 2 con na ná nhau, khác mỗi chữ Ique :myemo0129: còn 1 điều nữa là có vẻ NDS origin nút bấm ngon hơn Ique :myemo0129: k biết có phải k nữa hay là do máy mình bấm nhiều nên cảm thấy thế :xm0002: mình cũng vote 1 phát cho Lite, còn dư tiền sắm phụ kiện vẫn đã hơn :xm0002: anyway NDS ftw !

Mình đang dùng Ique nè, thằng bạn vừa mua con NDS origin về thấy 2 con na ná nhau, khác mỗi chữ Ique :myemo0129: còn 1 điều nữa là có vẻ NDS origin nút bấm ngon hơn Ique :myemo0129: k biết có phải k nữa hay là do máy mình bấm nhiều nên cảm thấy thế :xm0002: mình cũng vote 1 phát cho Lite, còn dư tiền sắm phụ kiện vẫn đã hơn :xm0002: anyway NDS ftw !
Mình mua con Mario Red bên nước ngoài , về test với cả con 2 con Ique đen của anh bạn , thấy cũng khá giống , nz mà nghe giang hồ đổn thổi là Ique màu k đẹp bằng ( đã test cũng có nhận ra nz rất khó , nói chung cũng k nhiều ), pin thì 2 cái ngang nhau , nút bấm thì DS Origin hơn 1 tí , và đặc biệt L R của Ique hình như k đc = DS Origin ( ý kiến khách quan thôi , nếu k phải thì mình xl =3 ) .

aliviss

V.I.P Member
DS origin với Ique DS Lite ko # nhau là bao nhiêu chỉ # nhau cái là FW trung quốc thôi + Ique DS Lite sáng hơn DS Lite origin 1 tí nên thấy màu của origin đẹp hơn nhưng cùng 1 mức sáng 2 thì Ique sáng hơn --> nhìn tốt hơn ^^ + pin trâu bò hơn đấy ^^ + phím DS origin bấm sướng hơn Ique nhưng L R thì như nhau

mình đã từng có 2 cái nên đưa ra nhận xét là thế nhưng giờ cả 2 cái của mình là DS Lite origin và Ique DS Lite đều đã ra đi để rước e DSi về

Sau đây là 1 số nhận xét của mình về DSi
1.Màn hình to hơn ---> nhìn sướng hơn
2.Có tận 5 mức độ sáng ----> hao pin hơn DS Lite + màu sắc có vẻ ko đẹp = DS Lite (hơi nhạt hơn+thêm sắc vàng 1 tí)
3.Hỗ trợ soft reset (cái này theo mình thấy là khá hay ^^)
4.Trình duyệt web opera vừa nhanh vừa tốt
5.DSi ware với 1000 point Free (phần mềm hay,game,......) và sắp tới chắc sẽ có bác bán point với giá rẻ giống như acc game của PSP vậy ^^ + sẽ có game GBA trên DSi ware vì game DS nó còn cho lên được huống gì là game GBA :D
6.Mỏng hơn vỏ sờ sướng hơn
-------> Nhìn lại thì thấy thiết kế con DSi Pro hơn DS Lite
7.Hiện tại chỉ có EZ Flash Vi là hack được DSi 1.4 (nhưng bạn đừng lo vì ngoài hàng toàn 1.3 thôi ^^ + DSi dễ hack hơn PSP nhiều chắc trong tuần tới là có thêm FC chơi được )
8.CPU được nâng cấp,ram nâng cấp,bộ nhớ trong nâng cấp,thêm 2 camera,dùng được thẻ SDHC (32Gb) để lưu game down về+ soft + nghe nhạc (bù lại là mất khe GBA)

DS Lite:
1.Màn hình nhỏ hơn nhưng được cái màu sắc có vẻ đẹp hơn DSi
2.Phím bấm DS Lite thích hơn DSi vì nó làm nhô cao hơn DSi
3.Không có OS nên ngoài chơi game thì ko thể nghich soft như DSi (bù lại là ko lo vụ up FW sẽ block FC)
4.Hỗ trợ khe cắm GBA nhưng muốn chơi thì phải mua băng ko thì phải mua thêm cái FC (nhưng game DS nhiều lắm chơi còn ko hết nữa là ^^)
5.Giá rẻ hơn DSi

Mua + DS Lite = 2T5 + dán màn = 100K + FC (R4,DSTT =300K + thẻ 1G=100k)
+ DSi = 3T5 (bản U) và 3T3(bản J)+ dán màn =100K thì phải + FC (R4i,DSTTi,...= 400-500K + thẻ 1G=100K)

Giá trên là mình tham khảo ở HN còn ở HCM thì đắt hơn

NÓI CHUNG BẠN RA HÀNG BẢO NGƯỜi TA ĐƯA CHO CẢ DS LITE VỚI DSi MÀ XEM THỬ THÍCH CÁI NÀO THÌ MÚC CÁI ĐÓ

Wi-Fi thì nếu nhà đã có modem ADSL thì mua 1 cái usb wifi tenda W541u v2.0 giá 150k-200k về chơi nhòe ko thì mua 1 cái Buffalo Gaming (WCA-G) giá 300K chỉ cần cắm dây LAN vào là chơi ngon lành

đúng là giờ khó tìm hàng origin của DS, nhưng hàng Ique thì cũng của Nin thôi, khác là sản xuất tại TQ, với Ique và Origin cũng không khác mấy, thậm chí còn bền hơn. Đang dùng 2 cái Origin và Ique, cảm thấy Ique chắc chắn hơn và phím bấm cứng hơn. Cũng đang tính mua thêm con DSi nhưng giờ chưa có flashcart nào có bán tại VN hack được nên cũng ngần ngại. Nhưng chắc cũng phải mua trước tháng 10 để hưởng 1000 DSi points free chớ.

Vì VN nhiều người sở hữu Ique hơn nên nx thế cũng k sai =3 .
Test thật thì 2 cái nút L R của Ique khá yếu , kém hơn DS Origin ==' .
@aliviss : Pin e test 1 ngày cả 2 cái Ique đen và con NDS Mario red thì pin của Ique hơn tầm 20-30' , k hiểu lí do =3 .

keubibo

Nấm nhỏ
Mình mua con Mario Red bên nước ngoài , về test với cả con 2 con Ique đen của anh bạn , thấy cũng khá giống , nz mà nghe giang hồ đổn thổi là Ique màu k đẹp bằng ( đã test cũng có nhận ra nz rất khó , nói chung cũng k nhiều ), pin thì 2 cái ngang nhau , nút bấm thì DS Origin hơn 1 tí , và đặc biệt L R của Ique hình như k đc = DS Origin ( ý kiến khách quan thôi , nếu k phải thì mình xl =3 ) .
Mình vừa thử bấm. Nút L với nút R thì 2 cái nó cứ tanh tách như nhau thôi, khó nhận ra lắm, có cái nút bấm DS origin đúng là hơn một chút thật :chitmay[1]:
Mình nghĩ nếu k phải là người đặt nặng thương hiệu thì Ique hay là Origin cũng đều như nhau thôi :myemo0103: chọn cái nào cũng được, quan trọng là Nintendo DS đã quá chất lượng rồi :"> rước về cũng k phải bàn cãi :">
p/s : Pin Ique đúng là trâu hơn Origin O_O mình cũng test 2 con ở nhà như vậy, cùng mức độ sáng, cùng game ^_^ vì toàn coop với nhau mà, mức âm thanh cũng chỉ để 2, k rõ lý do luôn O_O

aliviss

V.I.P Member
Vì VN nhiều người sở hữu Ique hơn nên nx thế cũng k sai =3 .
Test thật thì 2 cái nút L R của Ique khá yếu , kém hơn DS Origin ==' .
@aliviss : Pin e test 1 ngày cả 2 cái Ique đen và con NDS Mario red thì pin của Ique hơn tầm 20-30' , k hiểu lí do =3 .
chả có gì là khó kiếm DS origin cả ở HN có game centrer bán bản Korea đó còn ở xgame cũng có bản của Nhật đó

VN nhiều người sở hữu Ique hơn là tại vì ở VN toàn sang TQ lấy hàng về bán (toàn lấy Ique vì ở thị trường TQ Ique là chủ yếu mà) thì bảo sao ko nhiều :em03:

@keukibo: bác dùng gì lắm DS thế cả bác gì ở trên nữa ^^ dùng 1 cái thui là ok rùi

keubibo

Nấm nhỏ
@keukibo: bác dùng gì lắm DS thế cả bác gì ở trên nữa ^^ dùng 1 cái thui là ok rùi
:em24: cái này có lẽ phải nói tới tình yêu game nintendo :myemo0134: gắn bó từ nhỏ với game snex nes mà :myemo0113: nhà hem có tiền sắm máy Sega hồi đó... :em13:
:myemo0102: thực sự từ nhỏ tới h mình chưa thấy một hệ máy handheld nào sáng tạo như thế này :myemo0113: mình k chọn PSP cũng một phần vì game của nó tuy đẹp nhưng mức độ giải trí k thể bằng NDS đc, cũng vì thế mà nhiều người mua NDS hơn và game hay cũng đổ bộ lên NDS thường xuyên hơn :biggrin[1]:
hồi trước có cầm qua PSP chơi một hồi vừa ít game (vì dung lượng game lớn mà thẻ nhớ thì cũng chỉ có vậy) mà vừa mau hết pin nên mau chán lắm :xm0007: ^_^ và tất nhiên NDS coop thì khỏi nói rồi :myemo0134: vui khó tả...

chả có gì là khó kiếm DS origin cả ở HN có game centrer bán bản Korea đó còn ở xgame cũng có bản của Nhật đó

VN nhiều người sở hữu Ique hơn là tại vì ở VN toàn sang TQ lấy hàng về bán (toàn lấy Ique vì ở thị trường TQ Ique là chủ yếu mà) thì bảo sao ko nhiều :em03:

E cũng k muốn nói gì ghê nz mà Xgame với GameCentre Hn hơi ghê ghê =3 . ( tự hiểu =3 ) .
Tại e ghét Ique và thik cái Special Pack nên mới phải bò qua nước khác mua :myemo0107: , nói bt thì NDS máy nào cũng MIC :myemo0107: máy xuất sang Jp và Korean chắc có mác UKF , cái của e là UG :myemo0107:
Nói chung là 2 cái đấy ngang nhau , chênh k nhiều , Ique có thêm cái chơi đc game NDS TQ , có đoạn trailer bọn nó quảng cáo Paper Mario DS chạy trên Ique :xm0001: .
Chúc bạn chủ topic sớm mua đc máy =3 .
@keubibo : PSP mau chán hơn NDS =3 , e chỉ thấy vậy he he , đầu game PSP k đa dạng .

giờ ổn định thì bác nên mua dslite với FC cysclo là lâu dài và ổn định nghe nói game nào cũng chơi được lâu lâu mới update, chứ mua dsi thì rắc rối lắm được thêm cái chụp hình thôi khuyên bác thế thôi, chứ máy nào chả là máy chủ yếu là chơi game
Người ta mua DSi để xài DSi Ware chứ kô phải vì nó có thêm camera đâu bác. Như cái app DSi Ware Flipnote Studio này nè, nghe nói free mà hiện tại phải up lên firmware 1.4 mới down được.
[YOUTUBE]6UgY0_QdWPA[/YOUTUBE]

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN