Nintendo 3DS e-shop; Online Service/Tổng hợp và cập nhật

Cửa hàng game Nintendo nShop

ansonhai

Thành viên lâu năm
^trên eshop,cứ search tên game là được

Cho hỏi nếu mình mua game có phí nhưng lỡ format máy thì có thể down lại miễn phí không nhỉ
Vẫn download lại được, format không làm ảnh hưởng đến account eShop ẩn ở trong máy.

Khi thực hiện System Transfer từ 3DS sang 3DS thì acc eShop của 2 máy được nhập lại làm 1, tiền được cộng dồn, game cũng thế (nếu mua 2 game giống nhau thì coi như ủng hộ nhà phát triển vậy :bleh[1]:).

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
Bạn vào eshop kéo đến gần cuối sẽ có mục dành riêng cho zelda, vào đó tìm là thấy:rolleyes[1]:nhanh lên nhé qua 20/2 là hết down được rùi đấy:-"

Hế lô các bạn. Tình hình là mình sắp bị trục xuất về Việt Nam. Cho mình hỏi lại cho chắc là Nintendo eShop có xài được ở Việt Nam không vậy? Chắc là được thôi cơ mà thằng bạn mình ở Sing không vào được eShop nên mình cũng lo lo :-s

gDrAg0n

Thế mà cũng trúng
e-shop thì ở đâu mà vào chả đc hả bạn ? Chỉ cần máy có kết nối wifi là đc, còn thẻ nạp thì bạn mua ở VN cũng có mà, có sao đâu nhỉ ?

e-shop thì ở đâu mà vào chả đc hả bạn ? Chỉ cần máy có kết nối wifi là đc, còn thẻ nạp thì bạn mua ở VN cũng có mà, có sao đâu nhỉ ?
Cảm ơn bạn, thế thì mình yên tâm rồi.

Thằng bạn mình bên Sing vào eShop thì nó hiện ra thông báo "Nintendo eShop is not available in your country", may mà Việt Nam không bị :D

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Cảm ơn bạn, thế thì mình yên tâm rồi.

Thằng bạn mình bên Sing vào eShop thì nó hiện ra thông báo "Nintendo eShop is not available in your country", may mà Việt Nam không bị :D
Bạn ko cần chỉnh máy 3DS đúng phân vùng của nước mình đang ở đâu, nếu vào e-shop bị "Nintendo eShop is not available in your country" thì chỉ cần vào lại Setting->Other Settings->Profile->Region Settings, ở đây bạn chỉ cần chọn vùng ở USA là vào dc, dù bạn ở bất kỳ quốc gia nào trên thế giới.

Bạn ko cần chỉnh máy 3DS đúng phân vùng của nước mình đang ở đâu, nếu vào e-shop bị "Nintendo eShop is not available in your country" thì chỉ cần vào lại Setting->Other Settings->Profile->Region Settings, ở đây bạn chỉ cần chọn vùng ở USA là vào dc, dù bạn ở bất kỳ quốc gia nào trên thế giới.
Okie, để mình bảo bạn mình thử xem sao. Ko rõ máy ở Sing là hệ gì nữa. Hệ UK thì yên tâm là không có USA đâu =))

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Shaun the Sheep
chuẩn bị lên Nintendo Video (Châu Âu)

Shaun the Sheep là một trong những loạt phim hoạt hình mà Abra thích nhất, thích từ cách tạo hình đến nội dung. Và giờ đây, sẽ còn tuyệt vời hơn nữa khi series phim này được đưa lên chiếc máy 3DS yêu quý của mình.

Giờ đây bạn sẽ được thưởng thức những tràng cười của Shaun the Sheep với hiệu ứng 3D tuyệt đẹp. Đặc biệt hơn nữa là sẽ có 15 tập phim với nội dung được làm riêng, phát hành hàng tuần cho 3DS. Thật là mong chờ quá đi.\m/\m/\m/

Tuy nhiên, hiện tại Shaun the Sheep sẽ chỉ có mặt trên Nintendo Video Châu Âu từ ngày 7/3/2012 mà thôi. (nhưng điều này cũng chẳng đáng lo lắm khi chúng ta hoàn toàn có thể đổi ip để được. Cách làm thì mọi người xem tại bài post của satthu nha: link (post số 86))

Shaun the Sheep được thực hiện bởi Aardman Animations. Đây là một nhà sản xuất phim hoạt hình nổi tiếng với hàng loạt các tác phẩm đoạt giải như Chicken Run, Wallace And Gromit. Điểm dễ nhận thấy trong các phim của Aardman Animations là kỹ thuật hoạt hình búp bê (ở đây là búp bê bằng đất sét) (claymation). Khác với các thể loại hoạt họa khác, toàn bộ khung cảnh và nhân vật trong phim sẽ được tạo hình từ đất sét. Và một đoạn diễn hoạt ngắn là tập hợp của hàng loạt bức hình tĩnh mà mỗi ảnh sẽ có sự khác nhau tí chút về vị trí, tư thế....Do đó thời gian để làm một bộ phim hoạt hình như thế này là khá lâu.

Cùng tham quan xưởng làm phim Shaun the Sheep tí chút nào.

Khung xương và các bộ phận

Tạo hình nhân vật

Các mô hình được bảo quản kỹ lưỡng

Chuẩn bị cho một cảnh quay

Tinh chỉnh mô hình

Xem lại ánh sáng

Bấm máy

Chỉnh lại mô hình để bấm máy tiếp

Shaun và 3DS

ansonhai

Thành viên lâu năm
Có thể là do đông người quá, một loạt trailer từ Nintendo Direct vừa được up lên eShop mà. Thử đợi lúc khác vào lại xem.

Dillon's Rolling Western cũng đã được bán trên eShop (9.99$) đang download :bleh[1]:

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Mới tải Dillon's Rolling Western về chơi, game hình ảnh dễ thương, đei6ù khiển dễ, chơi cũng vui lắm. Thích nó hơn cái Sakura Samurai. :D

phuc47

Nấm nhỏ
Bạn nào vào lấy được code download có thể lấy giùm mình không sao mình vào NINTENDO CLUB mà nó cứ báo lỗi làm mình lấy không được mấy cái code :em20:

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Phải có đủ Coin ấy nha :em05: và hiện tại cho 3DS thì chỉ đổi được mỗi cái game Art Academy gì gì ấy đủ 150 coins cơ

phuc47

Nấm nhỏ
tớ có tới 450 coin lận còn mấy cái survey chưa làm nữa nên dư sức nhưng mong bạn giúp dùm chứ để không chẳng dùng thì phí quá. Nếu bạn Ice Cream 10A9 giúp được thì gửi mail cho tớ qua yahoo: phamvanphuc47@yahoo.

Ps: nếu được lần sau tớ sẽ nhờ tiếp :myemo0109:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN