NintendoVN trải nghiệm 3DS đầu tiên tại Việt Nam

Cửa hàng game Nintendo nShop

shenlong213

Thành viên lâu năm
Cho hỏi một chút, nghe nói máy 3DS miễn phí vận chuyển, vậy về đây nó có tính thuế không nhỉ ? Mình đang định làm một cái mà không có ai mang về đây :em19:

---------- Post added at 04:30 PM ---------- Previous post was at 04:29 PM ----------

Nếu có ai hay đi về bên US hay JP thì PM mình, nhận máy giúp mình nhé

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
Mới từ Halo về đây :yahoo[1]:. Vừa được sờ mó, chơi thử 3DS :yahoo[1]:. Cái máy đen em cầm thì có Ridge Racer với cái AR game bắn đầu người gì đó. Nói chung 3D cũng khá :">, khoảng bằng rạp megastar nhưng nhiều cảnh 3D hơn, đoạn opening trong Ridge có cảnh cái mắt kính bay ra nhìn rõ phết :'x.

Circle pad đúng y như mong đợi của em :yahoo[1]:. Chỗ lõm trên pad áp ngón cái vào rất vừa và dính, so với psp làm nhám để dính tay thì cái này dễ chịu hơn hẳn, lại nhẹ hơn, dễ trượt hơn psp :rolleyes[1]:.
Bất ngờ nhất là nhìn ở ngoài máy mỏng hơn hẳn trong video :)). Lúc gập lại chỉ bằng cái 3k slim là cùng. Đúng là trông thiết kế 3 lớp nhìn khó chịu chứ thật ra mỏng và nhẹ lắm.
Ridge Racer không phải game hot nhưng cũng đẹp và mượt hơn các game đồ họa tb-khá trên psp :">. Nói chung 3DS đợt này rất là tuyệt vời :">.

250$ vốn là giá gốc của máy mà, hình như cái này máy hệ US thì phải.
Bạn nói quá ehhe 3DS vẫn dày hơn psp 3k nhiều bạn àh

honquoc

Thành viên lâu năm
ko biết có xem đc youtube ko đây 10tr mà ko xem đc cũng hơi tiếc..............còn nhiều khuất mắc quá:sorry[1]:

Key_blade

Thành viên lâu năm
Sao thằng bạn em nó mua 3DS về nó bảo là 3D chìm nhìn thấy chiều sâu của ảnh nhưng muốn hình ảnh ra khỏi màn hình phải đeo kính 3D??Tại sao nhỉ!?

honquoc

Thành viên lâu năm
co người nói rồi mà ????????? 3d của 3ds là giống như 3d xem rạp vậy đó nhân vật thì cảm giác nỗi ra còn cảnh thì giữ nguyên . 3d xem rạp cũng là 3d chìm .............3d nỗi là nó hiện lên giữa không gian bất cứ ai cũng nhìn thấy từ mọi gốc độ (như cái clip mấy tấm kính vậy đó .............

ỐI má ơi một cái FC vô danh tiểu tốt xử gọn được 3DS=)) HÌnh như đây là cái hãng clone tuyên bố chạy được FC trên 3DS trước đây hay sao ý nhỉ? Nếu đúng chẳng lẽ hội này biết trước phần cứng phần mềm của 3DS để thiết kế FC? Cái video còn chạy ngon lành Wood R4 trên 3DS được nữa chứ. OMFG

htduy

Nấm nhỏ
3D không kính không biết khi cầm thay đổi tầm nhìn 1 chút thì có còn giữ đc là 3D không
nếu không chắc nhức mắt lắm :no:

Thay đổi tầm nhìn là mất 3D

---------- Post added at 08:44 PM ---------- Previous post was at 08:43 PM ----------

Thế mà người ta bảo 3DS khó hack lắm:))

buta_buta

Nấm bình thường
Đặt mắt ko thẳng là mất 3D luôn ạ?
Tớ thấy cầm chơi ở tư thế bình thường thì 3D cũng tạm. Khoảng cỡ cái rạp megastar ấy, chứ không được lồi như tớ hy vọng.

vậy nhìn ở ngoài có thấy răng cưa ko vậy?có mịn như trong clip giới thiệu ko?
Mịn như trailer \m/, đảm bảo đấy.

Cho hỏi một chút, nghe nói máy 3DS miễn phí vận chuyển, vậy về đây nó có tính thuế không nhỉ ? Mình đang định làm một cái mà không có ai mang về đây :em19:

---------- Post added at 04:30 PM ---------- Previous post was at 04:29 PM ----------

Nếu có ai hay đi về bên US hay JP thì PM mình, nhận máy giúp mình nhé
Miễn phí ship thì tùy trang. Mua về đây chắc không đánh thuế đâu, vì mình đâu mua số lượng lớn để bán. Nhớ hồi cái psp gửi về mình cũng không bị đánh thuế gì :-?.

có bác nào thử dùng fc cắm vào máy xem nó có chạy được chưa?:rolleyes[1]:
Theo GBAtemp họ test thì chưa có FC nào của DS chạy được trên 3DS cả. Nhưng cứ từ từ, các team FC chắc đang bắt tay nghiên cứu FC mới cho 3DS thôi.

Ah chỉ NV nổi lên thôi
Các yếu tố phụ như khói xe và mắt kính thảy về phía màn hình cũng nổi. Nhưng không được rõ như mình hy vọng :-?.

Bạn nói quá ehhe 3DS vẫn dày hơn psp 3k nhiều bạn àh
Vừa mới đi hỏi cho chắc, nó là 2k chứ không phải 3k slim ^ ^".

Thay đổi tầm nhìn không quá nhiều thì cũng không tới nỗi đâu :-?. Tớ chơi cái AR game bắn đầu người gì đấy, kéo máy lên xuống, trái phải tứ tung mà vẫn hiện 3D.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
mấy trò ar a tắt 3D cho phẻ :)) hiện máy 3DS đang lưu lạc trong tay admin content Abrashiva để được test và chuẩn bị cho việc viết bài review >:)

boytoof198

Pokemon Master
sau này R4 Revolution lại cháy hàng cho mà xem =)) may mà mình đã có rồi =))

Mà màn hình home đó trông giống của DSi hơn, màn hình home của 3DS sắp xếp khác kia mà :-?

ratmoonser

Thành viên lâu năm
sau này R4 Revolution lại cháy hàng cho mà xem =)) may mà mình đã có rồi =))

Mà màn hình home đó trông giống của DSi hơn, màn hình home của 3DS sắp xếp khác kia mà :-?
Nhìn là biết nó có 2 kiểu menu cho mình lựa chọn, 1 là kiểu giống DSi, 2 là kiểu như cậu nói đấy :D !!!!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN