News Nintendo 2DS - Vâng bạn không nhìn nhầm đâu !!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

NintendoSG

Nấm nhỏ
Các bạn nên nhớ 2DS ra đời là để dòng 3DS thêm đa dạng, phù hợp với nhiều đối tượng hơn chứ ko phải là sản phẩm thay thế hoàn toàn 3DS đời cũ. Bởi vậy mình thấy chẳng có gì để thất vọng ở đây cả. Thiết kế máy tuy thô nhưng cứng cáp hơn, loại bỏ 3D, loa ngoài mono nhưng quan trọng nhất là giá rất mềm, chẳng phải rất phù hợp với những người ko dư dả gì nhưng lại muốn thưởng thức game trên 3DS sao. Đặc biệt là gần đây 3DS lại hack đc nên cơ hội tiếp cận những tựa game 3DS mình yêu thích lại càng cao.

aliviss

V.I.P Member
Ko biết máy trắng đỏ có chắc sẽ có hệ us ko nhỉ
100% sẽ mua 1 cái , 3ds , 3dsxl , 2ds đều đẹp vì mình thích sưu tập máy game :))
Nintendo US ko thích điều này => us chỉ có đen đỏ và xanh đỏ thôi :))

sao thấy nó khủng bố quá :))) nhiều chi tiết dư thừa sao k cắt bớt đi cho đỡ thô nhỉ
ko thô đâu nhìn ảnh so sánh với 3DS, 3DS XL là biết cắt bớt thế này là tối đa rồi nhưng sao ko làm 2 analog luôn nhỉ. cho cái start/select xuống 1 tí là thêm đc cái analog nữa rồi

Các bạn nên nhớ 2DS ra đời là để dòng 3DS thêm đa dạng, phù hợp với nhiều đối tượng hơn chứ ko phải là sản phẩm thay thế hoàn toàn 3DS đời cũ. Bởi vậy mình thấy chẳng có gì để thất vọng ở đây cả. Thiết kế máy tuy thô nhưng cứng cáp hơn, loại bỏ 3D, loa ngoài mono nhưng quan trọng nhất là giá rất mềm, chẳng phải rất phù hợp với những người ko dư dả gì nhưng lại muốn thưởng thức game trên 3DS sao. Đặc biệt là gần đây 3DS lại hack đc nên cơ hội tiếp cận những tựa game 3DS mình yêu thích lại càng cao.
phủ sóng mọi đối tượng người chơi đây là cách mà các hãng công nghệ đang hướng tới nhằm tăng sức cạnh tranh với các đối thủ

con này ra mắt chắc chắn fw sẽ từ 5.1 trở lên nên hiện tại chưa support đc gateway nhưng tương lai chắc có thể :D

Nhìn rất vừa tay các bạn trẻ :x

Mình chờ bản XL :))
quá khó a ạ vì thế thì ko đúng với định vị thị trường của nitendo nữa. cái này giống kiểu gb micro hồi trước lúc ra mắt :D nintendo luôn làm chúng ta bất ngờ.

rock

Nấm bình thường
thich thi nhich thoi :D giong nhu mua banh, cung la mot hang nhung minh thich vi dau va chocolate thi minh mua ca 2 vi
ma ai tinh mua them cai nua thi chac nen choi gamecard de de xai, chu ai xai hang redeem download thi chuyen qua lai chac kho khan nhi ? (dang online bang vita nen viet ko dau)

aliviss

V.I.P Member
Mình cũng thích trắng đỏ nữa, chắc mua 2 em 2DS ^^ Đen đỏ, trắng đỏ

Mình chơi game Nintendo từ nhỏ đến lớn, ko có hệ máy nào của Nintendo mà mình ko mua. Vì mình rất có cảm tình với các máy của hãng con cưng của mình. Như N64 và GC là 2 hệ máy ít thành công nhưng mình vẫn ủng hộ, hay gần đây là Wii Mini rất nhiều game thủ chê nó như loại bỏ GC, ko hack dc, thiết kế xấu... Nhưng mình vẫn thích.

Ko chỉ vì mình sưu tập máy game của hãng con cưng, ko chỉ vì ưu điểm của của máy game nào. Mà mình luôn có cảm tình dành cho các hệ máy mới phát hành của Nintendo, dù ko hoàn hảo thì mình vẫn ủng hộ mua máy mới của Nintendo mỗi khi phát hành.

Mình đang gặp khó khăn trong việc mua dc máy Wii Mini chỉ phát hành ở Canada, Mong dc các bạn giúp đỡ mua dùm :(
trắng đỏ chỉ có bản EU thôi :D wii mini thấy trc bảo cũng có bán ở US nữa mà nhỉ

Mario

Thành viên lâu năm
Mình đang có 3DS XL trắng hệ Nhật, mua cái EU trắng nữa để thành cặp đôi :D còn cái Đen đỏ US để chơi. Cái 3DS bản thưởng để dành vì mình thix bản thưởng nhất, thiết kế dc phủ lớp nhựa bóng rất sang trọng :x

Wii Mini mình thấy chỉ có bán ở Canada thui, đang chờ ai đó bán lại, hùi kỳ có ng bán ở Đà Nẳng nên mình ko mua dc

aliviss

V.I.P Member
sao phần đầu nó mập thế nhỉ? béo phì chăng? =))
có dụng ý của nó đấy vì ở trên bố trí các phím bấm => cầm phía trên là chủ yếu + nút LR to bấm dễ + tay mình cầm vào sẽ thoải mái hơn là mỏng dính, cầm lâu ko bị mỏi tay

cái này chắc chờ 2DS XL thì xúc lun, đc cái màn hình chống lóa, pin trâu (mà hok bik có ra hok?)
chắc chắn là ko vì đây ko phải 1 sản phẩm mới thay thế 3ds mà chỉ là bổ sung thêm phân khúc khách hàng # thôi

quá to. vô cùng khó mang theo nếu ko có bao đựng.
nhỏ hơn so với 3ds thường lúc mở máy ra :D

keubibo

Nấm nhỏ
Mình cũng thấy cái này rõ ràng là Nin muốn kéo thêm người chơi về phía mình rồi :D cái mục tiêu khách hàng hướng tới của cái 2DS này nói lên tất cả, những thành phần mà vì một lý do nào đó chưa tiếp cận được 3DS. Mình thì muốn càng nhiều người có cơ hội tiếp cận tới game của Nin càng tốt :D.

hailainguyen

Nấm nhỏ
tuyệt vời ,kiểu dáng,kích thước,giá cả,2ds,tất cả đều tuyệt . 2DS
xứng đáng có mặt trong bộ sưu tập game handheld

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Thêm tin mới. Hai màn hình của 2DS thật ra chỉ là một màn hình. Tách ra hai phần là do lớp vỏ nhựa che lại. Điều này có nghĩa là nếu bất kỳ màn hình trên hay dưới máy 2DS của bạn dính lỗi và cần phải thay thì sẽ phải thay nguyên màn hình lớn (một mà hai). Tất nhiên lúc đó chi phí sửa chữa sẽ cao hơn rất nhiều. =.=

Sửa lần cuối:

keen9000

Nấm nhỏ
vậy là vẫn có răng cưa à, bùn nhỉ, sao nintendo k ra bản update mới khắc phục tình trạng răng cưa nhỉ :(:(
Độ phân giải nó ăn sâu vào game rồi muh bạn , 3ds là đỡ răng cưa rồi đó , nếu muốn đỡ hơn nữa chắc phải thu nhỏ màn hình lại giống như gb micro ngày xưa thôi ,thật ra handheld giờ chưa có máy nào cho hình gọi là mượt mà đc ,nhưng như vậy thì giá máy sẽ ko quá cao , để tiền còn mua game :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN