News Nintendo 3DS và 3DS XL được làm mới với nhiều cải tiến

Cửa hàng game Nintendo nShop

Kurogane

nWriter
nút power như vầy còn khó bấm trúng hơn, ko sợ đang chơi bấm nhầm :D nhưng nhìn thấy nhiều nút quá, sao ko cho start và select ẩn như lúc trước hoặc đẩy xuổng ngang nút home mà ở bên trái, như vậy phải trống hơn tí xíu, cho Cirle bên phải to hơn ;;)

ko đâu, OR/AS thì vẫn 3DS cũ thôi, New 3DS bản US phải 2015 cơ :)) cũng hên là toàn để tiền mua game chưa có ý định lên XL, giờ có lý do luôn rồi nhưng bộ sưu tập vẫn còn thiếu nhiều game quá :((
vậy còn các bản tiếp theo :(( Game cho dòng new này ko chơi dc ở dòng cũ do cấu hình dòng new cao hơn. Nếu trong game có chỉnh cấu hình thì chơi dc ở dòng cũ ko ta :-?

lynghn3ds

Nấm nhỏ
Vậy mình có thể lý giải là game cho new 3ds ko chơi đc trên 3ds , nhưng game trên 3ds lại có thể chơi được trên new 3ds? Đúng hem?

Karas

Nấm nhỏ
đến nintendo direct tới sẽ rõ
còn 1 điều nữa là new 3ds có màn hình lớn hơn 3ds cũ, màn hình trên 3.88 và dưới 3.33, thích hợp cho những ai không chịu được 3ds xl. muốn nhỏ, gọn và nhẹ nhưng màn hình 3.88 cũng vừa đủ tầm rồi, nhỏ hơn ip5 1 tí thôi

honquoc

Thành viên lâu năm
theo mình nghĩ thì chắc game thì máy nào cũng chạy đc có điều cai 3ds củ sẽ load game chậm hơn và mấy lúc cobat đong nhân vật sẽ lag hơn 3ds mới thôi trừ khi phần cứng mạnh như psvita hoặc hơn thì 3ds cũ mới đột tử chứ........... nhìn cái 3ds mới đẹp quá nhưng sẽ chọn 3dsxl new vì 3ds thường có rồi , tiếp tục cày cày kiếm tiền múc thôi .

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
Cái j-stick thứ 2 để vào giữa cụm phím ABXY, thì nhìn nó cân đối hơn :D
Còn lại, thấy ok, nhất là tăng gốc nhìn cho 3DS :3

Cảm giác cái new 3DS này hoài cổ quá, khe cắm băng game ở dưới giống của gameboy, 2 nút Select với Start giống của NDSLite :))
Nói chung nhìn thiết kể vấn chưa đoán được C-stick sẽ có chức năng như thế nào, tò mò quá.

shinshin

Nấm nhỏ
Vì sao Vita từ lúc ra đến giờ chả có phiên bản nào khác? Còn 3DS thì từ bản thường, đến XL, đến 2DS, giờ đến New 3DS?
Chính sách hút máu fan của Nintendo đây sao? Họ ra mấy version trước mình mặc kệ, chả ảnh hưởng gì, nhưng lần này ko mua máy mới thì ko chơi được những game làm exclusive cho New3DS sau này, cảm giác rất là bực mình. Ngay từ đầu quẳng cho cái cấu hình như bản New đi có phải tốt hơn không.

@honquoc: cái Xenoblade họ đã khẳng định chỉ chơi được trên New3DS, nên mình nghĩ sau này những game dạng đó sẽ ko chơi được trên máy 3DS thường đâu, hiện ra thông báo không cho vô game chẳng hạn.

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Để xem cái doanh số bán game Xenoblade gì gì đó thế nào, hông ai mua thì cũng chả có ai dám làm game độc quyền trên New 3DS nữa ;))

BubbleHead

Nấm bình thường
Cải tiến có chút phần cứng cũng exclusive đc =_= màu của bản 3ds nhỏ nhìn cũng k sang = 3ds cũ. Cũng may là 3DS sale tốt có nh hãng đầu tư chứ như Vita thành cái máy port game lên r, game mới mà hay thì đếm trên đầu ngón tay.

Karas

Nấm nhỏ
Cũng giống như DS và DSi, game của DSi đâu có chơi dc trên DS thường !!!!!
Khác nhau nhiều nhé bạn, hầu như những game hay đều chơi được trên dsi lẫn dsl, chỉ mấy game casual, indie là chơi trên dsi thôi nhưng đằng này trên new 3ds là game triple a nhé bạn và đây cũng coi như là lần thay đổi phần cứng vì nintendo muốn các nhà phát triển game tập trung thêm vào c-stick.
Như vậy trong tương lai, sẽ có nhiều game hơn hỗ trợ circle pad của 3ds cũ nhưng cũng sẽ có nhiều game chỉ hỗ trợ 3ds mới vì phần cứng cũng như tính tiện dụng. 100% khi new 3ds phát hành ở phương tây thì sẽ có thêm 1 game triple a độc quyền cho new 3ds xuất hiện nữa.

8163264128

Thành viên lâu năm
theo mình nghĩ thì chắc game thì máy nào cũng chạy đc có điều cai 3ds củ sẽ load game chậm hơn và mấy lúc cobat đong nhân vật sẽ lag hơn 3ds mới thôi trừ khi phần cứng mạnh như psvita hoặc hơn thì 3ds cũ mới đột tử chứ........... nhìn cái 3ds mới đẹp quá nhưng sẽ chọn 3dsxl new vì 3ds thường có rồi , tiếp tục cày cày kiếm tiền múc thôi .
3DS mới nhiều RAM và VRAM hơn.

Cái hay là 3DS mới đã được các dev phát hiện ra qua việc xem xét 8.0.0. Nhưng không ai để ý.
Vậy 8.0.0 là bản chuẩn bị cho 3DS mới. 3DS mới và 3DS cũ sẽ chạy phần mềm giống hệt nhau.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Khác nhau nhiều nhé bạn, hầu như những game hay đều chơi được trên dsi lẫn dsl, chỉ mấy game casual, indie là chơi trên dsi thôi nhưng đằng này trên new 3ds là game triple a nhé bạn và đây cũng coi như là lần thay đổi phần cứng vì nintendo muốn các nhà phát triển game tập trung thêm vào c-stick.
Như vậy trong tương lai, sẽ có nhiều game hơn hỗ trợ circle pad của 3ds cũ nhưng cũng sẽ có nhiều game chỉ hỗ trợ 3ds mới vì phần cứng cũng như tính tiện dụng. 100% khi new 3ds phát hành ở phương tây thì sẽ có thêm 1 game triple a độc quyền cho new 3ds xuất hiện nữa.
Vậy câu nói của mình có vấn đề gì o_O ???

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Hơ hơ, đúng lúc đang phân vân Vita 2000 hay 3ds XL, giờ khỏi nhức đầu nữa rồi :)) máy new XL + MH4 + Case số 38 là điểm đến mới cho ta, thanks Nin :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN