NOOB PARADISE - Tất cả thắc mắc hỏi tại đây!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Fix lỗi Install Wad

Sao máy mình cài wad nào nó cũng báo installing ticket... ERROR! ret = 2011 hết có ai biết cách fix vụ này ko? Máy mình là Kr Ver 4.1U

buta_buta

Nấm bình thường
Làm thế nào để chụp screenshot trên wii nhỉ mọi người :P?
Đang ngồi làm cái review MH3, thiếu hình quá.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
thường thì chụp = máy ảnh thôi em. Bên IGN hình như cũng dùng cách đó, còn muốn hình ảnh chất lượng cao hơn thì chỉ có cách chơi emu để print screen lại thôi. ủng hộ em review MH3, game đỉnh của Wii \m/

tình hình là mới lượm con wii model no rvl 001 serial lu70500104,ai cho mình biết điều cần tiên là trước khi hack wii,vì mình ko biết là nên update firmware trước rồi mới hack hay la hack rồi mới update,xin anh em diễn đàn giúp,hiện tại mình ko có tay zin wii,chỉ có tay cầm gamecube,có hack được ko.thank trc

ko ai giúp mình à

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Trước hết bạn cần tìm đọc tham khảo một số hd hack trong forum,sau đó xác định fw hiện tại,tìm bài hd có sẵn trong forum tuong ứng với Wii của bạn.Cần phải có đièu khiển của Wii mới hack được.

sao mình down các part về nhưng khi giải nén winrar tầm 9x % là bị báo lỗi 4,04gb gì gì đó ...ko hiểu lắm...trong khi ổ cứng mình thừa mà @@

Mình mới được thằng em cho cái Wii xưa lắc xưa lơ rồi, máy đã mod chíp nhưng mình là supper gà nên cần hỏi những vấn đề sau:
- Máy mod chip rồi thì có softmod được không? Khi softmod rồi thì có bỏ đĩa copy vào chơi như hồi trước softmod được không?
- Cách softmod có giống với cách của mod lanbe2007 không?

@thienlong: Máy modchip rồi vẫn có thể softmod được, và chơi game copy bình thường.
Còn về cách mod thì tùy FW mà bạn chọn hướng dẫn vd 4.2U hoặc 3.2U hay 4.2J
@dunghung: Cái đó có thể do burn. Bạn thử burn thật chậm tốc độ 1x và dùng đĩa Kachi xịn xem.

Các bạn giúp mình fix lỗi vào mạng với, trước mình mua cái router wifi linksys về cắm phát là nó nhận router rồi vào mạng ngon lành luôn, sau đó mình đổi pass trên cái router nên vào trong wii clear settings đi và tạo mạng mới nhưng ko thể vào được, lúc thì nó ra thông báo lỗi 52130, lúc thì là 52132, mình có làm theo hướng dẫn của nintendo là đổi ip và dns thì nó lại thành lỗi 52230, vậy mình phải làm sao đây, chả lẽ lại vứt cái router đi mua cái dây nối về :(

cho em hỏi nếu để đĩa wii trong máy lúc tắt máy thì có bị gì không?
tại hôm bữa em có chơi wii pỏt nhưng làm biếng lấy đĩa ra khi chới xong nên không biết phải vì vậy mà h nó hư luôn,không còn bật được luôn không

để đĩa trong máy không sao cả, còn không bật được thì chịu, kiểm tra dây nguồn xem, lỏng thì sao:D, mình hay bị thế lắm, nhiều lúc hết hồn:)), giờ phải thay ổ điện mới.

Các bạn giúp mình fix lỗi vào mạng với, trước mình mua cái router wifi linksys về cắm phát là nó nhận router rồi vào mạng ngon lành luôn, sau đó mình đổi pass trên cái router nên vào trong wii clear settings đi và tạo mạng mới nhưng ko thể vào được, lúc thì nó ra thông báo lỗi 52130, lúc thì là 52132, mình có làm theo hướng dẫn của nintendo là đổi ip và dns thì nó lại thành lỗi 52230, vậy mình phải làm sao đây, chả lẽ lại vứt cái router đi mua cái dây nối về :(
Các bạn giúp mình fix lỗi này với, mình thử hết mọi cách rồi mà ko vào được mạng, hôm trước có đi tìm mua lan adapter thì cả xgame lẫn hotgame đều ko có :(

bác nào cho e hỏi tý đang định mua HDD về chơi...dung lượng khoảng bn là ok và nên chọn loại nào ạ ....e tính mua hàng 2nd hand về dùng tạm :-< plzzz answer :(

bác nào cho e hỏi tý đang định mua HDD về chơi...dung lượng khoảng bn là ok và nên chọn loại nào ạ ....e tính mua hàng 2nd hand về dùng tạm :-< plzzz answer :(
bác nào trả lời hộ e với....vì định mua mà hỏi thì co người lại bảo là chưa chắc HDD đấy hỗ trợ cho wii lại phải mua cái thứ 2 thì chết tiền e mất :(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN