Những điều cần biết khi mua NDS [Trung tâm tư vấn ^^]

Cửa hàng game Nintendo nShop

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
không cần nếu bạn đã có màn hình thay thế và một số kĩ năng cần thiết để mở máy ^^
mình xài miếng dán plastic cũng khá lắm, chịu được mọi va đập
bạn thử chơi TWEWY xem, nếu màn hình của bạn chịu được thì có thể chơi NG được rồi đó

Mí bạn chỉ mình cách format lại thẻ (hay R4 ) rì rì đó với . Mình hơi noob nên mấy bạn chỉ rõ dùm :D:D
Với cả, tại sao khi tớ xóa mí cái _SYSTEM_ , MOONSHL , _DS_MENU , DS_MSHL , HOW TO USE CHEAT thì chẳng xoa đc mà no còn ghi :
Cannot delete CHEAT : The disk is write-protected
Remove the write-protection or use another disk

Mà ngay trước đó tớ lại xóa được cái fw cũ :((:((:((

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
cắm vào máy tính bằng đầu đọc thẻ sau đó vào computer chuột phải vào thẻ nhớ đó chọn Format..

em vừa mua máy sáng nay, lúc mua cái miếng dán về loay hoay ko biết dán làm sao nên bây giờ cái miếng lớn nó bám bụi nên lúc dán vô máy nó để lại mấy cái lỗ nhỏ nhỏ nhìn khó chịu lắm +_+, à cho em hỏi là cái miếng ấy sau này tháo ra có để lại di chứng gì ko ạ :-??. miếng Hori thì phải, à cho em hỏi nốt là cái miếng ấy lấy khăn thấm chút nước vô lau có làm mất độ dính ko ạ :-??

keubibo

Nấm nhỏ
em vừa mua máy sáng nay, lúc mua cái miếng dán về loay hoay ko biết dán làm sao nên bây giờ cái miếng lớn nó bám bụi nên lúc dán vô máy nó để lại mấy cái lỗ nhỏ nhỏ nhìn khó chịu lắm +_+, à cho em hỏi là cái miếng ấy sau này tháo ra có để lại di chứng gì ko ạ :-??. miếng Hori thì phải, à cho em hỏi nốt là cái miếng ấy lấy khăn thấm chút nước vô lau có làm mất độ dính ko ạ :-??
Bóc tấm dán ra hem sao đâu :D nó thiết kế để có thể thay đi thay lại nhiều lần được mà, hơn nữa trước khi dán thì nên lau sạch màn hình thôi, đến khi nào không còn một vệt bụi bẩn nào nữa, thì bắt đầu dán, khít chặt tay để không khí không lọt vào tạo thành lỗ bóng khi dán :D, lúc dán xong rồi thì bạn lau thoải mái bên trên tấm dán đó nếu lúc bị bẩn hoặc do không cẩn thận để dấu vân tay :D nước thì chỉ nên dùng loại chuyên dụng lau màn hình thôi, chứ đừng dùng linh tinh :D lau bằng vải mềm mịn vẫn là tốt nhất. Nếu là Hori dán 3 lớp thì bạn không lo, cứ dùng phé le đến khi bị tươm hết lớp đầu thì bắt đầu bóc lớp đầu đó ra, đến lớp giữa thì hiện tượng bong bóng có lẽ sẽ không còn nữa đâu :D, mình cũng đã thử cho bay một lần

mình dùng cái 3 lớp ấy, chả biết dán sao thấy cái lớp giữa nó dính nên tháo cả 2 lớp kia ra và quăng đi ==, sau đó thì bụi nó bám vô cái miếng dán ấy, chùi cách mấy cũng ko ra, còn màn hình thì sạch lắm ko có vết bụi nào, ý mình hỏi là có thể lấy nước lau cái tờ giấy dán đó cho nó hết bụi ko ấy mà :-??

tình hình là mình vừa mua DSLite test ở quán = game thì ko có vấn đề gì hết, vỏ máy ko có 1 vết xước, nhưng về đến nhà mở ra thì thấy mấy cái nút bấm nó bị 1 cái vệt mờ mờ ( dạng như là gấp máy với mở máy nhiều lần hay sao ấy :-?? nút nào cũng có hết, còn màn hình thì ngon, đã thử qua pitochat, mình nghĩ là cái máy này bà chủ quán đó đã test cho khách nhiều lần hay sao ấy nên mấy cái nút nó mới bị vậy, nói chung là ko có vấn đề gì nghiêm trọng hết, chỉ bị cái đó thui :D. Không biết mình suy nghĩ vậy có đúng ko nữa :P

keubibo

Nấm nhỏ
tình hình là mình vừa mua DSLite test ở quán = game thì ko có vấn đề gì hết, vỏ máy ko có 1 vết xước, nhưng về đến nhà mở ra thì thấy mấy cái nút bấm nó bị 1 cái vệt mờ mờ ( dạng như là gấp máy với mở máy nhiều lần hay sao ấy :-?? nút nào cũng có hết, còn màn hình thì ngon, đã thử qua pitochat, mình nghĩ là cái máy này bà chủ quán đó đã test cho khách nhiều lần hay sao ấy nên mấy cái nút nó mới bị vậy, nói chung là ko có vấn đề gì nghiêm trọng hết, chỉ bị cái đó thui :D. Không biết mình suy nghĩ vậy có đúng ko nữa :P
;;) Bạn cứ dùng thử một thời gian nữa coi sao, chất lượng pin, độ cảm ứng, dùng khoảng tầm 3 ngày là rõ ngay ý mà :D mấy cái nút bị vệt mờ thì không quan trọng lắm vì có thể thay được :") hoặc nếu mờ không đáng kể thì có thể lờ đi ;)) Enjoy !:myemo0109:

;;) Bạn cứ dùng thử một thời gian nữa coi sao, chất lượng pin, độ cảm ứng, dùng khoảng tầm 3 ngày là rõ ngay ý mà :D mấy cái nút bị vệt mờ thì không quan trọng lắm vì có thể thay được :") hoặc nếu mờ không đáng kể thì có thể lờ đi ;)) Enjoy !:myemo0109:
Ok để mình test xem sao, thanks cậu nhé :em02:

gameboy89

V.I.P Member
Miếng dán hori 3 lớp ah :-? , nghe lạ nhỉ :D
Cho mình hỏi bây h` mua lớp hori dán màn hình thì là bao nhiu nhỉ :D , màn hình dưới bây h` xước wa' rùi , quẹt bút wa bị va chạm ,gai gai . Định thay lớp dán màn hình dưới hok thôi :D

Hồi trước mua máy bên HotgameShop-Hn rùi dán màn hình ở đó luôn mất 100K 2 tấm :| hix ! hok bít h` giá cả thế nào , có chỗ nào rẻ chỉ hộ bạn luôn nhé :)>- Thanks

Miếng dán hori 3 lớp ah :-? , nghe lạ nhỉ :D
Cho mình hỏi bây h` mua lớp hori dán màn hình thì là bao nhiu nhỉ :D , màn hình dưới bây h` xước wa' rùi , quẹt bút wa bị va chạm ,gai gai . Định thay lớp dán màn hình dưới hok thôi :D

Hồi trước mua máy bên HotgameShop-Hn rùi dán màn hình ở đó luôn mất 100K 2 tấm :| hix ! hok bít h` giá cả thế nào , có chỗ nào rẻ chỉ hộ bạn luôn nhé :)>- Thanks
đúng là 100k/2 tấm +_+ nó có 3 lớp mà thiệt ra chỉ có lớp giữa là dính với màn DS, mình hậu đậu quá nên làm hư mất 1 miếng :((. thấy bên halo bán 60k/2 tấm hay sao ấy :-??

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
màn hình DS không bao giờ bán rời, luôn luôn là 2 tấm 1 bộ

nên ai muốn thì tự mua mà dán thôi, hoặc kêu ở cửa hàng dán dùm màn hình dưới, coi xong bắt chước, sau này dán :D

gameboy89

V.I.P Member
Mua về tự dán cũng đc , cái này chắc hok khó lắm :D , nhưng giá có vẻ mắc wa' :| he , đag coi xem có chỗ nào bán mềm mềm xíu :">

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
bạn vào system chỉnh phần reset thành on rồi xem rom nào không có cái nút màu cam nhìn như nút shutdown của window thì vào chỗ dấu + chỉnh tiếp chỗ softreset

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN