~~Ninja Gaiden Dragon Sword~~

Cửa hàng game Nintendo nShop

fly_us

Nấm bình thường
ở nước ngoài chúng nó bỏ tiền ra mua 1 game đắn đo lắm, ko có như VN down ào ào đâu :)).. Do đó mấy trang review game cực kỳ quan trọng vì tụi nó quyết định mua. Do đó thường mấy trang đó được có trước để review à..

troy28790

Banned
ở nước ngoài chúng nó bỏ tiền ra mua 1 game đắn đo lắm, ko có như VN down ào ào đâu :)).. Do đó mấy trang review game cực kỳ quan trọng vì tụi nó quyết định mua. Do đó thường mấy trang đó được có trước để review à..
mấy tụi nước ngoài giàu mà keo nhỉ,game tính ra có mấy chục đô có là bao mà phải đắn đo,cũng bằng 1 tô phở thui mà(phở bán ở mỹ ấy ko phải ở VN)

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Ko rõ lắm nhg tiền cả đó , trừ những người lớn lớn mê games DS ( đó là đi làm ùi lương cao 1 tháng mua trăm card games cũng đc :)) )

chính xác là như vậy , và cũng để kiểm tra xem còn điểm nào ko tốt để nhà sx chỉnh sửa lại

mấy tụi nước ngoài giàu mà keo nhỉ,game tính ra có mấy chục đô có là bao mà phải đắn đo,cũng bằng 1 tô phở thui mà(phở bán ở mỹ ấy ko phải ở VN)
Nói thì cũng phải suy nghĩ lại một chút chú ạ, nói không suy nghĩ người ta lại cười cho. Chú biết ở úc cái game GOW cho psp vừa ra nó giá bao nhiêu không rồi chú biết giá 1 tô phở bao nhiêu không mà 1 game bằng giá 1 tô phở :xm0009:. Tụi nó mua game để giải trí chính đáng bằng tiền của tụi nó, cái gì mà mình phải bỏ tiền ra để mua đều phải suy nghĩ kĩ lưỡng cả, không suy nghĩ cứ mua bừa trừ khi tiền chùa hoặc xin của ba mẹ thôi. Không trách móc gì chú, nói ra chỉ để chú tự mà suy ngẫm lại giá trị đồng tiền, đừng như kiểu "vài chục đô có là bao", nhiều người lại không có được cái "có là bao" đấy đấy. Ở nước ngoài không phải thiên đường như tưởng tượng đâu.

fly_us

Nấm bình thường
ở US ko biết, ở Sing trung bình 45-65 S$ 1 game (khoảng 500K-700K), thử nghĩ bỏ ra nhiêu đó tiền mà mua game xì cút thì chửi ko ghê thì thôi.

Tui bỏ ra 28S$ mua lại Castlevania: PoR second hand tiếc gần chết, dù game hay nên cũng ráng. Do đó bỏ ra mà không biết game nó ra sao thì chắc chỉ có cỡ tỷ phú USD mới dám chơi..

PS: tô phở 24 ở đây mắc nhất cũng chỉ có 16S$ thôi :))

Nhưng chỉ khi bỏ 1 đống tiền ra mua game thì mới thấy và trân trọng giá trị của game đó, chứ ko bị tình trạng như những người chơi game lậu, down dzìa chơi ồ ạt, có game mới thì bỏ, ko biết tôn trọng giá trị của game :em32:

Nói vậy thui chứ mình cũng đã chơi game lậu thuộc hạng có "thâm niên" nên cũng chả dám dạy bảo ai:em42:, đang cố gắng phấn đấu để mai mốt lên game corner mua game gốc dù chỉ 1 năm chơi 1 game cũng được :em09: để tránh tình trạng bị "chai" game như bây giờ :confused[1]:

Cố gắng thì cố gắng thế thui, chứ còn chừng nào làm thì.... :myemo0130::myemo0130::myemo0130:
...hồi sau sẽ rõ :D

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
chẳng cần nói đâu xa, ngày như hồi còn bấm điện tử 4 nút, mỗi cái băng mình mua về đều là do mình trút tiền bỏ ra, sự yêu quí cái băng thế nào thì những ai từng trải qua thời đó hẳn đã biết. Mua phải một cái băng dởm, 999999 trò mà toàn trò chán điếc, lúc đấy thấy rất phí phạm. Từng trò trong những cái băng đó đều được ta cày đi cày lại đến mức nắm trong lòng bàn tay. Thử hòi bây giờ còn được như thế nữa không? Nên vì thế tất yếu sinh ra suy nghĩ tiêu cực chơi game mấy phút rồi bỏ, game giờ đến tay người chơi dễ quá mà.

Ngày xưa em còn không có tiền mà chơi, hồi đó có 500 đồng một tiếng thôi à, có băng Kage đến là hay, ngồi xem mấy anh lớn cả ngày không chán. Thi thoảng bác cho một nghìn ăn quà thì chỉ dám chới 2 trăm rưởi = 15 phút thôi đó, sợ chơi nhiều bị bắt thì chết :))
Tuổi thơ lúc nào cũng thật ngọt ngào

Hay wá nhỉ, lâu lém rùi mới được nghe một người nói chí lí như thế :D để minh về bắt chước, chơi... nửa card game thui :))

............. ra chưa................................?
.mệt wa o`i.................. ra đi cho kon nó nhờ..............T__T

troy28790

Banned
sắp điên hết cả người đây này.Đang định mua cậy kiếm nhật = nhựa mà tụi con nít hay chơi để về luyện kiếm, khi nào có game thì tập lun(đập banh phòng ngủ cho ba má xây cái mới),ko bít có nên ko

fly_us

Nấm bình thường
sắp điên hết cả người đây này.Đang định mua cậy kiếm nhật = nhựa mà tụi con nít hay chơi để về luyện kiếm, khi nào có game thì tập lun(đập banh phòng ngủ cho ba má xây cái mới),ko bít có nên ko
nên.. :em42:

Bị gì đừng nói tui xúi... mô phật :em09:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN