Pokémon Quiz

Cửa hàng game Nintendo nShop

espeon

V.I.P Member
1- Con điện bắt trong TV ý hả? Ko biết :D
2- HM04 Surf bây giờ óanh cả đồng đội
3- Đem lại ác mộng nhiều lắm, mấy con học đc Nightmare ế :D
4- Yellow, starter là Pikachu mà, nhưng mà lấy đc cả Bulbasaur, Charmander, Squirtle

để em ra câu hỏi khác:
1-trong phần pokemon diamond & pearl con pokemon nào chỉ xuất hiện vào thứ sáu
2-HM04 trong pokemon diamond & pearl có gì khác khi đấu đôi
3-Con pokemon đem lại ác mộng
4-phần pokemon nào bắt đủ 3 con starter (ko hack)
1. Driffloon.
2. Ít khi dùng Move này nên chả bít nữa :D.
3. Darkrai.
4. Yellow.

1. hãy cho biết ý nghĩa của các tên game pokemon trên gameboy và gba, ví dụ red là đỏ , fire red là lửa đỏ.
2. hãy kể ra những con pokemon đại diện cho các game đó.
3. hai câu trên khá dễ, cuối cùng là có bao nhiêu người trả lời giống bạn ^^!

xong rồi ai trả lời rồi cho câu hỏi mới luôn nha

Vegeta0905

Nấm nhỏ
1. Kể ra thì nhiều lắm. VD: Blue là xanh; Leaf Green là lá xanh; Ruby, Sapphire, Emerald là tên các lại đá quý Ruby, Sapphire, Emerald; Yellow là màu vàng; Gold là vàng; Sliver là bạc ... không kể hết được
2. Blue : Blastoise; Firered, Red : Charizard; Leafgreen : Venusaur; Ruby : Groudon; Sapphire : Kyore; Emerald : Rayquaza; Yellow : Picachu; Gold : Ho-oh; Sliver : Lugia ...
3. Hỏi thế này thì chịu.

kề thíu nhìu quá bạn, mà cũng ko có cho câu hỏi khác nữa, mấy cái ở câu 1 sao ko dịch tiếng việt chứ ai cũng biết mà

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Tính ra đến nay trên tất cả các hệ máy đã ra hơn 100 bản pokemon (tính cả bản hack) với con số này thì làm sao tui có thể kể hết được, thứ 2 mong bạn hãy ra câu hỏi khác của câu 3.

trời mình chỉ nói đến gameboy và gba thôi mà bạn, câu số 3 mình chỉ nói cho vui mà chứ ai mà trả lời nổi hả bạn, mình tưởng bạn biết chứ ^^

Kawaii

Super Princess Peach
- Để cho cuộc thi đố vui pokémon thêm phần hấp dẫn sôi động hơn, chúng ta cần thêm sự đa dạng của nó, có nghĩa là các bạn có thể đặt bất kỳ câu hỏi nào liên wan đến pokémon ở bất kỳ lĩnh vực, vì dụ: phim ảnh hay truyện tranh...

- Mong bạn Espeon (1 trong những bạn đầu tiên ở forum với mình) có thể hưởng ứng hết mình nhá, vì mình thấy bạn có vẻ chỉ thích đố về game, như thế sẽ mau tạo sự nhàm chán, bạn có thấy topic này nhiều lần đã chết đi ko, chính vì thế mình muốn khơi dậy nó lại, nên các bạn hãy cố gắng hưởng ứng hết mình hết sức nha.

- Mình tiếp tục đây:

1- Truyền thuyết, Mew được gọi là gì
2- Những pokemon huyền thoại ở Johto
3- Ai là người khai sinh ra pokemon
4- Bản game mới nhất của pokemon tên gì
5- Sắp tới sẽ ra game pokemon gì
6- Con pokemon nào được gọi là "y tá"
7- Pokedek bắt nguồn từ đâu
8- Pokemon nào được gọi là "hồ ly 9 đuôi"
9- Ở Hoen có những Team nào
10- Cố gắng nộp bài sớm và tự đặt câu hỏi mới sau khi mình đã chấm điểm và áp dụng đối với các bạn sau khi chấm điểm cho người khác nha...

Kawaii >,<

espeon

V.I.P Member
Làm 1 bài dài nhất topic nào....
hitomi nói:
1. hãy cho biết ý nghĩa của các tên game pokemon trên gameboy và gba, ví dụ red là đỏ , fire red là lửa đỏ.
2. hãy kể ra những con pokemon đại diện cho các game đó.
3. hai câu trên khá dễ, cuối cùng là có bao nhiêu người trả lời giống bạn ^^!
trả lời gộp câu 1 + 2 luôn:
1.Red : Đỏ ( Charizard)
2.Blue : Xanh nước biển ( Blasstoise)
3.Grren: Xanh lá cây ( Venusaur )
4.Yellow: Vàng (Pikachu)
5.Gold : Vàng < vàng bạc, ko phải màu vàng :D> ( Ho-oh)
6.Silver : Bạc (Lugia)
7.Crystal : Pha lê ( Suicune)
8.Ruby : Hồng ngọc ( Groundon)
9.Sapphire : Lam ngọc ( Kyogre) < nhắc cái, Sapphire đọc là Sa-phai-ờ chứ ko đọc là Sa-phia:D>
10.Emerald : Ngọc lục bảo < hay lục ngọc gì đấy :|> ( Rayquaza)
11.Fire Red : Lửa đỏ ( vẫn là Charizard)
12.Leaf Green : Lá xanh ( vẫn là Venusaur) <sao ko có bản Water Blue nhỉ?>
mấy bản Pinball với khác Dungeon ko nhắc đến nhá :|

3. em đoán có 196 người trả lời giống em:)) < số thứ tự của Espeon:D>

> nói:
- Để cho cuộc thi đố vui pokémon thêm phần hấp dẫn sôi động hơn, chúng ta cần thêm sự đa dạng của nó, có nghĩa là các bạn có thể đặt bất kỳ câu hỏi nào liên wan đến pokémon ở bất kỳ lĩnh vực, vì dụ: phim ảnh hay truyện tranh...

- Mong bạn Espeon (1 trong những bạn đầu tiên ở forum với mình) có thể hưởng ứng hết mình nhá, vì mình thấy bạn có vẻ chỉ thích đố về game, như thế sẽ mau tạo sự nhàm chán, bạn có thấy topic này nhiều lần đã chết đi ko, chính vì thế mình muốn khơi dậy nó lại, nên các bạn hãy cố gắng hưởng ứng hết mình hết sức nha.

- Mình tiếp tục đây:

1- Truyền thuyết, Mew được gọi là gì
2- Những pokemon huyền thoại ở Johto
3- Ai là người khai sinh ra pokemon
4- Bản game mới nhất của pokemon tên gì
5- Sắp tới sẽ ra game pokemon gì
6- Con pokemon nào được gọi là "y tá"
7- Pokedek bắt nguồn từ đâu
8- Pokemon nào được gọi là "hồ ly 9 đuôi"
9- Ở Hoen có những Team nào
10- Cố gắng nộp bài sớm và tự đặt câu hỏi mới sau khi mình đã chấm điểm và áp dụng đối với các bạn sau khi chấm điểm cho người khác nha..
Căn bản là tui muốn đố về game để giúp mọi người chơi game tốt hơn, thôi, dù sao cũng sẽ sửa đổi, cảm ơn:D
1.Chịu, cái movie Mew vs Mewtwo tui xem bằng băng đầu từ, tiếng Việt dịch đểu có nghe được cái gì đâu :|
2.Suicune Entei Raikou Ho-oh Lugia Celebi Jirachi(hình như thế), còn nữa thì chịu.
3.Satoshi Taiji, cái này tôi nhớ lắm:D Vì Satoshi cũng là tên của Ash trong Anime mà:D
4.Pokeon Battle Revolution?
5. Dungeon nữa trên DS à? CHịu:D
6. Chansey, nhớ là trong Yellow hay trong bản nào đấy Chansey cũng đứng trong PokeCenter :D
7. Pokedex á hả? Bắt nguồn từ đâu là sao? Giáo sư Oak sáng chế ra, tên là kết hợp của Pokemon và Dexter:-"
8. Ninetales <--- cái tên nói lên tất cả, chơi chữ quá đỉnh:D
9. HoenN chứ, có team Magma, team Aqua,...hết.
10. Chưa nghĩ ra câu hỏi tiếp

Phew, mỏi cả tay, dài chửa:D:D

Kawaii

Super Princess Peach
- Espeon trả lời sai be bét, có lẽ câu hỏi khó quá chăng >,<
- Mà cũng ko thấy ai cho típ câu hỏi gì hết trơn.
- Trainer School lại mở cửa do teacher kawaii hỏi nè >,<

1- ở nhà của nhân vật bạn chọn khi đầu game, kế bên cái tivi là 1 chiếc máy, bạn hãy kể ra những máy game đó ở các bản game đã phát hành, ví dụ ruby là máy gamecube (hai bản 1 cặp thì chỉ cần kể 1 thui nha)

2- Khi pokémon Tâm Linh đấu với pokémon Ma, con nào lợi thế hơn vì seo ?

3- Milotic và Gyalados có phải là pokemon Dragon ko...

4- Cách di chuyển của Runing shoes ở D/P khác với các bản còn lại ở điểm nèo ?

5- Pokemon shiny khác với pokémon thường ở điểm nào, hãy kể ra và post hình pokemon shiny mà bạn đang có lên cho mọi người cùng thưởng thức.

- Câu hỏi khá dễ, ai trả lời xong rùi suy nghĩ chơi lại 1 phát cho kawaii thua đi nèo, sao mình cứ thắng hoài vậy ta=))

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Câu 1 : Câu này chịu
Câu 2 : Con ma sẽ lợi thế hơn vì tâm linh sợ ma và đòn tâm linh không sử dụng được với pokemon thuộc tính ma
Câu 3 : Milotic và Gyarodos không phải pokemo rồng (Milotic là nước, Gyarados là nước, bay)
Câu 4 : Chịu vì không chơi D/P
Câu 5 : Pokemon Shiny thì màu sắc khác với pokemon thường. Khi ném bóng thì khi xuất hiện nó có vòng hào quang phóng lên.

Pokemon Shiny duy nhất của em :

1- câu này bó tay rồi chỉ biết là bản diamond có máy wii
2- mình thì nghĩ khác, 2 con bằng nhau, cả 2 đều có thể giết nhau vì 2 thuộc tính này khắc chế nhau, nhưng có vài con ma có thể chống chiêu tâm linh avoid đó
3- giống y như cảu vegeta
4- khác ở chỗ là có thể chạy ở tất cả mọi nơi còn các bản cụ chỉ chạy được ngoài đường
5- ngoài phát sáng ra nó còn quý hiếm nữa, mình chỉ có 1 con geogle shiny thôi

1- Champion Cynthia ở bản D/P có những pokemon nào
2- Arceus huyền thoại có bao nhiêu type
3- Tính đến D/P game pokemon có bao nhiêu con huyền thoại rồi
4- Séadra làm cách nào tiến hóa lên Kingdra
5- Pokemon nào có thể breed ra nhiều con khác

espeon

V.I.P Member
1- Champion Cynthia có : Spirittomb, Garchomp, Gastrodon, Milotic, Roserade, Lucario :D
2- Có 1 type là Normal, tùy vào Plate hold mới thay đổi type được, đổi ra 16 type còn lại :D
3- Cái này nói nhiều quá rồi đếm mệt lắm -,-
4- Seadra lên Kingdra bằng cách trade hold Dragon Scale
5- Mông to :-" Ditto :D

NKid

V.I.P Member
Trả lời lại những câu dở dang :)
1_ Red, Blue, Yellow: NES (hay SNES nhỉ :-??)
Gold, Silver, Crystal:N64
Ruby, Shaphire, Emeral: Game cube
Diamond/Pearl, Leaf green, Fire red :chưa chơi :P
2_Psychic gặp Ghost, nếu LV bằng nhau, status giống nhau thì ghost sẽ áp đảo, vì ghost có thể sử dụng các chiêu hệ Dark :)>-
Psychic đánh ghost bình thường, chỉ didn't affect với Dark thôi

Mấy cái còn lại chưa chơi :(

Kawaii

Super Princess Peach
- Pokequiz kỳ này chỉ cóa 1 câu duy nhất, tuy nhiên khó nuốt lắm đó nhe, mong các bạn trainer nộp bài sớm >,<

Mewtwo và Deoxys có phải là Pokemon huyền thoại hay ko, nếu phải thì hãy giải thích, nếu ko thì cũng giải thích lun ha >,<

Kawaii >,< (Trung4me ko được trả lời vì mình đố bạn trước rùi)

pokemon gà

Nấm nhỏ
em củng cho câu hỏi nữa
1/phần nào của pokemon chỉ cho mình duy nhất 1 con pokemon còn các con khác bắt dc rùi thả?
2/chiêu thức nào từng là HM nhưng tới phần diamon ko còn nữa?
3/kể tên các con pokemon của ruby(truyện pokemon special)

Vegeta0905

Nấm nhỏ
1) Theo em, Mewtwo không phải là pokemon huyền thoại vì nó được tái tạo từ con Mew, Deoxy cũng không phải là pokemon huyền thoại vì nó có nhiều hình dạng khác nhau (vì nó là pokemon DNA)
2) Battle Tower ah ?
3) Flash đúng không ?
4) Không đọc truyện --> không kể được

trả lời xong rồi, sai đừng nói em gà nhé

Mewtwo là Pokemon nhân bản tạo ra từ chiếc lông mày của Mew, thật chất nó ko thể là huyền thoại.

Deoxys là pokemon ngoài hành tinh, ko thuộc pokedek, vì vậy nó cũng ko phải là huyền thoại.

Flash chắc chắn rồi

Kể tên trong truyện thì ngay cả tác giả bộ truyện đó cũng ko kể nổi, chứ đến chi chúng ta

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN