Nintendo chính thức xác nhận 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

viking3

Nấm bình thường
- 2 camera ngoài dùng để chụp ảnh và xem dưới dạng 3D.
- Xem được các phim 3D của Hollywood, Disney, Warner Bros., và Dreamworks.
- 3DS còn thấy có cả gyrosensor và motion sensor nữa

rock

Nấm bình thường
mình thích game batman nhất
ái chà, giờ có nhiều tựa game đỉnh trên 3ds rồi, lát mà sony không tung ra psp2 thì chắc ăn cám mất

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Thấy nói 3DS có tích hợp slide pad, gyrosensor, motion sensor là mấy cái gì vậy nhỉ? Biết có motion sensor thôi

viking3

Nấm bình thường
Thấy nói 3DS có tích hợp slide pad, gyrosensor, motion sensor là mấy cái gì vậy nhỉ? Biết có motion sensor thôi
A gyro sensor is a measurement device. Its uses include calculating angle and rotation speed and controlling position. The term "gyro" refers to a "ring" or "rotation".
Gyro Sensor là bộ cảm biến dùng tính toán góc và tốc độ xoay và vị trí điều khiển. Cái này được sử dụng trong Wiimote đó. Nghĩa là 3DS sẽ hỗ trợ cả cảm ứng hành động như Wii :yahoo[1]:

honquoc

Thành viên lâu năm
đến thời điểm này có thể nói 3DS quá đỉnh chỉ chờ nó tung ra thì rõ thêm
Nói chung dân ko lắm tiền như mình thì chỉ tậu 3ds là đc rồ i game gì cũng có kể ca Metal Gear Solid độc quyền sony cũng đổ vô 3ds với lại đc thưởng thức công nghệ 3d nữa chứ ........................mà nếu sau này có điều kiện cũng làm 1 em psp2 cho biết với người ta
Lát ai xem nếu psp2 có thật thì conmet vô đây 1 câu để mình biết nhé mắc xem đá banh òi

Gyro Sensor là bộ cảm biến dùng tính toán góc và tốc độ xoay và vị trí điều khiển. Cái này được sử dụng trong Wiimote đó. Nghĩa là 3DS sẽ hỗ trợ cả cảm ứng hành động như Wii
vậy có giống ifhone ko lắc bên nào thì qua bên đó ko ta ??????

viking3

Nấm bình thường
có khi nào lát thằng sony tung con psp2 ko nhỉ :D
Sony không có PSP2 có khi Square Enix lại cho dòng Final Fantasy bỏ mác Exclusive chuyển hệ lên 3DS thì phê lòi :myemo0131:

Giờ 3DS mạnh thế này rồi, Nintendo liệu có remake dòng Zelda (từ Ocarina of Time, Wind waker...) ko nhỉ?? :D

rock

Nấm bình thường
trời, vậy là có nhiều tựa game mình yêu thích
dynasty warrior
final fantasy
nịna gaiden
batman
naruto
kid icarus
dragon ball
nhưng sao không thấy golden sun ??
cả pokemon nữa