Phát triển forum ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

em có ý kiến nhe mấy anh .ý kiến của em ko bít có ai phát biểu chưa nhưng em thử nói vậy : chúng ta cần tạo dựng 1 thương hiệu ở trong lòng mem, cần 1 câu khẩu hiểu chung (xem xét ý kiến chung của mem và BQT), cần 1 phòng trào để quấy động lên sẽ thu hút nhìu mem mới hơn, ví dụ: cần tổ chức 1 liveshow dặc biệt về nintendo ,...Cần chỉ dẫn thêm cho mem mới ,phải sắp xếp hàng loạt các kế hoạt và dự đinh của nintendovn sắp tơi để cho các mem thưởng ứng,cần tạo box nói về việc sửa chữa máy móc,...Dạ em còn nhìu nhưng nếu dc BQT xem ok em xin kể típ những ý định sau xa khác để phát triển forum

fly_us

Nấm bình thường
choáng vụ tổ chức liveshow 8-}

gặp gỡ offline nói chuyện còn được, N-club ko phải vì lợi nhuận, mà kế hoạch đó thì cần nhiều tài chính và con người, ko phải muốn là làm.

Khẩu hiệu thì N-club có rồi mà, Vì 1 thế giới Nintendo :D

Mấy việc như chĩ dẫn member mới, sửa chữa máy móc đều đã được nói trong forum hết rồi.

lemonadess

Banned
Nghe cái liveshow mà hơi "bùn cười".
Nên nhớ forum ta là "phi lợi nhuận", làm sao mà tổ chức liveshow được.
Câu khẩu hiệu chắc bạn chưa thấy chữ ký của anh Bảo nhỉ?
Thương hiệu theo mình chắc mem ai cũng bít rồi. Đến đây là đến với Nintendo mà. :D

Unicorn9x

Nấm nhỏ
mấy bác người ta góp ý ko nên chỉ trích quá gay gắt như thế! ai cũng có lòng mà! forum còn nghèo nên chưa rầm rộ dc! đợi bác Bảo kiếm dc mối quảng cáo thì tha hồ:D
mà em thấy mấy forum khác nó mới lập ra mà nó để banner quảng cáo um sùm! mình lập dc cả năm giờ roài mà giờ mới thấy dc cái banner đầu tiên! tội lỗi thật:D

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Vấn đề như đã nói, forum thành lập với mục đích chủ yếu là phục vụ cộng đồng chứ không hề mang tính chất kinh doanh lợi nhuận. Những quảng cáo đặt tại forum chỉ nhằm vào góp phần hỗ trợ kinh phí duy trì lâu dài nên việc nghĩ đến đặt banner quảng cáo để tổ chức Offline là không thể :)

Thêm vào đó các hoạt động offline thì nên bàn ở box Giao Lưu Kết Bạn Offline thì tốt hơn, những việc ăn chơi gặp mặt thế này anh em chủ yếu vẫn hoạt động với tinh thần "tự xử" :D

Về phía quảng cáo cho forum NintendoVN thời điểm hiện tại hầu như không cần thiết bởi lượng member 6000 đã vượt quá dự kiến ban đầu rồi :D Tất nhiên chúc ta luôn mong cho forum ngày càng phát triển mạnh nhưng nhìn nhận thực tế thì chúng ta đã đạt được độ hot cần thiết, hầu như đa số người dùng máy Nintendo đều biết đến diễn đàn, số còn lại search google :D

Bạn thử dùng google (ở VN) gõ từ khóa Nintendo thì link thứ 2 sẽ là nintendovn.com :) BQT vẫn còn bận rộn khá nhiều project nhưng chưa có đủ người thực hiện nên việc quảng cáo chúng ta tạm gác. Cám ơn sự góp ý của các bạn :)

lemonadess

Banned
Thật đúng như lời anh Bảo nói, search buổi chiều hôm nay để xem kết quả. Forum mình đúng là rất nổi tiếng. Chỉ xếp sau trang Nintendo original thui. ;))

Unicorn9x

Nấm nhỏ
vấn đề là do search bằng bộ google của VN! nếu search = bộ google của mỹ hoặc một search engineer khác kết quả sẽ khác àh!:D
tình hình chung là mem nhìu nhưng mem hoạt động chẳng bao nhiu=,=

fly_us

Nấm bình thường
cái vụ member hoạt động thì community nào cũng vậy thôi, dù lớn hay nhỏ. Quan trọng nhất là N-Club vẫn là nơi cung cấp đầy đủ thông tin cho các mem mới, và là nơi cho các mem cũ tám + spam hiệu quả là được rồi :))

espeon

V.I.P Member
Search Nintendo thì thế
nhưng Search Nintendo DS và Gameboy Advance và Wii thì tuyệt nhiên ko thấy forum mình ở trang đầu tiên :|

lemonadess

Banned
Đã test thử bằng google.com, không thấy web mình ở đâu lun :( Dù sao thì ở VN mọi người bít tới mình là được rồi. Nổi tiếng ở VN lúc này là quá tốt rồi.
Đến ca sĩ VN như Mỹ Tâm, Đan Trường (vốn rất nổi ở VN), nhưng qua nước ngoài cũng mất hút... :D

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
vấn đề là do search bằng bộ google của VN! nếu search = bộ google của mỹ hoặc một search engineer khác kết quả sẽ khác àh!:D
tình hình chung là mem nhìu nhưng mem hoạt động chẳng bao nhiu=,=
Việt Nam thì cứ biết Việt Nam đi chứ :|.Mà tại sao tui up ảnh làm avatar bị bé đi ghê quá,làm chỗ khác vấn size to :|.Chắc là pixel bé ?

Nút "Thank" rất nên bổ sung chứ.Nếu cảm ơn bằng một bài viết,chẳng hóa ra spam với một bài:"Thank you nhìu,nài thì kí với chả tự",vậy hóa ra đi cảm ơn=spam sao ?.Nếu để thế Mod nên xem kĩ các bài duyệt và các bài mang tinhd cảm ơn thì không tính.

Ngoài lề tí:Liệu lập Phoenix Wright Fan Club có bị phản đối không nhỉ ?

lemonadess

Banned
"Thank you nhìu,nài thì kí với chả tự"
Từ hồi vào forum tới giờ chưa thấy ai cám ơn kiểu nài cả, nên bạn ko cần bận tâm đâu.
Lập Fan Club thì lập ở box Giao lưu kết bạn á. Mà trò đó là sao dzạ. Chưa nghe bao giờ ;))

NKid

V.I.P Member
Việt Nam thì cứ biết Việt Nam đi chứ :|.Mà tại sao tui up ảnh làm avatar bị bé đi ghê quá,làm chỗ khác vấn size to :|.Chắc là pixel bé ?

Nút "Thank" rất nên bổ sung chứ.Nếu cảm ơn bằng một bài viết,chẳng hóa ra spam với một bài:"Thank you nhìu,nài thì kí với chả tự",vậy hóa ra đi cảm ơn=spam sao ?.Nếu để thế Mod nên xem kĩ các bài duyệt và các bài mang tinhd cảm ơn thì không tính.

Ngoài lề tí:Liệu lập Phoenix Wright Fan Club có bị phản đối không nhỉ ?
_Nút "thanks" không phải không tốt, chẳng qua là nó có thể phát sinh tình trạng post lung tung để kiếm...thanks. Mình nói "lung tung" vì đó có thể là bài bạn copy từ các forum khác, ..., trong khi tiêu chí của forum là có những bài viết "không đụng hàng", tức là duy nhất ở đây, và viết bằng sự yêu thích và tự nguyện. Dù rằng số "thanks" chẳng có ý nghĩa gì, nhưng mình biết chắc vẫn có người lại nghĩ nó có "giá trị" lớn lao, và thế là...:|

Chỉ cần các bạn đọc bài, thấy có ích thì sau này bạn dùng những điều đó giúp đỡ thành viên khác là mình đã vui rồi. Vì sao vui à? Vì mình không phải trả lời mãi một câu hỏi, đỡ tốn thời gian cứ sao :P

_Về Fan club: do forum không có tiêu chí lập sub-box cho những game không thuộc diện "tượng đài" của nintendo, nên bạn chỉ có thể lập topic mà thôi :-??

Em nghe nói có một hệ máy của Nintendo gọi là Nintendo 64 sao ko thấy có box cho nó? Castlevania em thấy cũng gắn bó nhiều với nintendo thì có nên lập box ko?

Cậu ơi, cài này thì nClassic mà tương cậu ạ, máy này khá cũ rồi, bây giờ các game đang đc làm lại và phát hành trên VC. Tượng đài là những cái j đã giúp The Big N xây dựng nên một đế chế hùng mạnh như bây giờ. CS nó chỉ là một dòng game thôi, hơn nữa Konami cũng phát hành cho cả Xbox, PS. Nếu mà gắn bó thì Zelda còn đáng hơn CS, từ lúc mới có NES đến giờ.

NKid

V.I.P Member
nmphuong91 nói:
...Castlevania em thấy cũng gắn bó nhiều với nintendo thì có nên lập box ko?
Một game nếu muốn "ra riêng" thì phải đảm bảo khả năng phát triển lâu dài, mạnh mẽ và phong phú ;)

lemonadess

Banned
Em nghe nói có một hệ máy của Nintendo gọi là Nintendo 64 sao ko thấy có box cho nó? Castlevania em thấy cũng gắn bó nhiều với nintendo thì có nên lập box ko?
Hệ máy đó chơi băng. Thử hỏi giờ còn mấy người mua băng của N64 về mà chơi? Quan trọng nữa là tìm chỗ mua cũng khó lắm nha. "Nghe nói", tức là chưa chơi qua. Cơ sở không vững vàng.

Công nhận Nintendo Pro thật, 1 hãng thôi mà bao nhiêu tượng đài. Mà tượng đài nào cũng lừng lẫy hết.

Kawaii

Super Princess Peach
- NintendoVN chỉ khai sinh miền đất hứa với những tượng đài độc quyền của hãng Nintendo mà thôi.
- Hiện tại Forum đã có 2 miền đất (Mario & Pokémon) trong thời gian sắp tới, sẽ sớm thôi, NintendoVN xin trân trọng giới thiệu với các bạn tượng đài Zelda sẽ được khánh thành tại Vườn Game NintendoVN.

- Forum NintendoVN sẽ không bao giờ lập một box thuộc bất cứ tượng đài của tất cả các hãng game nào không thuộc chủ đề Nintendo (Ví dụ: Castlevania, Megaman, Harvest Moon, Fatal Frame, Ninja Gaiden, Dead Or Alive, Final Fantasy ....)

- Mong các bạn nắm rõ vấn đề này ^_^

Thân. Kawaii​

LethalRedArmy

Nấm bình thường
- NintendoVN chỉ khai sinh miền đất hứa với những tượng đài độc quyền của hãng Nintendo mà thôi.
Hãng Nintendo hay quen thói độc quyền, và những cái gì liên quan đến Nintendo cũng mắc phải triệu chứng tuơng tự như vậy.
- Forum NintendoVN sẽ không bao giờ lập một box thuộc bất cứ tượng đài của tất cả các hãng game nào không thuộc chủ đề Nintendo (Ví dụ: Castlevania, Megaman, Harvest Moon, Fatal Frame, Ninja Gaiden, Dead Or Alive, Final Fantasy ....)
Ngày xưa không có những game đấy thì Nintendo đừng hòng phát triển như bây giờ. Nói đơn giản, xe không có xăng thì chỉ có nước nằm im 1 chỗ mà hứng bụi.
Thời ấy chỉ có Nintendo độc quyền về game nên mới mạnh. Bây giờ thì được lợi thế là lâu năm, có nhiều hệ máy để chọn lựa, và có sân nhà là Nhật, chứ không thì khó lòng mà trụ nổi.
Lấy ví dụ dòng Fire Emblem. Sau khi Kaga-san bỏ đi thì mang tiếng là Intelligent System, nhưng thực chất chỉ là dựa trên nền tảng, ăn theo mà phát triển. Còn hay dở thế nào thì ai cũng biết.

Lí do chả thuyết phục tí nào cả.

Kawaii

Super Princess Peach
- Nhưng Nintendo là Nintendo ! Không phải Capcom, Square Enix, Tecmo hay bât cứ hãng game nào hết. Chính vì thế tiêu chí hoạt động của forum, nhất là Vườn Game chỉ khai sinh những game độc quyền của Nintendo mà thôi.

- NintendoVN là NintendoVN, không phải GameThu & GameVN ... Đành rằng forum còn nhiều hạn chế nhưng đó chính là Forum Nintendo, chứ không phải một forum nào khác cả.

- Những tượng đài khác mặc dù đã góp phần vào thành công của các hệ máy Nintendo nhưng suy cho cùng đó cũng chính là những đứa con tinh thần của hãng game khác mà thôi ! Không phải Nintendo.

- Và dù cho có một forum khác xuất hiện (Ví dụ Tecmo.Com.VN) thì không có lý do nào mà họ lại để một tượng đài danh tiếng độc quyền của hãng game khác khai sinh tại forum của mình cả.

- Đó mới chính là nguyên nhân em muốn nói, anh Lethal à ^_^

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN