Nintendo 3DS e-shop; Online Service/Tổng hợp và cập nhật

Cửa hàng game Nintendo nShop

ansonhai

Thành viên lâu năm
Game of the Weekend của tuần này là Mighty Switch Force! - 2.99$ (giá gốc là 5.99$, giảm tới 50%)

Một game puzzle-platform cực kỳ hấp dẫn. Mình đã mua với giá 5.99$ và hoàn toàn thỏa mãn. Ai còn chưa mua thì không nên bỏ lỡ dịp sale-off tới 50% này. Thời gian giảm giá chỉ kéo dài đến sáng thứ 2 giờ Việt Nam.

StephenChow

Nấm nhỏ
Cho hỏi cái Theathrym of Fantasy của Square-Enix là game băng hay là game mua từ eshop vậy ?

Nếu là game băng thì đã phát hành chưa ? shop của Bảo mập đã có hàng chưa ?

Thanks

ansonhai

Thành viên lâu năm
Game tiếp theo có thể đổi bằng coins trên Club Nintendo America trong tháng này (từ 16/7 đến 29/7):

Starship Defense (150 coins)

Một game dạng tower defense bối cảnh vũ trụ khá thú vị và phải nói trước là.. rất khó nhằn. :bleh[1]:

ansonhai

Thành viên lâu năm
Game of the Weekend của tuần này là Mario's Picross - 2.99$ (giá gốc là 3.99$, giảm 25%):

Một game cực hay cho những người yêu thích Picross, làm dịu bớt cơn khát khi phải chờ đợi Picross-e. Nhưng chắc phần lớn người hâm mộ Picross đều đổi 100 coins để lấy game này từ mấy tháng trước rồi. :bleh[1]:

phuc47

Nấm nhỏ
cuối cùng thì cũng lấy được quà của Nin qua chương trình tặng quà cho ai đạt gold hay platinum trên nintendoclub:myemo0111:. Thành quả việc gửi email cho nin nhiều ngày liền, tớ cứ tưởng không được luôn chứ.

ansonhai

Thành viên lâu năm
Game of the Weekend của tuần này là Colors! 3D - 3.99$ (giá gốc là 6.99$, giảm hơn 40%):

Cũng từ tuần này, để chào mừng New Super Mario Bros. 2 sắp phát hành, eShop sẽ có chương trình giảm giá đặc biệt: "Month of Mario". Trong đó mỗi tuần sẽ có 1 game Mario được giảm giá trên eShop:

• Từ 26/7 tới 1/8 — Super Mario Bros. — $3.99
  • Từ 2/8 tới 8/8 — Super Mario Land — $2.99
  • Từ 9/8 tới 15/8 — Super Mario Land 2: 6 Golden Coins — $2.99
  • Từ 16/8 tới 22/8 — Mario's Picross — $2.99

Key_blade

Thành viên lâu năm
Cho em hỏi một chút vì em ra tiệm thì thấy người ta nói là nếu update để xài eshop thì mình sẽ không xài được r4 đúng không ạ
Còn tuỳ vào loại R4 bạn sử dụng,thường các loại R4 bán ở cửa hàng toàn là loại đem con bỏ chợ(tầm 5$) và bán giá 300-500k.Bạn nên mua 1 cái Acekard ở NVN shop dùng cho ổn định bạn ah

Zephyr

Nấm bình thường
Tình hình là 3DS có down được game gì mới ko mọi người ? Bọn Acekard nó chưa ra fw mới nên ko dám up lên 4.3 ...

ansonhai

Thành viên lâu năm
Game cho đổi bằng coins trên Club Nintendo America trong tháng 8 (từ 14/8 đến 26/8):

3D Classics Excitebike (150 coins)

Game được remake tốt nhất trong các game 3D classics với wide screen, 3D đặc biệt có chiều sâu và chế độ tự tạo màn chơi mới theo ý muốn.

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
:myemo0111::myemo0111::myemo0111: thích cái game này lắm lắm.
:bye2[1]: đang cân nhắc xem, có liều mình nâng 4.3 ko ! haizz

phuc47

Nấm nhỏ
chăc thay đổi giao diện thôi, trễ nhất làngày mai có thể vào lại được. Tớ thấy cái này quài rồi không sao đâu bạn. Kiểu giống như nâng cấp trang web của Nin vậy

B.E.W.D

Nấm nhỏ
dành cho anh em nào muốn mua hàng trên eshop US bằng thẻ visa / mastercard làm ở VN nhé : muốn vậy ae trước khi shopping chỉ cần vào setting profile chuyển region thành brazil rồi vào lại eshop (ko cần chọn rõ bang gì đâu), accept vài cái điều khoản sau đó sẽ add fund = thẻ ở VN đc (mình đã test = thẻ sacombank , vẫn hay mua bằng cách này) mỗi tội hàng của eshop brazil mắc hơn us khoảng 1 $
có thể xài region brazil để add fund xong chuyển wa us hoặc quốc gia khác có cùng đơn vị tiền tệ (brazil là USD $)sau đó mới mua game (cái này mình tìm hiểu trên internet nên chưa test)

p/s: mình thấy ko nên xài add fund theo gói 5$ 10$ 20$ mà nên chọn game xong add fund kiểu needed cho rẻ rồi change region , cá nhân mình chỉ mới mua ngay ở eshop brazil , bữa nào có đk test thử coi có change đc ko :beach[1]:
Cách này còn xài được không mọi người

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN