Phát triển forum ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Để em giải thích kỹ hơn xem mọi người giúp gì được ko nhé:
Text game là dạng chơi hiện nay em mới biết 2 kiểu: Kiểu RPG và Stimulation.
1.Kiểu RPG(Như Final Fantasy Text Game và Tear Ring Saga Text Game bên gvn)là kiểu chủ game cho người chơi 1 số điểm, lên Lv được thưởng 1 số điểm nữa. Cộng điểm vào chỉ số như là Diablo ấy. Sau đó chủ game post 1 bài như kiểu như:
1. Hãy tả lại hành trình của bạn tìm giúp cho bà hàng xóm 1 con gà. Reward:200 Exp 100 Gold.
2. Đánh nhau với con quái vật:Bomb
Hp:100
Mp:50
Atk:10
Def:5
Sau đó bạn post một bài trả lời:1. Tui đi vào trong ngõ.Ồ con gà...
2. Tui vung dao chém con quái vật(Hp quái-Atk mình+Def quái:100-20+5=85.
Quái đánh tui...
Còn kiểu thứ 2 là Stimulation(Như Harvest Moon Text Game bên gvn):
Chủ game post bài: Bạn tới quảng trường và thấy 1 nhóm các bà các cô đang nói chuyện, bạn sẽ:
A.Tiến lại gần bắt chuyện
B....
C....
Bạn post bài:A tui tiến lại gần và...
Chủ game lại post bài :Bạn tiến lại gần và họ bố thí cho bạn 5 Gold(VD thui).
P/s:À quên, còn một dạng nữa là dạng đơn giản như game nối chữ, hoặc game nếu-thì như đã có ở nintendovn rồi.

fly_us

Nấm bình thường
ba cái trò này 1 vài người chơi còn đỡ, chừng đông đông chơi ko biết ra cái gì luôn, nhức đầu.

1 phiếu phản đối..

ba cái trò này 1 vài người chơi còn đỡ, chừng đông đông chơi ko biết ra cái gì luôn, nhức đầu.

1 phiếu phản đối..
Hừm, các bác đã đọc kỹ chưa vậy. Tóm lại là một người post đề và mọi người post bài làm. Thường thì một trò một mod làm được cho 10 người chơi, nếu đông ta tuyển thêm mod. Mà tui thấy trò nếu-thì phát triển vẫn tốt đấy thôi. Bên gvn các trò kiểu này vẫn phát triển đấy thôi.
VD cụ thể về một cái đề này:Các "em" hãy trả lời các câu hỏi như sau, Test kì này ... hơi bị "đơn giản", cái chính cần mức độ "tếu" của các học sinh. Phần thưởng kì này là "Funny". Chúc các trò may mắn

p.s : thắc mắc Mood và Badge là gì thì cứ trả lời hết số câu hỏi thì biết, hạn chót là thứ 2 tuần sau

1. (Đây là 1 câu chuyện ... loài vật, các bạn cứ tự lấy giấy ra mà "ngâm cứu". )

Hỏi : Chó xù Bibi rất thích cô chó Xuxu. Một ngày kia, Bibi lấy cô chó Xuxu. Mặt khác, Bibi có 1 người anh cùng cha khác mẹ, tên là Greg. Greg có 1 đứa con nuôi là Bebe. Ngày nọ, Bibi "đứt" bóng và Xuxu tái hôn với Greg và có 1 đứa con nữa, Kiki. Bebe lấy Kiki vậy câu hỏi đặt ra là ... con của Kiki và Bebe sẽ kêu Greg - Xuxu như thế nào ?

2. 4 : 3 = ???

3. Bình "loạn" tấm hình này xem ...

Cyberhunter

V.I.P Member
Thực ra cái game này tớ nghĩ là đơn giản, dễ hiểu, mà nhờ tài biến hóa của bạn nmphuong91 đã làm nó trở nên phức tạp và hết hiểu :))
Đọc còn khó hiểu hơn mấy bài giảng kinh thánh =.=

lemonadess

Banned
Càng hướng dẫn càng rắc rối :))
Trò này coi bộ không hạp với mình rùi.
Sao ko kím trò nào dễ dễ á. Chứ lên level kiểu này mệt vãi.

Thui được rùi, để tui làm cho nó dễ hiểu. Nó cũng giống như Riviera:The Promised Land và Phoenix Wright ấy. Tóm lại là một game toàn chữ, chữ và chữ.

@nmphuong91: kiểu chơi đó ko hẳn nhiều người biết bạn thử làm 1 cái phiếu thăm dò đi xem có bao nhiêu người thật sự muốn chơi. Nếu nhiều người thật sự muốn thì lập hội hoặc là bạn cứ thử làm 1 Mod của chính cái topic mà mình lập ra để cho mọi người biết đến và chơi thử.

@...other : tôi thì chẳng hứng thú cái thể loại này đâu nhưng thực ra khuyến khíc người ta tìm tòi cái mới hoặc đưa cái mới đến. Các ông cứ chối đây đẩy hoặc làm giảm hứng thú của người ta quá.

Cái này thì các bác qua GVN mà xem. Còn để có một lần làm thì cần đầu tư suy nghĩ nhiều lắm. Có nhiều cái Text Game như Final Fantasy Text Game cũng chết mấy lần rùi.

NKid

V.I.P Member
Cái này thì các bác qua GVN mà xem. Còn để có một lần làm thì cần đầu tư suy nghĩ nhiều lắm. Có nhiều cái Text Game như Final Fantasy Text Game cũng chết mấy lần rùi.
Hình như đây cũng là câu trả lời cho vấn đề của bạn :-?

megazord2

Nấm nhỏ
bạn mmphuong91 cứ vào box thư giãn mà thử, bạn xem bên gamevn nhiều thì chắc có kinh nghiệm.Tui đề nghị nên có 1 box game ngoài nintendo để forum phát triển hơn

Unicorn9x

Nấm nhỏ
gamevn rộng quá! cái pc ở nhà cùi chả chơi dc trò giề nên lười lết qua! qua cũng chả bít giề mà bàn nên hem wa:D

lemonadess

Banned
Có ý tưởng rùi thì bạn cứ thực hiện xem có nhận được sự đồng tình nhiều không? Nên thăm dò trước, kẻo mất công bao nhiêu công sức đổ ra lại không được hưởng ứng. :D

megazord2

Nấm nhỏ
Mình đề nghị nên có thêm phần cảm ơn đi, nhiều lúc nhờ vả xong nói tiếng cám ơn thì cứ giống như spam, ko đúng mục đích của bài đó

lemonadess

Banned
Vấn đề này ban quản trị đã nói nhìu rùi mà? Forum mình mang tính chuyên hóa khá cao (chuyên Nintendo), nên công sức của ai thì mọi người đều bít hết.
Cám ơn bằng lời nói được rùi :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN