Nintendo 3DS e-shop; Online Service/Tổng hợp và cập nhật

Cửa hàng game Nintendo nShop

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
Tin Vắn

Tất cả các trailer của E-shop sẽ hết hạn vào ngày 7/7

Lí do mà các fan cho rằng Nintendo sẽ ngưng cung cấp các trailer dạng 3D này vì Netflix sẽ lên e-shop vào mùa hè năm nay. Hi vọng Nintendo sẽ ko cắt bỏ luôn phần trailer 3D thú vị này.

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
Download Demo Tự động cho 3DS

Để cho người chơi được thưởng thức các game mới trước khi quyết định mua nó hay ko, Nintendo đang chú ý đến việc này

Satoru Iwata giải thích

"Khi Nintendo muốn người chơi thử một game cụ thể nào đó, thì chúng tôi nên đưa game ấy vào chiếc 3DS, hoặc WiiU, của các bạn. Chúng tôi nghĩ các bạn nên thử nó, nếu các bạn thích, thì mua nó. Bằng cách này, chúng tôi có thể cung cấp cho các bạn một sản phẩm còn đang trong vòng thử nghiệm"

"Người tiêu dùng sẽ muốn đc trả 5000 yen cho một sản phầm tốt, nhưng ko phải ai cũng muốn chi ra một số tiền cho một sản phẩm sáng tạo nhưng vẫn còn bí ẩn. Bây giờ đã đến lúc tôi chuẩn bị cho những tình huống như vậy"

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Hay đấy, ko cần mất công đi tìm kiếm thông tin chung chung nữa, cứ thử demo là xong. Hurray Nintendo :lol[1]:

Trên e-shop của EU vừa cập nhật 1 app thú vị : Nintendo video . Link : [YOUTUBE]l8TE4vYrBC0[/YOUTUBE]
Cái hay ở chỗ nó dùng spot pass, dù cho máy khi sleep vẫn có thể tự động download video mới.
Trước mắt mới có 3 clip :
- 3D Magic ( 1min14 ) => sắp tới có serie về ảo thuật luôn :D
- Phim hoat hinh ngắn Oasis Cup ( dài hơn 7min )
- Phim hoạt hình ngắn Les Chats (1min12)
Ngoài ra thì sau này có nhiều clip với nội dung phong phú khác ( âm nhạc, TV, ... kiểu như app TV bên Nhật ), theo như lời giới thiệu thì mình còn có thể cài đặt sở thích của mình để máy tự động down về mà k cần select ...
Điểm trừ : k thể dùng đc với cạc SD cho sẵn của Nintendo 3DS vì điều kiện để autoupdate là có trên 2,4GB free :( Thế nên mình đành lấy cạc SD 4GB của máy ảnh để nhét vào máy :(
Điểm cộng : nó tự autoupdate các clip mới và tự delete các clip cũ ( sau 1 thời gian ) . Tương lai xem phim 2D, 3D ở ứng dụng này , xem trailer mà k cần qua Nintendo E-shop để load :D

P/S : Link tham khảo http://www.nintendo.fr/NOE/fr_FR/news/2011/tlchargez_gratuitement_lappli_nintendo_video_en_exclusivit_sur_nintendo_3ds_43899.html
Các bạn có thể cho vô google translate ;)

ansonhai

Thành viên lâu năm
Không phải 2,4G đâu mà chỉ là hơn 2400 block, cỡ khoảng 250 MB thôi. Thẻ cho sẵn vẫn dùng được trừ khi đã chép đầy các thứ khác rồi.

Chưa biết bao giờ bản US mới có Nintendo Video, nhưng ngày mai thì 3DS US sẽ có Netflix.

Có điều là các dịch vụ video này đều region lock rất chặt chẽ, mỗi nước của EU đều có 1 số video riêng: Pháp thì có phim hoạt hình Les Chats, Đức thì có clip ca nhạc. Còn Netflix thì là dịch vụ phải trả phí của riêng US rồi.

Cái cạc của mình ngoài những thứ có sẵn của máy thì còn có
- Pokédex 3D ( 179 block )
- 3D Classics Ẽcitebike ( 205 block )
- Nintendo Video ( 42 block )
Máy còn trống 1083 block.
==> Nếu có xóa hết ( những cái mình xóa đc ) thì cũng k thể đến 2400 block => mình nghĩ 2400 block = 2,4 GB :D

ansonhai

Thành viên lâu năm
Nintendo Video nó phân vùng theo địa chỉ IP, nếu không dùng IP Nhật thì không xem được video của Nhật đâu.

3DS có bộ nhớ trong khoảng 1GB(chỉ là phỏng đoán vì không ai biết rõ về firmware của máy và các game có sẵn), đừng nhầm số block còn dư của bộ nhớ trong với block của thẻ SD.

Mình dùng thẻ 8GB lưu cả đống ảnh, nhạc, E3 video, Excite Bike, Pokedex với extra data của Dead or Alive mà vẫn còn gần 55.000 block.

Cập nhật Netflix cho 3DS

Vừa mới sáng nay nintendo vn vừa chính thức thông báo Netflix cho 3DS đã có mặt miễn phí trên eShop :yahoo[1]:
Để tải được Netflix bạn phải cập nhật firmware mới nhất cho 3DS của bạn(nếu bạn chưa up thì trong eShop sẽ không xuất hiện Netflix),mới nhất hình như là firmware 2.1.0-3U thì phải :D

Đính kèm

• 38.7 KB Lượt xem: 403

Key_blade

Thành viên lâu năm
Vừa mới sáng nay nintendo vn vừa chính thức thông báo Netflix cho 3DS đã có mặt miễn phí trên eShop :yahoo[1]:
Để tải được Netflix bạn phải cập nhật firmware mới nhất cho 3DS của bạn(nếu bạn chưa up thì trong eShop sẽ không xuất hiện Netflix),mới nhất hình như là firmware 2.1.0-3U thì phải :D
Mình tải lâu rồi,đầu h sáng đã có.
Muốn sử dụng trương trình,bạn phải có 1 account,ko thì phải tạo,down về ngắm đã.Và sẽ đc 1 đoạn code sử dụng 1 tháng,khi hết hạn,bạn phải trả 8$

Mình tải lâu rồi,đầu h sáng đã có.
Muốn sử dụng trương trình,bạn phải có 1 account,ko thì phải tạo,down về ngắm đã.Và sẽ đc 1 đoạn code sử dụng 1 tháng,khi hết hạn,bạn phải trả 8$
Và phải nói thêm là phải có IP ở Mỹ thì mới đăng ký được account nữa chứ :sorry[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN