Những điều chưa biết về “training EVs”

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình có nghe đến chuyện ấp trứng, vậy thực hiện như thế nào?!
Mấy lần cũng thấy các bạn ghi "đời bố, đời mẹ" mà ko biết cách nào ấp trứng cả?!

gửi 2 con bố mẹ vào day-care rồi đi, 1 thời gian sau quay lại chỗ ông giầ day-care để lấy trứng. kiếm con pokemon nào có magma body hoặc là flame armor cho vào team. đi vòng vòng 1 thời gian thì trứng nở. để biết sau bao nhiêu bước trứng nở thì bạn vào serebii.net mà xem.
theo kinh nghiệm của tui nếu mà bạn rảnh rỗi thì nên bắt đầu từ Solaceon town. con đường ở giữa bạn đứng ở sát mép phải của con đường đó rồi chạy lên hết cỡ, sau đó lại chạy xuống hết cỡ 1 lần lên hoặc xuống như vậy thì bạn được hơn 100 bước. nên đi xe đạp và chỉnh chế độ chạy nhạnh

gửi 2 con bố mẹ vào day-care rồi đi, 1 thời gian sau quay lại chỗ ông giầ day-care để lấy trứng. kiếm con pokemon nào có magma body hoặc là flame armor cho vào team. đi vòng vòng 1 thời gian thì trứng nở. để biết sau bao nhiêu bước trứng nở thì bạn vào serebii.net mà xem.
theo kinh nghiệm của tui nếu mà bạn rảnh rỗi thì nên bắt đầu từ Solaceon town. con đường ở giữa bạn đứng ở sát mép phải của con đường đó rồi chạy lên hết cỡ, sau đó lại chạy xuống hết cỡ 1 lần lên hoặc xuống như vậy thì bạn được hơn 100 bước. nên đi xe đạp và chỉnh chế độ chạy nhạnh
Rất cảm ơn câu trả lời đầy chi tiết. :rolleyes[1]:
"2 con bố mẹ vào day-care" có nghĩa là một loại pokemon nhưng chỉ khác là một cái một đực thôi đúng hok?
"con pokemon nào có magma body hoặc là flame armor " làm sao biết con nào có hay ko?

Thanks in advanced! :bye1[1]:

Hỏi thêm tí nữa, cái Lucky Egg(gần giống vậy, ko biết ghi đúng ko nữa=)) là dùng để Double Exp, khi mình dùng cái đó thì lên level điểm stats có tăng bình thường ko hay là nó ít hơn?! :rolleyes[1]:

cái Lucky Egg ấy tốt lắm, lúc tui chưa cho PKM cầm thì có được 1200 exp mà sau khi cầm vào thì được tới hơn 3000 exp cơ hay chưa :)

Hỏi thêm tí nữa, cái Lucky Egg(gần giống vậy, ko biết ghi đúng ko nữa=)) là dùng để Double Exp, khi mình dùng cái đó thì lên level điểm stats có tăng bình thường ko hay là nó ít hơn?! :rolleyes[1]:
cầm cái wả trứng ấy thì cứ như là train lv bình thường thôi chỉ có điều là nó double exp nhận được không ảnh hưởng đến điểm stat và mọi thứ khác

espeon

V.I.P Member
Ko phải X3, mà là Pokemon của Trainer luôn nhận EXP nhiều hơn Pokemon hoang dã, 2 con Pokemon cùng loài cùng level nhưng của Trainer sẽ cho nhiều EXP hơn :|

Rất tiếc là bạn kô thể trừ hết Evs thành 0 để luyện lại từ đầu được đâu. Nếu muốn bạn chỉ còn cách ... bắt con khác luyện lại.
cho pokemon ăn berry thì EV sẽ giảm cụ thể là
POMEG BERRY -10 EV HP
KELPSY BERRY -10 EV Attack
QUALOT BERRY -10 EV Defense
HONDEW BERRY -10 EV S attack
GREPA BERRY -10 EV S defense
TAMATO BERRY -10 EV Speen

nhân tiện cho mình hỏi luôn ,mình thấy bạn dunghv bảo là cheat được IV thì cụ thể là code cua nó ntn?(cheat bản nào cũng được).
mình chơi pokemon mọt cả ghế mà chưa thấy ai cheat được IV cả

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Ai cho mình hỏi làm thế nào để có thể luyện Max IVs cho pokemon được không ? Mình xài mấy cái bảng tính mà serebii ra xem mà nhức đầu quá. Đi thi đấu Wi-Fi thấy chúng nó toàn max dc IVs mà không cân cheat. Có ai biết thì chỉ mình (nếu được có thể hướng dẫn sử dụng luôn cái bảng tính trên).

espeon

V.I.P Member
IVs ko luyện được, cái này là bẩm sinh :D
Muốn có IVs tốt thì phải breed thật nhiều, thật nhiều :D
Thật ra chẳng bao giờ có IVs max hết đâu, chỉ có IVs cần thiết max ( 31 IVs ) thôi là đủ rồi.

Bảng tính của Serebii thì dễ mà, quá rõ ràng còn gì nữa? :/
Bạn chọn Pokemon nhé, nhập Nature và Level của nó nhé, vào game đánh rõ chỉ số hiện thời của pokemon ấy là bao nhiêu và EVs bạn đã luyện cho các chỉ số, sau đó ấn Calculate là nó tính ra ở bảng bên phải cho.
Cái này là chỉ số gần đúng thôi :-j

Sao tuj thấy phần đau' bài train EV này wen wa' chừng hìng như đọc ở đâu rùi .Còn về luyện IVs thì dùng hacktools cho nhanh hix .

Zephyr

Nấm bình thường
Luyện Mã IVs muốn nhanh ko cần cheat thì dùng hacktool là nhanh nhất ,hack được cả trên DS . Nếu thích tôi trade cho 1 con pokemon đã max cả EVs cả IVs cho.

Hack thì mất hay rùi bạn ơi :D Nếu không còn cái thú vị trong việc train Pokemon mà cứ hack cho lên max hết tất cả thì chắc chơi chừng 2 ngày là chán mất rùi :D

t0mahawk

Nấm nhỏ
chơi hack thì chơi làm j`. mình đã từng chơi hack và thấy nó thật vô vị ko có cảm giác j cả. h thì tự tay luyện ko hack 1 chút nào cả đánh thắng đc bọn trainer mạnh thấy thật hạnh phúc. đảm bảo chơi hack chỉ 2 ngày là chán

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN