Pokémon Quiz

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tình hình là nghe lời bác quay lại Old Cheteau xem, vào bàn ăn thấy có ông già bay bay sang trái :-ss , đi lên tầng 2, vào cửa giữa, lục từng phòng, đến khi vào cái phòng thứ 2 từ trái vào thì nhìn phòng bên tay phải có hình một con bé đeo nơ bay vụt ra khỏi cửa, mình chạy ra ngoài cửa thì lại chẳng thấy đâu :-ss Sợ quá, cứ như phim ma :-ss Còn cái tranh màu tím ở cái phòng có 1 cái giường ấy, mình quay mặt vào nó thì nó ko có gì, nhưng mình quay lưng đi là có mắt đỏ hiện lên trên cái tranh ấy :-ss :-ss
Đúng rồi, ý tui muốn nói là trong đó có 2 hồn ma, 1 là ông già và 2 là cái đứa trẻ con
Còn bác gì kia muốn gặp "ma" thì hãy làm như tui bảo nè:

Sau khi đã vào trong căn nhà ma đó rồi thì bác sẽ thấy 1 cánh cửa (trước cánh cửa có 1 tấm tượng đá), bác cứ ấn vào tấm tượng đá đó rồi đọc hết dòng chữ sau đó đi vào bên trong khu phòng đó, đó là 1 căn phòng có 1 cái bàn dài, nếu may mắn thì bác sẽ thấy 1 hồn mà bay từ từ về phía bên trái rồi biến mất (đó là 1 ông già) còn nếu mà ko thấy thì bác lại đi ra và lại ấn vào bức tượng đá đó rồi lại đi vào tìm, cứ là vài lần thì thày nào bác cũng gặp được con ma đó cho mà xem (tipp: sử dụng thuốc bảo vệ để tránh gặp phải pokemon ma)
Còn nếu mà muốn gặp hồn ma là 1 đứa trẻ con thì bác đi lên tầng 2 của khu nhà đó rồi đi vào căn phòng ở phía trên (cửa vào ở giữa 2 bức tranh). Sau khi đã vào rồi thì bác đi vào cánh cửa thứ 2 tính từ bên trái sang (đó là 1 căn phòng có 1 cái ti vi trong cái ti vi đó cũng có 1 pokemon đó là pokemon ma+điện nếu như bác đi vào ban đêm thì sẽ gặp) sau đó bác lại đi ra rồi bước vào căn phòng thứ 2 tính từ bên phải sang (đó là 1 căn phòng có 1 bức ảnh với 2 con mắt màu đỏ, vào gần thì nó lại tịt, đi ra xa thì nó lại hiện lên) lúc này bác nhìn sang căn phòng bên phải và sẽ thấy hồn ma của 1 đứa trẻ con bay vụt ra phía cửa rồi cũng biến mất. Còn nếu mà ko thấy thì lại làm lại từ đầu vài lần rồi thày nào cũng thấy (đi ban đêm dễ gặp hơn) Chúc may mắn!

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Để tớ tiếp tục nè :
1/Hãy kể tên các move mà kô bao giờ bị miss (trượt)
2/Hãy nói các điểm khác nhau giữa các chiêu HM trong bản Diamond/Pear và các bản trước đây (Kô tính phần đồ họa).
3/Tính đến bản Diamond/Pear thì có bao nhiêu Event pokemon ?
4/Chiêu nào giúp cho các move One hit knock out kô bao nhiêu bị miss.
Câu hỏi dễ hết cỡ rồi đấy, mong mọi người trả lời đúng trọn vẹn.

espeon

V.I.P Member
Để tớ tiếp tục nè :
1/Hãy kể tên các move mà kô bao giờ bị miss (trượt)
2/Hãy nói các điểm khác nhau giữa các chiêu HM trong bản Diamond/Pear và các bản trước đây (Kô tính phần đồ họa).
3/Tính đến bản Diamond/Pear thì có bao nhiêu Event pokemon ?
4/Chiêu nào giúp cho các move One hit knock out kô bao nhiêu bị miss.
Câu hỏi dễ hết cỡ rồi đấy, mong mọi người trả lời đúng trọn vẹn.
1/ Chỉ tính move Physic hay Special thôi nhé, chứ Other thì nhiều lắm :|
Shock Wave này, Aerial Ace này, Magical Leaf này, Shadow Punch này....Struggle này :)), biết đến thế thôi :D

2/ Nhiều lắm:
-Surf đánh cả đồng đội này
-Fly Power từ 70 lên 90 này o_O
-Rock Smash Power từ 20 lên 40 này làm cho Rock Smash được sử dụng nhiều hơn :D
-Phân ra thành Physic với Special này
-Cut ko cut được cỏ ngoài đường nữa này
.......biết đến thế thôi :D

3/ Làm sao mà biết được -,-

4/ Câu này có người đố rồi hay sao ý, Mind Reader và Lock on.

P/S : DIAMOND/PEARL chứ ko phải Pear :(

wow_wow

Thành viên lâu năm
1/ Chỉ tính move Physic hay Special thôi nhé, chứ Other thì nhiều lắm
Shock Wave này, Aerial Ace này, Magical Leaf này, Shadow Punch này....Struggle này , biết đến thế thôi
Đến chủ của câu quiz mà còn bảo cái này đầy đủ thì =.=
Bổ sung :) Swift ,Faint Attack, Magnet Bomp

pokemon gà

Nấm nhỏ
tới mình nha:
1-có 1 con pokemon shiny dc nhắc đến trong đoạn đầu của game pokemon diamon?
2-con pokemon nào của thằng ash có egg rùi??
3-con pokemon trong truyền thuyết đem lại cơn ác mộng ko bao giờ tỉnh lại dc?
4-chiêu nào từ HM bị chuyển thành TM trong phần diamon

tới mình nha:
1-có 1 con pokemon shiny dc nhắc đến trong đoạn đầu của game pokemon diamon?
2-con pokemon nào của thằng ash có egg rùi??
3-con pokemon trong truyền thuyết đem lại cơn ác mộng ko bao giờ tỉnh lại dc?
4-chiêu nào từ HM bị chuyển thành TM trong phần diamon
1- Con Gyarados màu đỏ trong tivi

2- Chịu, chưa xem tập này :(

3- Con Darkrai (sao hôm qua tui đi ngủ nằm mơ thấy Darkrai mà sáng nay vẫn tỉnh đây được nhỉ?)

4- Ko bít

Sao mãi ko có ai trả lời được vậy? hay là dễ quá ko thèm trả lời vậy thì Update lại cái

1- Từ lâu rồi có 2 người đàn ông cùng đi đến 1 bờ hồ, sau đó 2 người đàn ông này đã bị Pokemon tấn công và họ đã đánh lại, đó chính là trận đánh đầu tiên với Pokemon của họ, bây giờ 2 người đó đã lớn rồi. Hai người đó là ai? (đừng tưởng là dễ đó nhé ;)))

2- Đây là 1 Pokemon rất mạnh nhưng vì tính chậm chạp nên tấn công và nhanh nhẹn bị giảm đi 1 nửa, đó là con nào?

3- Ở Sinnoh có 1 bức tượng con Munchlax rất là to, bức tượng này nằm ở đâu?

4- Con Pokemon này biết nói tiếng người nếu như chúng ta dậy nó qua 1 move, đó là con nào?

5- Pokemon nào mà người ta đồn rằng nó sống ở thế giới bên kia và thường hay xuất hiện ở thế giới của chúng ta tại những nghĩa địa bị bỏ hoang?

6- "Sau khi ......... và ......... kết hợp lại thì lúc đó có ........ sinh vật được sinh ra". Hãy điền từ còn thiếu vào chỗ chấm (Tipp: câu nói này có ghi ở 1 trong 16 tấm Plate)

7- Những con Pokemon này đều có cùng chung 1 ý nghĩa đó là ý nghĩa gì?

espeon

V.I.P Member
Sao mãi ko có ai trả lời được vậy? hay là dễ quá ko thèm trả lời vậy thì Update lại cái

1- Từ lâu rồi có 2 người đàn ông cùng đi đến 1 bờ hồ, sau đó 2 người đàn ông này đã bị Pokemon tấn công và họ đã đánh lại, đó chính là trận đánh đầu tiên với Pokemon của họ, bây giờ 2 người đó đã lớn rồi. Hai người đó là ai? (đừng tưởng là dễ đó nhé ;)))

2- Đây là 1 Pokemon rất mạnh nhưng vì tính chậm chạp nên tấn công và nhanh nhẹn bị giảm đi 1 nửa, đó là con nào?

3- Ở Sinnoh có 1 bức tượng con Munchlax rất là to, bức tượng này nằm ở đâu?

4- Con Pokemon này biết nói tiếng người nếu như chúng ta dậy nó qua 1 move, đó là con nào?

5- Pokemon nào mà người ta đồn rằng nó sống ở thế giới bên kia và thường hay xuất hiện ở thế giới của chúng ta tại những nghĩa địa bị bỏ hoang?

6- "Sau khi ......... và ......... kết hợp lại thì lúc đó có ........ sinh vật được sinh ra". Hãy điền từ còn thiếu vào chỗ chấm (Tipp: câu nói này có ghi ở 1 trong 16 tấm Plate)

1- 2 thằng đều do mình tự đặt tên hết mà :D
2- Regigigas, vừa đọc thông tin về nó xong thì gặp câu hỏi này :))
3- Sunyshore
4- Chatot, move Chatter
5- Dusknoir?
6- "Sau khi thời gianvũ trụ kết hợp lại thì lúc đó có 3 sinh vật được sinh ra" ko phải ghi trong 1 mà là ghi trên 2 trong 16 plate :D
7- Ý nghĩa là ý nghĩa ở tên hay đặc điểm hay là cái gì chứ ? :|
Đều có đuôi :)) Combusken có đuôi ko nhỉ :))

Hê hê vẫn chưa đúng hết đâu, kết quả đây:

1- Sai bét (đã bảo là ko dễ đâu nhé ;)))

2- Đúng roài

3- Cũng đúng

4- Lại đúng tiếp

5- Sai

6- Đúng (phải ghi lại mới được, mỗi câu được nhắc tới 2 lần và tổng cộng có 8 câu nói :D)

7- Sai (Tipp nữa: Hãy đếm "số lượng" ảnh Pokemon tui post trong câu này)

Những câu còn lại đây và Update tiếp:

1- Từ lâu rồi có 2 người đàn ông cùng đi đến 1 bờ hồ, sau đó 2 người đàn ông này đã bị Pokemon tấn công và họ đã đánh lại, đó chính là trận đánh đầu tiên với Pokemon của họ, bây giờ 2 người đó đã lớn rồi. Hai người đó là ai?

8- Có 1 huyền thoại kể rằng con Pokemon này đã kéo 1 lục địa chỉ bằng 1 sợi dây, tên con đó là gì?

9- Kể tên những con Pokemon được nói đến trong câu số 6 (hình như hơi dễ)

10- Nếu muốn thoát khỏi được giấc mộng của Darkrai thì cần phải có cái gì?

espeon

V.I.P Member
dhavirus nói:
7 - 12 con giáp thế mà mãi mình ko đoán ra
Ờ nhỉ, thế mà mình ko nghĩ ra :))
FLUFFY MÀ LÀ DÊ À!? LÀ CỪU!
RAIKOU LÀ HỔ À!? LÀ CHÓ! HỔ LÀ ARCANINE! :|

9- Kể tên những con Pokemon được nói đến trong câu số 6 (hình như hơi dễ)

10- Nếu muốn thoát khỏi được giấc mộng của Darkrai thì cần phải có cái gì?
9- Dialga, Palkia, Uxie, Azelf, Mesprit
10- Lunar Wing của Cresselia

Câu 7 dễ thế mà ko ai trả lời được lại để cho bác dhavirus ở đâu vào trả lời đúng :(
FLUFFY MÀ LÀ DÊ À!? LÀ CỪU!
Tìm mãi có thấy con PKM nào là dê đâu thì phải cho cừu vào rồi, mà có 1 số nước thì trong 12 con giáp lại ko có dê mà có cừu
RAIKOU LÀ HỔ À!? LÀ CHÓ! HỔ LÀ ARCANINE!
Raikou ko là hổ thì là gì? có mà Arcanine mới là chó ấy

Những câu còn lại và Update tiếp ;))

1- Từ lâu rồi có 2 người đàn ông cùng đi đến 1 bờ hồ, sau đó 2 người đàn ông này đã bị Pokemon tấn công và họ đã đánh lại, đó chính là trận đánh đầu tiên với Pokemon của họ, bây giờ 2 người đó đã lớn rồi. Hai người đó là ai? (Hình như câu này hới khó vậy thì cho thêm 1 gợi ý: Câu trả lời xẽ có được ở trong Battle Tower)

8- Có 1 huyền thoại kể rằng con Pokemon này đã kéo 1 lục địa chỉ bằng 1 sợi dây, tên con đó là gì?

Câu 9 và 10 bác espeon trả lời đúng rồi :))

11- Pokemon nào có thể dùng được chiêu Struggle?

12- Chiêu Dark Void là của Pokemon nào?

wow_wow

Thành viên lâu năm
ôi câu 1-5-8 khó quá ko biết ở đâu cả (:|
11. Tất cả mọi PKM đều có thể sử dụng Struggle khi chúng ko còn bất cứ một move nào hoặc là chỉ còn move support nhưng bị dính taunt
12. Darkrai , Darkvoid là sign move của Darkrai

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN