Pokemon Black/White 2

Cửa hàng game Nintendo nShop

Đã có pản Patch 1.7 :
English Translation Patch (v1.7)

Source: pokestation.net

Tiến trình hiện tại:
Items: 100%
Pokémon: 100%
Abilities: 100%
Trainers: 100%
Moves: 100%
Texts: 53%
Graphics: 10%

Hướng dẫn Patch:

Phần patch này kèm cả xDelta (công cụ patch rom) luôn. để patch mọi người đặc biệt lưu ý phải patch trên ROM CLEAN, chưa có exp patch,vv... Từ bản 1.2 này trở đi đã kèm luôn cả 2CH AP Fix v2 nên mọi ng không cần AP Patch nữa. để patch mọi người giải nén file, click vào phần mềm xdeltaUI và chọn patch file đã đính kèm trong folder (Black2/White2), phần source file các bạn chọn Clean ROM. Phần Output file các bạn đặt tên cho ROM sẽ patch :Pokemon.nds chẳng hạn. Apply và chờ đến khi nó báo "Patch successful" là thành công. Lưu ý thêm là tên ROM phải trùng với tên file save để mọi người còn chơi được tiếp nhé. Nếu FC của bạn có vấn đề, hãy update firmware mới nhất, copy tất cả files từ thẻ SD sang máy tính, format thẻ SD rồi copy trở lại vào thẻ nhé.
http://www.mediafire.com/?4xasuyosbg1cyv5
pass nếu có: poke-mega.org
P/s : rãnh mình patch rồi úp lên cho :D

JustinSang

Nấm nhỏ
Đã có pản Patch 1.7 :

Tiến trình hiện tại:

Hướng dẫn Patch:

Phần patch này kèm cả xDelta (công cụ patch rom) luôn. để patch mọi người đặc biệt lưu ý phải patch trên ROM CLEAN, chưa có exp patch,vv... Từ bản 1.2 này trở đi đã kèm luôn cả 2CH AP Fix v2 nên mọi ng không cần AP Patch nữa. để patch mọi người giải nén file, click vào phần mềm xdeltaUI và chọn patch file đã đính kèm trong folder (Black2/White2), phần source file các bạn chọn Clean ROM. Phần Output file các bạn đặt tên cho ROM sẽ patch :Pokemon.nds chẳng hạn. Apply và chờ đến khi nó báo "Patch successful" là thành công. Lưu ý thêm là tên ROM phải trùng với tên file save để mọi người còn chơi được tiếp nhé. Nếu FC của bạn có vấn đề, hãy update firmware mới nhất, copy tất cả files từ thẻ SD sang máy tính, format thẻ SD rồi copy trở lại vào thẻ nhé.
http://www.mediafire.com/?4xasuyosbg1cyv5
pass nếu có: poke-mega.org
P/s : rãnh mình patch rồi úp lên cho :D
Cảm ơn cậu nhé / Mà cho tớ hỏi CLEAN ROOM là gì ?

Megazero

Nấm nhỏ
Đã có pản Patch 1.7 :

Tiến trình hiện tại:

Texts là hội thoại bt đúng không bạn? Vậy có ai biết graphics là cái gì không ^^?

HOT HOT : Đã có Patch Eng v.18 :D
Lưu ý chỉ dùng cho ROM clean
Download http://www.mediafire.com/?jwrzrume2783rb5
English Translation Progress (current patch is v1.8):
Text: 34%
Graphics: 29%
CLEAN ROM: http://www.mediafire.com/?qpoh2bn7b6pbirh
password: poke-mega.org ( đã add 10% recovery, khi hư có thể dùng winrar repair )
P/s : chỉ patch = Clean room thôi , nhớ tks :D
Lưu ý : Ai mà pacth lên 1.8 xog đổi tên sav sao cho phù hợp vs file mình vừa patch xog thì sẽ chơi đc típ theo kô cần chơi lại :D

---------- Post added at 09:16 PM ---------- Previous post was at 09:10 PM ----------

ai thắc mắc zì pm yh : cungvichungheo_nenanhmatem_nt :D

mình đã patch 1.7 và đã chơi dc trên acekard trên DSL , nhưng vào dc 2 lần đến lần thứ 3 thì màn hình trắng xóa thể là thế nào :S

HOT HOT : Đã có Patch Eng v.18 :D
Lưu ý chỉ dùng cho ROM clean
Download http://www.mediafire.com/?jwrzrume2783rb5
English Translation Progress (current patch is v1.8):
Text: 34%
Graphics: 29%
CLEAN ROM: http://www.mediafire.com/?qpoh2bn7b6pbirh
password: poke-mega.org ( đã add 10% recovery, khi hư có thể dùng winrar repair )
P/s : chỉ patch = Clean room thôi , nhớ tks :D
Lưu ý : Ai mà pacth lên 1.8 xog đổi tên sav sao cho phù hợp vs file mình vừa patch xog thì sẽ chơi đc típ theo kô cần chơi lại :D

---------- Post added at 09:16 PM ---------- Previous post was at 09:10 PM ----------

ai thắc mắc zì pm yh : cungvichungheo_nenanhmatem_nt :D
tuyệt vời cám ơn bạn hiề:bleh[1]:n

Trans Patch V4 (PKMProject)

Source: ProjectPKM

Changelog for V4 7/6/2012
Show : ome more story up to Sangi Ranch
Pokestar Movie Titles (still WIP)
Pokestar Actor names (still WIP)
Script error/grammar fixes
More general menu info

Phần chưa trans:
Bond697 - Character limit extended to 10 letter for Starter Pokemon
Hướng dẫn Patch:

Thành viên thực hiện PJ:

soneek
Guested
Skyhi101
Froggyrobot
FritzDuck
Kaarosu
Chase
Chase's Translation Matrix
Download : http://www.mediafire.com/?8gb3b3d109ajm
P/s : tks nhìu thì mình sẽ update tình hình thường xuyên :D

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Các bạn câu bài ghê nhỉ, nếu có thanks chỉ cần nhấn nút thanks là dc rùi, ko cần trích dẫn lại rùi ghi chữ "thanks" đâu, mình còn thấy là sẽ del thẳng đó.

Và mình đã cập nhật lại toàn bộ link ở Post đầu, Earth nói là post giùm mình mà bài post nghèo nàn links down wa' ><.

Các bạn câu bài ghê nhỉ, nếu có thanks chỉ cần nhấn nút thanks là dc rùi, ko cần trích dẫn lại rùi ghi chữ "thanks" đâu, mình còn thấy là sẽ del thẳng đó.

Và mình đã cập nhật lại toàn bộ link ở Post đầu, Earth nói là post giùm mình mà bài post nghèo nàn links down wa' ><.
mình vẫn cập nhật thườg xuyên mà bạn :-??

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Mấy cái link toàn đi copy bên poke-mega :-j và ý của pearl là bạn có đóng góp thì sẽ có người thank, không cần rào trước một câu "nhớ thks" như thế.

Ờ thì ghi nguồn là tốt, nhưng copy kiểu đấy link dễ thọt sớm lắm bạn ạ :-j

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
mình vẫn cập nhật thườg xuyên mà bạn :-??
Tất cả link bạn cung cấp điều copy từ forum khác, thực sự copy ko sao cả nhưng một thời gian sau sẽ die, còn link mình cập nhật lại post 1 là tự upload, do Nintendoman up ấy, link tự up dc sẽ tồn tại lâu hơn.

Mấy cái link toàn đi copy bên poke-mega :-j và ý của pearl là bạn có đóng góp thì sẽ có người thank, không cần rào trước một câu "nhớ thks" như thế.

Ờ thì ghi nguồn là tốt, nhưng copy kiểu đấy link dễ thọt sớm lắm bạn ạ :-j
mình cứ tưởg ghi pass poke-mega.org là piết ngay nguồn r :-??

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Đúng, từ cái password bạn ghi là mình biết nguồn bài viết ở đâu, và mọi người ở đây cũng biết. Tuy nhiên, mình không nói về vấn đề bạn copy từ poke-mega, chỉ báo trước cho bạn: một là cách copy link (đặc biệt là link mediafire) như thế này thì link rất dễ bị thọt do bạn hotlink từ forum khác vì gần đây MF rất gắt gao về vấn đề bản quyền. Các file patch còn bị xóa chứ chưa nói đến file ROM với filename lộ như thế kia. Hai là cách bạn câu bài kiểu "nhớ thanks" hay nói về mấy cái account rakion mà bạn có ghi ở trang trước, vốn chả liên quan gì đến topic này, hoàn toàn không cần thiết.

PS: Bạn đã hiểu chưa?

Đúng, từ cái password bạn ghi là mình biết nguồn bài viết ở đâu, và mọi người ở đây cũng biết. Tuy nhiên, mình không nói về vấn đề bạn copy từ poke-mega, chỉ báo trước cho bạn: một là cách copy link (đặc biệt là link mediafire) như thế này thì link rất dễ bị thọt do bạn hotlink từ forum khác vì gần đây MF rất gắt gao về vấn đề bản quyền. Các file patch còn bị xóa chứ chưa nói đến file ROM với filename lộ như thế kia. Hai là cách bạn câu bài kiểu "nhớ thanks" hay nói về mấy cái account rakion mà bạn có ghi ở trang trước, vốn chả liên quan gì đến topic này, hoàn toàn không cần thiết.

PS: Bạn đã hiểu chưa?
mình đã hĩu , nếu các bạn kô mún mình úp lên nữa thì thôi v. :(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN