NOOB PARADISE - Tất cả thắc mắc hỏi tại đây!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cám ơn bạn, vấn đề của mình ở đây là có lẽ dùng không được cả Bannerboom luôn, vì nó là 2.0J, trong khi Bannerboom Alpha V1 chỉ dùng cho 3.1 trở lên...
Chắc là phải tìm cái đĩa để update thôi...

cho mình hỏi mình mới mua wii về. Nta cài đặt đầy đủ hết rồi chỉ chơi nhưng mà có điều mình chơi COD : BO thì vào chế độ chơi ol ko vào dc room nào hết. Vào cái chỗ shop của wii là đơ máy. Chạy đĩa wii fit xịn cũng ko lòa dc :( ai giúp mình với

HELP: Wii không đọc được đĩa

Lâu lâu ko đụng đến cái Wii, mấy hôm nay mua mấy cái đĩa mới thì không đọc được. Các đĩa cũ vẫn chơi được như thường.

Wii mình hệ JAP, đã chuyển sang hệ US, FW 4.2
Có modchip D2CKEY

Trong DISC CHANNEL hiện là unable to read disc
Dùng NeoGamma 9 báo ERROR: No DVD (n)
Gecko OS cũng báo tương tự

Các đĩa không đọc được:

Capcom VS Tatsunoko
Golden Eye 007
New Super Mario Bros Wii
Super Mario Galaxy 2
Metroid Trilogy
...

Điều lạ nhất là đĩa Super Smash Bros Brawl DVD9 trước đây của mình đọc phăm phăm thì giờ cũng báo lỗi nên mình nghĩ có thể do phần mềm

Các đĩa không đọc được là đĩa đúc mua ngoài hàng, các đĩa mình down về burn bằng đĩa DVD đểu mua 4k/1 chiếc vẫn đọc được bình thường.

Trước đây mình up lên FW 4.2 theo hướng dẫn của bác lanbe2007 thì phải.

Mình dùng cIOS 249 rev19

Mình thử cài DARKCORP 1.1 thành công rồi nhưng vẫn báo lỗi như trên.

Tìm được thông tin về vấn đề này khá khó, chỉ có 1 trang bảo là gỡ modchip D2CKEY ra rồi dùng softmod thì được nhưng mình chưa dám thử.

Trước mình cũng đã mở modchip ra 1 lần để tháo mối hàn mấy cái chân để chuyển hệ.

Anh em giúp mình với !!!!!!

Mình cũng ko rõ nhưng hơn 30 đĩa đúc trước của mình vẫn đọc bình thường, cả 1 số đĩa copy lởm bằng đĩa Tàu 4k/cái cũng vẫn đọc bình thường.

Thế nên mình ko nghĩ là hỏng mắt đọc.

Anh em giúp với.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Bạn thử cài lại system menu xem.Trong một số truòng hợp trục trặc có thể khắc phục lại theo cạhs này.Sau khi cài system menu lại nhớ cài lại preloader.Lưu ý cài đúng FW hiện tại.

Tình hình là cái Wii của mình bị màn hình trắng đen và giật giật khi vào chơi Pes11 .TV nhà mình đang xài là SOny Bravia.Xin hỏi các bác là có cách nào khắc phục lỗi này k?

tình hình là máy mình cái wii shop nó đang ở UK. Mình muốn chuyển nó sang us nhưng phải remove cái wii shop account. Mình đã điền đúng nhưng nó cứ báo invalid serial. máy mình mua lại của 1 bạn trên đây. Serial là của japan nhưng đã mod sâng hệ us. mình muốn hỏi là có phải chuyền về japan lần nữa để remove cái account đó ra ko. hay là máy mình hệ uk nhưng bị thay cái vỏ J :(. Có cách nào đọc dc serial thiệt của máy ko nhỉ

Bác lanbe2007 hướng dẫn mình kỹ hơn 1 chút được ko?

Cài lại system menu có remove cIOS ra ko?

Nếu bây giờ mình Downgrade về 3.2 chẳng hạn thì hệ thống có remove cIOS đi ko?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN