Pokémon Quiz

Cửa hàng game Nintendo nShop

NKid

V.I.P Member
À,thế thì là Frieza.... :))
Nào giờ mình chỉ biết có mỗi cái tên "Fide Đại Vương" :| Sao mấy cậu hay thế :-??

Tới mình nhé ^^. Cái này là ôn lại kỉ niệm xưa, ai biết rồi thì nhường cho người...chưa biết nha ;))

1. Câu này khó nhé ;)): Ở phiên bản Red/Blue/Yellow ngoài tàu S.S.Anne ra thì còn có loại phương tiện giao thông hạng nặng nào khác? :D

2.Tuyệt chiêu Waterfall xuất hiện lần đầu tiên ở phiên bản Pokémon RPG nào? :-?

......

Hết rồi! :D

espeon

V.I.P Member
1. Câu này khó nhé : Ở phiên bản Red/Blue/Yellow ngoài tàu S.S.Anne ra thì còn có loại phương tiện giao thông hạng nặng nào khác?
Hạng nặng? :/ Xe đạp của mình tính là phương tiện thô sơ rồi, tàu hỏa ko có, ô tô cũng không, máy bay càng không, thế là cái gì? Chắc là Pokemon nào nặng biết Fly ( Pidgeot, Fearow ) :))=))

2. Waterfall ( WTF! :)) ) xuất hiện lần đầu tiên ở G/S/C :|

NKid

V.I.P Member
Tiếp tục đê pà con \:D/. Cố lên...Espeon \:D/

Quên nữa ;))

Hạng nặng? :/ Xe đẹp của mình tính là phương tiện thô sơ rồi, tàu hỏa ko có, ô tô cũng không, máy bay càng không, thế là cái gì? Chắc là Pokemon nào nặng biết Fly ( Pidgeot, Fearow ) :))=))

...........
Hỏng phải Pokémon đâu=))
Coi như đây là gợi ý đầu tiên. Mà kể ra câu này hóc thật :-?

lâu lâu ko vào giờ đố tiếp nè:

1- Kể tên những pokemon có 3 đầu!

2- Khi bắt đầu cuộc phưu lưu của mình thì Ask và Dawn mỗi người đã gặp 1 con Pokemon huyền thoại, kể tên 2 con pokemon huyền thoại đó!

3- Trong khu biệt thự bỏ hoang ở trong Eterna Forest có 2 linh hồn người chết, kể tên 2 linh hồn đó!

4- Muốn bắt được Spiritomb thì phải làm những gì?

5- Manaphy và Phione thì con nào mạnh hơn?

espeon

V.I.P Member
lâu lâu ko vào giờ đố tiếp nè:

1- Kể tên những pokemon có 3 đầu!

2- Khi bắt đầu cuộc phưu lưu của mình thì Ask và Dawn mỗi người đã gặp 1 con Pokemon huyền thoại, kể tên 2 con pokemon huyền thoại đó!

3- Trong khu biệt thự bỏ hoang ở trong Eterna Forest có 2 linh hồn người chết, kể tên 2 linh hồn đó!

4- Muốn bắt được Spiritomb thì phải làm những gì?

5- Manaphy và Phione thì con nào mạnh hơn?
1- Dodrio, Exeggutor, Exegcute ( 5 đầu lận ),.....hết, Weezing có 2 đầu :|

2- Ask là ai chả biết, trong Anime tưởng có Akari thôi làm gì có Dawn :D

3- Nó có nói tên hả? Trong đó có ai đâu mà hỏi được, chẳng lẽ có linh hồn tên Rotom ở trỏng :))

4- Nói chuyện với 38 ng` khác nhau ở Underground, đút Odd Keystone vào Hallow Tower ở trước cửa Ghost Tower

5- Lại mạnh hơn yếu hơn -,- Manaphy tất cả các stats là 100, Phione tất cả các stats là 80 :| về move thì 2 con học được như nhau, thế con nào mạnh hơn?

1- Đúng

2- Khi bắt đầu cuộc phưu lưu của mình thì Ask và Dawn mỗi người đã gặp 1 con Pokemon huyền thoại, kể tên 2 con pokemon huyền thoại đó! (Dawn là 1 nhân vật nữ mới trong Anime Pokemon D/P và có hình dạng khá giống trong Game nếu Start là con gái)

3- Trong khu biệt thự bỏ hoang ở trong Eterna Forest có 2 linh hồn người chết, kể tên 2 linh hồn đó! (Đó là người chứ ko phải PKM đâu , vào tìm lại đi xem bác có thấy ko)

4- Đúng, chỉ cần 32 người cũng đủ

5- Manaphy

6- Kể tên con PKM nào có thể chui vào các thiết bị điện tử và làm rối loạn mọi thứ

là 1 câu mới có chứ sao, nhưng bác đã trả lời đúng rồi, Rotom

Câu còn lại:

2- Khi bắt đầu cuộc phưu lưu của mình thì Ask và Dawn mỗi người đã gặp 1 con Pokemon huyền thoại, kể tên 2 con pokemon huyền thoại đó! (Ask là cái thằng nhân vật chính có con Pikachu đó còn Dawn là 1 nhân vật nữ mới trong Anime Pokemon D/P và có hình dạng khá giống trong Game nếu Start là con gái)

3- Trong khu biệt thự bỏ hoang ở trong Eterna Forest có 2 linh hồn người chết, kể tên 2 linh hồn đó! (Đó là người chứ ko phải PKM đâu , vào tìm lại đi xem bác có thấy ko)

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK

Câu còn lại:

2- Khi bắt đầu cuộc phưu lưu của mình thì Ask và Dawn mỗi người đã gặp 1 con Pokemon huyền thoại, kể tên 2 con pokemon huyền thoại đó! (Ask là cái thằng nhân vật chính có con Pikachu đó còn Dawn là 1 nhân vật nữ mới trong Anime Pokemon D/P và có hình dạng khá giống trong Game nếu Start là con gái)

câu 2: "Ash" chứ ko phải "Ask"
Ash gặp Ho-oh còn Dawn gặp Mesprit :em24:

NKid

V.I.P Member
Câu của mình chẳng ai biết hết sao?? :(

1. Ngoài tàu S.S.Anne thì còn một loại phương tiện giao thông hạng nặng khác mà các bạn ít biết. Loại này Espeon đã có liệt kê nhưng lại trả lời...trớt quớt ;)). Là chiếc xe tải đấy :D

Chiếc xe này nằm ở ngoài bến tàu S.S.Anne :D

2. Tuyệt chiêu WATERFALL xuất hiện lần đầu tiên ở phiên bản Red/Blue/Yellow, và chỉ có Goldeen với Seaking mới có chiêu này.

........

Xong! :(

Câu của mình chẳng ai biết hết sao?? :(

1. Ngoài tàu S.S.Anne thì còn một loại phương tiện giao thông hạng nặng khác mà các bạn ít biết. Loại này Espeon đã có liệt kê nhưng lại trả lời...trớt quớt ;)). Là chiếc xe tải đấy :D

Chiếc xe này nằm ở ngoài bến tàu S.S.Anne :D

2. Tuyệt chiêu WATERFALL xuất hiện lần đầu tiên ở phiên bản Red/Blue/Yellow, và chỉ có Goldeen với Seaking mới có chiêu này.

........

Xong! :(
cái này có không dzậy ta sao hùi trước chơi có thấy cái xe tải nì bao giờ đâu có cái thuyền thì có

Vegeta0905

Nấm nhỏ

Câu còn lại:

Câu 2 có người trả lời rồi nhé
Câu 3 có 2 linh hồn gồm 1 linh hồn ở bàn ăn, 1 linh hồn ở trong phòng ngủ. Còn kể tên thì bó tay, ai mà biết nổi linh hồn đó tên gì, chỉ biết là 1 ông già + 1 thằng nhóc.

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Hê hê bác này trả lời đúng rồi =D> Mà 3 con Regi tui cho bác thì bác đã bắt được Regibố chưa vậy? mà có lấy trứng Manaphy ko để hôm nào tui lại cho bác 1 quả :laugh[1]:
thank ông tuyen nhiều nha tui bắt đc rồi.tui cũng breed cho ông Snorlax rồi đó.
Mà mọi người cho hỏi cái:tui breed Snorlax sao ko ra Munchlaxl mà vẫn ra Snorlax zậy?

espeon

V.I.P Member
Tình hình là nghe lời bác quay lại Old Cheteau xem, vào bàn ăn thấy có ông già bay bay sang trái :-ss , đi lên tầng 2, vào cửa giữa, lục từng phòng, đến khi vào cái phòng thứ 2 từ trái vào thì nhìn phòng bên tay phải có hình một con bé đeo nơ bay vụt ra khỏi cửa, mình chạy ra ngoài cửa thì lại chẳng thấy đâu :-ss Sợ quá, cứ như phim ma :-ss Còn cái tranh màu tím ở cái phòng có 1 cái giường ấy, mình quay mặt vào nó thì nó ko có gì, nhưng mình quay lưng đi là có mắt đỏ hiện lên trên cái tranh ấy :-ss :-ss

NKid

V.I.P Member
cái này có không dzậy ta sao hùi trước chơi có thấy cái xe tải nì bao giờ đâu có cái thuyền thì có
Hồi trước xuống bến thì chưa có SURF, lúc có SURF thì chiếc tàu đã chạy mất tiu, đâu có xuống bến được, làm sao mà thấy ;))

Nếu muốn thấy thiếc xe này thì lúc lấy xong chiêu CUT phải kiếm trainer nào trên tàu để...tự sát (;))) sau đó mình sẽ warp về PokéCenter, lúc này chiếc tàu sẽ không rời bến mà chờ mình quay lại;))

Tình hình là nghe lời bác quay lại Old Cheteau xem, vào bàn ăn thấy có ông già bay bay sang trái :-ss , đi lên tầng 2, vào cửa giữa, lục từng phòng, đến khi vào cái phòng thứ 2 từ trái vào thì nhìn phòng bên tay phải có hình một con bé đeo nơ bay vụt ra khỏi cửa, mình chạy ra ngoài cửa thì lại chẳng thấy đâu :-ss Sợ quá, cứ như phim ma :-ss Còn cái tranh màu tím ở cái phòng có 1 cái giường ấy, mình quay mặt vào nó thì nó ko có gì, nhưng mình quay lưng đi là có mắt đỏ hiện lên trên cái tranh ấy :-ss :-ss
ô thế ở trong cái nhà đó có ma thật à? sao em vào mãi có thấy gì đâu?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN