Preloader các phiên bản

Cửa hàng game Nintendo nShop

Dùng cái preloader 0.27 này bị 1 cái lỗi nhỏ: Lúc chơi game region free ko phải game của hệ máy mình nó load xong ok. Lúc chọn home -> wii menu thì máy bị tắt

vodoi_em

Nấm nhỏ
sao tớ cài cái này, mặc dù đã uninstall Cios và thẻ nhớ FAT, vẫn dính cái fail to load root.|
Mà, cái downgrade giờ xài kiểu gì toàn dính lỗi -1:|. Hôm trc format thẻ ko dính lỗi này nữa, nhưng lại lỗi gì quên nhìn:|.
edit: Mà cái 3.2 của tớ nó lạ lắm nhé:|. Chơi trucha disc ko đc:|. Thế mới sợ:|. Giờ hôm trc thế nào xài anytitle deleter del mấy cái channel đi:|. Giờ làm gì cho có lại mấy channel đó nhẩy:|. Hổng lẽ up lên 4.0 rồi xài Cios downgrade về?

ppkhoa

V.I.P Member
Bây giờ mặc dù đang ở 3.2, anh thử dùng downgrader để cho nó xuống 3.2 (Reinstall ấy mà !) Rồi cài lại thử xem !

vodoi_em

Nấm nhỏ
Bây giờ mặc dù đang ở 3.2, anh thử dùng downgrader để cho nó xuống 3.2 (Reinstall ấy mà !) Rồi cài lại thử xem !
anh down rồi:|. Dính lỗi -1:|. Ko hiểu vì sao luôn dù đã google:|
Giờ lên 4.0 chính tông rồi down xuống đc ko ấy nhỉ= =

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Ở phần Setting có cái mục gì đấy mặc định là Disable. Tớ nhỡ chuyển thành Systemmenu và giờ thì cài lại cũng ko bật cái màn hình chỉnh sửa lên được nữa. Cài vào nó lại về chỗ ấn nút a để vào bảng các channel... Ai biết cách vào lại bảng kia ko?

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
ko rõ ý Luong Lao Shi lắm, nhưng nếu menu reloader thì ấn giữ nút reset lúc khởi động máy để vào :-?

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Thanks. Em vào được rồi. Nhưng vào cái system menu hack thì nó lại bảo là thiếu chữ n trước chữ i gì đấy của line 5. Syntax error thì phải? Thử down cả file hacks.ini sẵn lẫn tự cóp rồi mà ko được=.=

Có ai trả lời về cái file hacks.ini nói trên ko=.=

Tớ dùng: Preloader 0.28

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
bản đó vừa mới ra lúc firmware 4.0 ra dc vài bữa thôi. Để mai anh up lên cho ^^" Còn ko em vào gbatemp search xem sao.

ppkhoa

V.I.P Member
Vấn đề là không có hack ! Chỉ chống brick được thôi ! Hack để free region thì chưa có nên hơi buồn... chỉ có cho PAL à !

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Cái FFCC tớ down trên demonoid là cái bản U rồi. Cái chính ở đây chắc chỉ là chặn update thôi là xong=.=

Final Fantasy Crystal Chronicles - Echoes of Time NTSC-U - Gamma Channel Ready

các bạn sao mình dùng preloader 0.29 nhưng một số channel vẫn không sử dụng được như
internet channel nó cứ this channel can't be use máy mình là 4.0U

Cần giúp đỡ

các anh chị ơi giúp em với vì sau khi em cài perloader 0.29 em không biết là có
chỉnh gì sai không mà sao bây giờ khi em mở wii lên thi em không vô được menu nữa mà hiện len cái perloader install nhưng em cài quài thi nó cũng vậy có cách nào sửa không :((

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Vào phần settings của preloader trong mục autoboot chọn systemmenu ,trong mục return

to chọn systemmenu sau đó chạy xuống save settings bấm A.như thế khi bạn khởi động sẽ

vào thẳng systemmenu.

ai đó làm ơn giúp mình đi cái perloader hôm nay khi mình khởi động máy thì nó báo lỗi
error autobooting systemmenu setUDI failed không thể vào được menu nhưng vẫn có thể vào được homebrew channel

bạn vào homebrew rùi chạy cái anyregion để cài lại là xong

của tớ chạy anyregion nó đòi cái key của hệ korea ai biết huóng dẫn dùm

cIOS40-64-v2321.wad (sha1: 344e2a72d3c078ba90eb0e59f6dddc0cbe56ebc7)
cIOS41-64-v2320.wad (sha1: 2e9cf69e8bfefc288d68f86b4e705e23ea189943)
cIOS43-64-v2320.wad (sha1: 3f1059e066d9be7fddff0a22fd1f74d3b528e6d3)
cIOS45-64-v2320.wad (sha1: aaff0e0a36a6ddf0fa1ca0ce6b1f6b9a7f94a219)
either RVL-WiiSystemmenu-v326.patched.wad (sha1: 10af62e9920f61e86dfdcd3c4d462a763c651313)
or RVL-WiiSystemmenu-v326.wad (sha1: 728841100ddd7b3856f2dba7201a4b50bf6cc095)
* then put above files in 'wad' directory of your sd card.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN