Nintendo 3DS e-shop; Online Service/Tổng hợp và cập nhật

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
@rekkuuza:mình nhớ giá $ hiện nay khoảng 21k mà chứ đâu phải 28k
Có nhiều cái khó cho nShop lắm bạn ạ, đầu tiên ra chợ đen mua $ (ai mua dc giá dưới 21k chết liền,cái bảng tỷ giá của nhà nước chỉ tham khảo thôi chứ ra ngân hàng đố ai mua dc $. nói chi giá quy chung của member mình theo thói quen là 20k/ $).

Sau khi mua được $ phải gửi tiền sang Us cho người nhà đi mua, phí gửi khoản 3-5% tùy theo tổng tiền. Gửi bằng các dịch vụ tư nhân.

Người nhà nhận được sẽ lái xe ra game shop gần chỗ sống mua thẻ về. Tiền xăng, công cán, thời gian của người nhà (sống ở mỹ ko phải ai cũng rảnh xẹt ra xẹt vô mua thẻ game như mua thẻ cào đt mình đâu).

Giá 560k lãi ko bao nhiêu mà còn làm phiền người nhà nữa, chủ yếu bán chia sẻ cho anh em vui chơi game eShop và những ai đam mê mua game sớm thui :D

rekkuuza

Nấm nhỏ
Huhu, thẻ Sacombank mình đi làm nhưng nó bảo sinh viên thì không được cấp thẻ visa debit :em25::em25::em25:

tintin2397

Nấm nhỏ
học sinh làm debit cũng dc nè :bleh[1]:

---------- Post added at 06:17 PM ---------- Previous post was at 06:02 PM ----------

Mọi người cho mình hỏi cái ,hôm bữa lúc mua cái 3ds (2nd) thì trong máy người ta có cài sãn cái pokedex 3ds ,tối hôm đó thì mình format system memory xong cái pokedex cũng mất tiêu .Vậy giờ mình có thể lên eshop để down lại dc ko :sorry[1]:

firecat

Nấm nhỏ
học sinh làm debit cũng dc nè :bleh[1]:

---------- Post added at 06:17 PM ---------- Previous post was at 06:02 PM ----------

Mọi người cho mình hỏi cái ,hôm bữa lúc mua cái 3ds (2nd) thì trong máy người ta có cài sãn cái pokedex 3ds ,tối hôm đó thì mình format system memory xong cái pokedex cũng mất tiêu .Vậy giờ mình có thể lên eshop để down lại dc ko :sorry[1]:
Không bạn ạ, xin lỗi bạn quá đen =))

rekkuuza

Nấm nhỏ
Hình như bạn có thể down lại nếu có được Id và pass của cái nick Nclub cũ của máy :D:clap2[1]:
Sao mình ra Sacombank, nó bảo sv ko làm, chỉ có ai đi làm, được trả lương thì nó mới làm cho. Hay do mình làm tại chi nhánh tỉnh nhỏ :(
Nếu làm thẻ Visa debit của SCB thì 5 ngày có xong ko để đến dịp lễ mình vào SG là :D:spiteful[1]::spiteful[1]::spiteful[1]:

shenlong213

Thành viên lâu năm
Hình như bạn có thể down lại nếu có được Id và pass của cái nick Nclub cũ của máy :D:clap2[1]:
Sao mình ra Sacombank, nó bảo sv ko làm, chỉ có ai đi làm, được trả lương thì nó mới làm cho. Hay do mình làm tại chi nhánh tỉnh nhỏ :(
Nếu làm thẻ Visa debit của SCB thì 5 ngày có xong ko để đến dịp lễ mình vào SG là :D:spiteful[1]::spiteful[1]::spiteful[1]:
SCB không biết thế nào, chứ ACB chỉ cần đủ 18 tuổi trở lên, có CMND và 50k để làm thẻ là cứ vô tư đi

rekkuuza

Nấm nhỏ
Thì mình cũng có thẻ Visa Debit của Vietcombank có thể mua game Apple được nhưng thử qua E-shop thì chưa được. Ra chi nhánh Sacombank thì nó bảo nó ko làm. Thôi hôm sau thử ra làm lại.:sorry[1]:
Hay thẻ thanh toán plus sacombank cũng được để khỏi làm?? :beach[1]::beach[1]:
Thế thẻ ACB của bạn có thể chuyển region để mua trên e-shop ko để mình làm :rolleyes[1]::rolleyes[1]::rolleyes[1]:

tintin2397

Nấm nhỏ
Mua prepaid card của nvn đại đi bạn :D ,xài debit card lỡ quên quên lúc hết tiền mà vẫn mua game thì nó kêu xác nhận gì bla bla bla mệt lắm (hôm bữa bị 1 lần mua app trên appstore làm phải bỏ luôn cái acc :bye2[1]: )

rekkuuza

Nấm nhỏ
Thôi, kết thúc thì mình muốn nói là ng thông minh có 2 quy tắc
1; ko bao h nói hết
2; ... :em34::em34::em34:

Và gửi tintin2397: chúng ta ko nêu vấn đề từ p24 đến bây h chỉ để nghe câu nói mà ai cũng biết từ p1 đâu :no::no::eek:ut:

bluke

Nấm bình thường
Thẻ ACB có 2 hình thức: 1 là debit 2 là credit.
1. debit thì giống thẻ ATM có tiền trong TK thì xài không tiền thì nghỉ thẻ này link trực tiếp vào TK
2. credit là thẻ cho vay có nghĩa là nếu có bảo đảm tài chính thì Ô văn kê không có tiền trong tài khoản thì vẫn vay ngân hàng xài trước tùy theo lương của bạn (cái này đi làm rồi thì mới làm được vì phải có công ty bảo lãnh)
Ngoài ra thì còn có 1 cái thẻ thứ 3 nữa có tên gọi là VISA Prepaid. nạp tiền vào thẻ thế là xài.
Thẻ VISA của ACB xài được tất cả các trang nhu ebay amazon mình vẫn mua thường xuyên bằng thẻ này.

ansonhai

Thành viên lâu năm
Đêm nay eShop US sẽ cập nhật khá nhiều thứ:

• Bản demo của Pokémon Mystery Dungeon: Gates to Infinity

• Nano Assault EX (14.99$): bản nâng cấp của 1 tựa game đã từng phát hành dạng băng trên 3DS trước đây (giá bản băng trước đây là 30$).

• Resident Evil: The Mercenaries 3D sẽ được phát hành lại trên eShop với giá 19.99$, bản digital này sẽ có thể reset save.

Wolverine

Nấm nhỏ
Các bạn cho hỏi, mình mua một cái 3ds cũ, giờ vừa purchase $10 vào cái eshop, nó báo lỗi gì đấy nhưng 1 lúc sau vẫn có tin nhắn của ngân hàng trừ tiền cho giao dịch trên Nintendo eshop nhưng phần balance của mình trên eshop vẫn hiện $0 là sao nhỉ :xm0016:

tintin2397

Nấm nhỏ
Các bạn cho hỏi, mình mua một cái 3ds cũ, giờ vừa purchase $10 vào cái eshop, nó báo lỗi gì đấy nhưng 1 lúc sau vẫn có tin nhắn của ngân hàng trừ tiền cho giao dịch trên Nintendo eshop nhưng phần balance của mình trên eshop vẫn hiện $0 là sao nhỉ :xm0016:
Theo mình là do bị lag mạng ak :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN