News Nintendo 3DS và 3DS XL được làm mới với nhiều cải tiến

Cửa hàng game Nintendo nShop

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Pokemon X-Y fps tụt tè le chẳng lẽ cũng là do lập trình ko ra gì ? Cơ bản phần cứng 3DS đáp ứng ko nổi thôi... Ngay cả SSB góc nhìn vẫn phải đưa ra xa để tối ưu fps đó
Cũng hi vọng new3DS sẽ nâng cấp CPU và GPU, hiện tại vẫn chưa có thông tin gì chính xác mà ? Chỉ mới biết nâng RAM thôi !!!! Với cái game X kia thứ nhất là chưa phải là hình ảnh cuối cùng, thứ 2 là thực tế chơi trên 3DS sẽ chất lượng hơn nhiều so với xem trên Video, nên cũng đừng xem cái Video đó rùi vội đánh giá :) !!!!! Còn cái nhịp game X lúc nó đánh quái chậm là hình như do game nó cố tình làm chậm, nhìn kĩ vẫn thấy mượt mà, chứ ko phải do tụt FPS

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Cũng hi vọng new3DS sẽ nâng cấp CPU và GPU, hiện tại vẫn chưa có thông tin gì chính xác mà ? Chỉ mới biết nâng RAM thôi !!!! Với cái game X kia thứ nhất là chưa phải là hình ảnh cuối cùng, thứ 2 là thực tế chơi trên 3DS sẽ chất lượng hơn nhiều so với xem trên Video, nên cũng đừng xem cái Video đó rùi vội đánh giá :) !!!!! Còn cái nhịp game X lúc nó đánh quái chậm là hình như do game nó cố tình làm chậm, nhìn kĩ vẫn thấy mượt mà, chứ ko phải do tụt FPS
Chắc bạn chưa train Evs = Horde bao giờ nhỉ... Thử vài lần là thấy fps tụt ngay thôi (xuống route 20 kiếm horde trevenant là thấy rõ nhất). Ko chỉ có Horde mà nhiều khi mới bắt đầu vào battle 1 vài pokemon chi tiết cũng thấy lag mà bạn ko chú ý thôi.

silver_veno

Nấm nhỏ
Đến thời điểm hiện tại thì không muốn cũng phải công nhận phần cứng 3DS có hơi đuối, ban đầu thì có thể đổ tại developer không tối ưu hoá được code nhưng bây giờ thì ... như dẫn chứng của bạn NineOneOne911, giống như đấm vào mặt Nintendo vậy :)).

Cá nhân mình thì thấy đỉnh điểm của việc tụt fps là với Kingdom Hearts 3D 3:-O

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Chắc bạn chưa train Evs = Horde bao giờ nhỉ... Thử vài lần là thấy fps tụt ngay thôi (xuống route 20 kiếm horde trevenant là thấy rõ nhất). Ko chỉ có Horde mà nhiều khi mới bắt đầu vào battle 1 vài pokemon chi tiết cũng thấy lag mà bạn ko chú ý thôi.
Ah chắc bạn hiểu nhầm, X là cái Xenoblade ý chứ ko phải pokemon X ^_^ !!!!! Còn PKM X thì tụt rõ ràng rùi chứ sao mà ko để ý dc :D !!!!

Nhưng theo mình nghĩ New 3DS có thêm 2 chức năng mới là tự điều chỉnh 3D và tự điều chỉnh độ sáng màn hình, mà giả sử bật cả 2 chế độ này 1 lúc thì đòi hỏi phần cứng máy cũng phải nâng cấp đáng kể để cùng vừa chạy game vừa chạy 2 chức năng này :D !!!!

8163264128

Thành viên lâu năm
Pokemon X-Y fps tụt tè le chẳng lẽ cũng là do lập trình ko ra gì ?
Đúng rồi.
Cá nhân mình thì thấy đỉnh điểm của việc tụt fps là với Kingdom Hearts 3D 3:-O
Đối với mình lại là MGS3D :D Nhiều lúc xuống còn 11FPS.
Còn KH mình chơi mượt.
Cũng hi vọng new3DS sẽ nâng cấp CPU và GPU, hiện tại vẫn chưa có thông tin gì chính xác mà ?
Thực chất nâng CPU mới là thông tin chính thức, nâng RAM chỉ là phỏng đoán thôi.

Mình cũng đồng ý vụ MGS3D có FPS kém nhất. Điều khó chịu nhất là game chạy ở 20FPS, thấp hơn rất nhiều so với mức chuẩn 30FPS, thậm chí thấp hơn mức 24FPS của phim ảnh cũng như mức sàn để mắt người cảm nhận chuyển động. Nhiều khi game bị xuống còn 10FPS, thậm chí thấp hơn ở các đoạn phim cắt cảnh thành ra game thì hay mà chơi thì khó chịu.

silver_veno

Nấm nhỏ
X là Xenoblade Chronicles X trên WiiU rồi, cái này chỉ là Xenoblade Chronicles thôi :)). Xenoblade thì khi chain combo sẽ có hiệu ứng slow motion. Không biết hình ảnh thực sự thì sẽ như nào chứ nếu giống trong clip thì phải nói là cũng khá tệ. Mất hết vẻ đẹp của game.
Thế giới hùng vĩ trong game đã phải cho vào màn hình nhỏ rồi mà chất lượng hình ảnh còn lìu tìu thì ... =.=!

X là Xenoblade Chronicles X trên WiiU rồi, cái này chỉ là Xenoblade Chronicles thôi :)). Xenoblade thì khi chain combo sẽ có hiệu ứng slow motion. Không biết hình ảnh thực sự thì sẽ như nào chứ nếu giống trong clip thì phải nói là cũng khá tệ. Mất hết vẻ đẹp của game.
Thế giới hùng vĩ trong game đã phải cho vào màn hình nhỏ rồi mà chất lượng hình ảnh còn lìu tìu thì ... =.=!
có nhầm với giả lập wii ko, chơi trên giả lập mới đẹp chứ ,cấu hình cơ bản nhìn cũng y hệt nhau mà có khác đâu, bác search trên youtube là thấy

silver_veno

Nấm nhỏ
có nhầm với giả lập wii ko, chơi trên giả lập mới đẹp chứ ,cấu hình cơ bản nhìn cũng y hệt nhau mà có khác đâu, bác search trên youtube là thấy
Mình không nói hình ảnh bản Wii đẹp nhé :). Ý mình chỉ là bản 3DS không được như mong đợi thôi.
Còn mình thì không dùng giả lập Wii. Xenoblade là lí do khiến mình mua Wii do pc chơi giả lập ức chế quá :D

Sửa lần cuối:

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Mình viết tắt chữ X là Xenoblade của Wii mà, chứ bạn nghĩ mình so game wii U mang vào 3DS ?

Mình chưa xài máy 3DS lần nào. Các bác cho mình hỏi là máy JP có thê chơi game với ngôn ngữ là tiếng Anh ko? Nếu ở VN thì nên mua máy hệ nào?

phongga

Nấm bình thường
Mình chưa xài máy 3DS lần nào. Các bác cho mình hỏi là máy JP có thê chơi game với ngôn ngữ là tiếng Anh ko? Nếu ở VN thì nên mua máy hệ nào?
Máy hệ nào thì chơi game hệ đó, như máy hệ JP thì chỉ có thể chơi game hệ JP thôi bạn. Trừ khi bạn mua máy 3ds fw dưới 4.5 hệ JP, EU, US thì có thể dùng gateway card hoặc MT card để chơi game, game hệ nào bạn cũng có thể chơi được. Ở việt nam mình đa số dùng máy hệ US, nếu bạn chơi băng gốc thì mua máy 3ds hệ US sẽ dễ trao đổi game hơn.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN