NintendoVN trải nghiệm 3DS đầu tiên tại Việt Nam

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
3D nổi lên rõ nhất là ở phần AR game đó bà kon eheh nhiều khi chơi AR game còn thích hơn game chính thức,vì tận dụng camera và cảm biến hành vi hehe

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Mic của 3DS lại quay lại thời kỳ DS fat à :D.
yeah! sau này con này dc tính như 3DS fat mà :))

AR game chơi khá vui. Đang chuẩn bị test tính năng nghe nhạc trên 3DS. Chức năng thu âm vẫn giống bản DSi, 10s. Không biết có chỉnh được không. Game DS chơi trên 3DS chơi bằng cái analog dc, nhưng ko bik có chỉnh full screen dc ko. ko thấy chỗ chỉnh :D

buta_buta

Nấm bình thường
Đợt off này mà kẹt quá không đi được chắc lên Halo giả bộ mua mấy cái đĩa wii rồi xin thử máy (híhí :">). Thế anh Bảo mua máy rồi à O A O?

mai tới nhà anh bảo làm trộm mới được :no:
có anh em nào theo tôi không:shake:
có:yahoo[1]:
phá tan nhà anhh bảo cướp máy game đê:beach[1]:\m/

aliviss

V.I.P Member
phía Nintendo Vietnam được sự hỗ trợ của cửa hàng game Halo Shop (Số 82 Pasteur Q1 Tp HCM) đã được chính tay trãi nghiệm cảm giác 3D trên chiếc máy handheld thế hệ mới nhất của Nintendo: 3DS.
có phải của bác Bảo đâu.bác ý chờ ra bản US nhờ người xách về mà vì 3DS khóa phân vùng nên nếu chưa hack được thì máy J chỉ chơi đc game J và game gốc J bao giờ cũng chát hơn game gốc US

giá game thấp nhất là 1T240k cao nhất là 1T550k (cao hơn cả game PS3).......................chờ xem bản US giá thế nào chứ giá thế này thì....................nhưng cũng đúng vì :

1. Máy mới
2. Số lượng ko nhiều
3. Giá trên play-asia cũng lên tới US$ 478.90 (OMG)

a e nên chờ tới khi lượng máy 3DS kha khá thì mới mong giá e nó = giá gốc đc :D

Xgame nó ghi thế này: Tình trạng: 27/03/2011 mới có hàng :D a e HN có 1 cái review thì hay nhỉ ;))

e đằng sau là e nào thế nhỉ thấy cầm IP 4 + dán da Khacten ở mặt sau máy :D

có phải của bác Bảo đâu.bác ý chờ ra bản US nhờ người xách về mà vì 3DS khóa phân vùng nên nếu chưa hack được thì máy J chỉ chơi đc game J và game gốc J bao giờ cũng chát hơn game gốc US

giá game thấp nhất là 1T240k cao nhất là 1T550k (cao hơn cả game PS3).......................chờ xem bản US giá thế nào chứ giá thế này thì....................nhưng cũng đúng vì :

1. Máy mới
2. Số lượng ko nhiều
3. Giá trên play-asia cũng lên tới US$ 478.90 (OMG)

a e nên chờ tới khi lượng máy 3DS kha khá thì mới mong giá e nó = giá gốc đc :D

Xgame nó ghi thế này: Tình trạng: 27/03/2011 mới có hàng :D a e HN có 1 cái review thì hay nhỉ ;))
bác ngồi tụng kinh cả ngày nên cũng chí lý thiệt

ko chơi đc game US thế thì tui mua máy US cho lành, tháng sau có sẽ unbox cho mọi người xem :shake: papa hứa cho tiền mua rồi :myemo0111: mà mắc quá ko mua ở vn đâu :bye2[1]: mua hàng nhập cho rẽ :beach[1]:

aliviss

V.I.P Member
bác ngồi tụng kinh cả ngày nên cũng chí lý thiệt
đâu có vừa về nhà lúc 10h30 vào trang chủ xem có tin gì mới ko xong vào đây comment mà :bleh[1]: ngay cả khi bản U ra thì a e ở VN cũng khó mua máy với giá tốt đc vì số lượng phát hành đợt này cực kỳ nhỏ giọt 4T máy thì chắc 2/3 dành cho thị trường J roài còn 1/3 cho US với EU thui

//a e muốn mua hàng giá gốc chắc chỉ có a e nào ở bên US hoặc có người nhà ở US :D

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
tớ vẫn chưa hiểu hết thẻ AR lắm, có nó thì có những gì
3DS đã đc lập trình sẵn chỉ nhận dạng về hình ảnh và màu sắc của AR card.Vì vậy, khi vừa thấy AR card thì 3DS sẽ hiện lên những mini ARgame tương ứng với AR card đó.Hiện giờ Nintendo chỉ mới cập nhật 1 AR Game cho 3ds (hình chấm hỏi ấy) còn Character AR CARD thì hình ảnh những nhân vật chỉ nổi lên trên 3DS thôi

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN